Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giúp mình chọn mua Vision 2015 với :)

lamfmhn95
12/11/2015 14:51Phản hồi: 50
Giúp mình chọn mua Vision 2015 với :)
Hi mọi người.

Mình là Nam, cao 1m70, nặng 57kg, sinh viên năm thứ 3 Bách Khoa :3

Tình hình là HONDA mới ra VISION 2015. Mình thấy dáng unisex khá đẹp + giá khá dễ chịu (37-38 tr cho một chiếc xe ga - bao đủ giấy tờ + làm biển...). Vision mấy đời trước nhìn đàn bà dễ sợ, nhưng đời này thì khá manly rồi 😃

Mọi người tư vấn cho mình có nên mua em này không? Hay trong tầm giá này còn có em nào khác không?

Mình đi học xa + hay bị tắc đường (7 cây) nên cần cốp rộng + xe ga đi cho nhàn :p

Tiện thể, có 3 màu mình thấy đẹp
- Sơn xanh - yên nâu và Sơn trắng - yên nâu (nhìn hơi bị nữ?!?)
- Sơn đen nhám carbon (nhìn nam tính, cơ mà màu sơn nhám này mình sợ sau này sẽ rất bẩn. mình thấy một số người bảo là sơn nhám nhìn hàng bày thì đẹp, nhưng ra ngoài đường thì xấu)

Mình nên chọn màu nào nhỉ? Chẳng nhẽ chờ cho Honda ra bản đen bóng rồi mới mua?
0acb854356c4599ff45807ed9a0e2706.png 5c883a61026c068590825b7d9eb6f888.png 87b11ec9e235f3b00c2b20c1262002a8.png
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranduduc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua xanh đi bạn, không dơ, vừa thích hợp chi nữ và nam
Vẫn cứ thích đen nhám hơn :3
dan.lv
ĐẠI BÀNG
8 năm
con xe có 30tr bị nâng giá 37-38tr mà bạn thấy dễ chịu à 😕
chỗ mình nó bán 34tr5 chưa giấy mình còn chưa mua nè :mad:, lead nó bán có 39tr
vãi cả giá dễ chịu, mua No6 chạy sướng hơn nhiều
@Trường Nguyễn - Evergreen MÌnh mới xúc Nouvo FI 2015 36tr cả giấy tờ. Đi ngon choét 😁
_checking_
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cao 1.7m bạn ko nên xem xét mua xe khác chứ ko nên mua Vision, giá bạn đưa ra đó là giá công bố của nsx còn khi mua thực tế sẽ bị Head HD chém kha khá đấy.
vision rất phù hợp cho các bạn nữ, và nam nhỏ con, hoặc người lớn tuổi, vì xác xe nhẹ, mình mua cho bố đi 65t, bố rất thích. bạn còn trẻ, nam cao 1m7, khuyến khích thêm tý tiền mua AB, xe đẹp mã hơn
đẹp
Mình nghĩ nên chọn màu đen mờ. Theo mắt mình màu này ko đẹp bằng trên AB125. Nhưng qua sử dụng thì mình thấy màu đen mờ này lâu xuống cấp nhanh như các màu sơn bóng. Sơn bóng của Honda theo mình thấy là xuống cấp rất nhanh. Mình mua xe sau 3 ngày là nó bạc hết cả sơn, mất hết độ bóng luôn.
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mytlimo1993 Trước mình vấn đi LEAD đời đầu mà bạn :3 Loại đuôi tròn í 😃 Nói chung là đi rất đầm và êm.
Lên HEAD chs thấy VISION đẹp hơn AB mới ảo =))) Kiểu nhìn dáng SH đẹp v. Cơ mà chỗ để chân bé quá. Mình có thói quen để cặp ở đấy để đèo GF, giờ chân toàn lộ ra ngoài
@lamfmhn95 Em thì vốn không thích xe 1 phuộc 😃) và em cũng ghét luôn cái cụm đèn sau của con Vision 2015, cảm thấy cụm đèn sau của đời đầu nó hài hòa với đầu xe hơn 😃)
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mytlimo1993 Exciter 150 GP cũng một phuộc nhé =))))) Mà nhìn đẹp dã man :3
@lamfmhn95 Ý em là em ghét xe 1 bên phuộc như Vision xD
Xe xanh,thay da yên với sơn mâm màu đen nữa là đẹp
Xe đen nhám,1 ngày chắc lau 3,4 cữ . Gặp bạn hay đi xa thì ko nên mua.
greatmen88
TÍCH CỰC
8 năm
Màu đen nhám hợp với nam nhất
Xe này nài 2 có yếu lắm k các bác, so với Nouvo thì đề ba lúc nài 2 có khác nhiều k nhỉ
Bác bị head chém ghê thế? Dán nilon gì mà 700k? Bình thường chỉ 300k. Chưa kể vision mà 37-38 tr thì ngang tiền AB rồi còn gì? Mà công nghệ hình như còn không bằng?
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Brisingr465 300k??? Dán ở đâu hử bác?
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@lamfmhn95 ra ngoài mấy tiệm dán keo xe, bảo nó dán cho. ra ngoài đó, mấy cái inox cũng rẻ hơn trong HEAD. Nói thật chứ mua xe về ra ngoài làm mấy cái đó cho rẻ. Làm tại HEAD có mà thốn tới tận rốn.
@lamfmhn95 Bác ra mọi hàng dán xe bên ngoài đều 300k hết. Mà thằng bạn em dán ở Head Kường Ngân cũng chỉ 300k. Bác đi phải Head bố láo rồi.
Mình fan Yamaha cơ mà mình cũng phải công nhận là con Vision esp là một trong những chiếc xe đẹp nhất của Honda. Chiếc xe thứ 2 của Honda mình thích là Zoomer X. Tuy nhiên con Vision sàn bằng nên nữ đi hợp hơn. Con trai đi Ab, Nouvo, Impulse sẽ hợp hơn. Con Vision esp ra trễ quá chứ ra sớm chút là cũng kêu bà chị mua nó thay vì mua Nozza 115 ròi.
@gagalovegood Honda Vision thế hệ 2 mình thấy đẹp chứ thế hệ đầu cái đuôi đèn hậu xấu, đã thế đại lý làm giá tận 35 triệu, tiền đấy mua Nouvo fi 2015 hoặc thêm tiền AB 125cc hợp với con trai, Vision mình toàn thấy nữ đi.

