Giúp em

SSNS
22/5/2019 3:17Phản hồi: 22
Máy em win 10, lúc mới mua về thì rất mượt nhưng bây h chơi game thì cứ 5 phút là giật (đứng game thôi chứ máy thì chạy bình thường) phải out game ra và vô lại ai chỉ giúp em đc không ạ
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy nâng SSD chưa bạn ?
@TrungNguyen1994 Chỉ hỏi có tí thôi , mấy bác làm gì căng vậy 😃
SSNS
Trứng
5 năm
@TrungNguyen1994 HDD
Mine Quốc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SSNS hm.... trường hợp này bạn có 3 cách:
1. sử dụng phân mềm HDD Regenerator để tìm lỗi của ổ đĩa bị bad và fix nó
2. sử dụng phần mềm chống phân mảnh ổ cứng hoặc nhấn đúp chuột trái vào My Computer sau đó nhấn chuột phải vào ổ đĩa cứng chính( là ổ đĩa cứng cài win) rồi nhấn Properties > Tools > Defragmentation rồi chống phân mảnh ổ cứng
3.thay ổ đĩa SSD
Mine Quốc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SSNS Bạn làm lần lượt các cách nhé, nhưng trước khi làm cách 3 thì bạn thử kêu dọn vệ sinh máy và thay keo CPU rồi kiểm tra xem còn có hiện tượng giật lag không đã nhé
dslkhodau
TÍCH CỰC
5 năm
Game gì? Game nào cũng vậy hay sao?
SSNS
Trứng
5 năm
@dslkhodau Sử dụng google chrome cũng bị
dslkhodau
TÍCH CỰC
5 năm
@SSNS Máy của bạn xài SSD hay HDD? Thử vào những thư mục có nhiều file, ví dụ như thư mục hình ảnh có vài trăm hình, mở thử xem nó có giật giật ko?
SSNS
Trứng
5 năm
@dslkhodau Xài HDD
dslkhodau
TÍCH CỰC
5 năm
@SSNS Thử cách của mình ở trên, nếu bị giật lag khi mở file, ví dụ mở tấm hìn rồi bấm next để xem tấm khác mà nó bị đứng thì chắc là bị liên quan hdd.
Ráng tốn tiền mua ssd thay vô vừa nhanh vừa sửa lỗi luôn
Mine Quốc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy bạn sài ổ cứng loại gì nhỉ? (SSD hay HHD)
Nếu HHD thì có thể ổ đĩa bạn bị bad cần sử dụng phân mềm HDD Regenerator để tìm lỗi và khắc phục hoặc cũng có thể là ổ đĩa bạn chưa chống phân mảnh cần chống phân mảnh
Mine Quốc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mine Quốc nếu bạn dùng SSD thì chắc là do máy bạn lâu rồi chưa vệ sinh và thay keo CPU thôi
Check HDD coi còn 100% sức khoẻ ko ? Nếu còn thì vô Device update driver cho VGA . Driver ko có thì bố SSd thì vẫn … giật .
khả năng cao là do ổ cứng thôi bạn ui, mình bị hoài nè, từ lúc sang thế giới ssd thì mọi thứ ko còn là nó nữa
Seithrs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khả năng cao HDD bị bad rồi ạ, mời bác tham khảo SSD bên em nhé, SSD chất lượng,chính hãng bây giờ cũng rẻ lắm ạ https://www.suachualaptop24h.com/O-cung-SSD.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019