Thế hệ mới đuôi đẹp và giống SH bản mini
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuyen_kientruc2013 Ban đầu mình cũng định kiến vs VISION là xe "đàn bà" nên xin gia đình mua AB 2015. Cơ mà giá chát quá, gần 50 củ full giấy tờ lận, chưa kể đang còn phải đóng 7tr học phí. Đến lúc đến xem xe tận nơi, thấy dáng 2014 2015 đẹp quá trời, nhìn kiểu SH Mini, còn đẹp hơn cả SH Mode nên mua luôn k lăn tăn 😁
@tuyen_kientruc2013 Đúng rồi đó bác. Con vision đời đầu vừa lùn dit vừa xệ. Con vision mới giống Sh mà lại thanh thoát. Chỉ xấu chút khi nhìn trực diện cái đầu. Mình thấy vision mới còn đẹp hơn cả SH. SH nhìn nó thô thô sao đó. Mà sàn bằng + không góc cạnh nên nữ đi mới hợp 😁
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gagalovegood Mình thấy về kiểu dáng thì SH ý > SH Việt > (AirBlade ~ Vision) > Lead > SH Mode.

Thực sự cái SH Mode nhìn cứ sao sao í, từ cái ... Font chữ SH, đến cái đèn hậu ==
Hôm qua gọi hỏi giá ở Head Huệ Lộc thấy nói 33tr chưa giấy
Tác hại của việc không chịu tìm hiểu trước khi mua 😃 với chắc bác cũng fan bự của honda, 37-38tr mà dễ chịu 😃
dan.lv
ĐẠI BÀNG
8 năm
vision này thấy nó ko có gắn đèn sương mù 😕
ae có ai gắn chưa cho mình ý kiến với, hồi chiều ghé 1 head hỏi thì nó bảo đen mờ 33tr7 🆒
đang tính rinh con đó, mấy hôm nay đi hỏi toàn 34-35tr :mad:
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@danbtr V~ bác == Mình chỉ thấy màu Bạc là bị làm giá. Hôm mình mua là 33 củ rưỡi chưa giấy, tức là đắt hơn 500k so với màu của 2015. Còn màu đen mờ thì cũng 33 củ như bản thường mà. Lắp mặt nạ nữa 500k bác ạ.
@danbtr xúc bản đen mờ đi b,mình mới xúcem màu này đi phê lắm.giá em nó lăn bánh ra đường là 34tr.
dan.lv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trai ninhbinh cũng đang tính xúc đèn mờ nè bạn 😁, đang lăn tăn vụ gắn thêm đèn sương mù
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@danbtr Đèn sương mù là ntn hử bác ??? Tức là để đi phượt đó ạ?
dan.lv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamfmhn95 đèn này nè bạn

đèn để đi trời mưa với lúc gần tối chạng vạng hay sáng sớm đó
vision này có chỗ gắn luôn nhưng honda nó ko có gắn vô,mình phải tự gắn 😔
38tr cho xe vision lận hả :v mình là nữ, vì giá đó nên bù 3tr thành 41tr bao cả giấy mua AB125 pb tc, còn cc thì 43tr 😆 mình mua xe chạy gần 4 tháng rồi :p
Mình khuyên bác chủ thớt không nên mua vision. 1 là không kinh tế vì con này đang bị làm giá ác quá, đẩy lên tận 5-6tr liền. 2 là không có tương lai, xe yếu đi rất nhanh chán, không đi được đường xa. 3 là người bác cũng thuộc dạng người cao rồi nên đi xe này không đẹp. Nếu bác thích đi Honda thì nên bù thêm vài triệu nữa mà mua airblade tiêu chuẩn đi cho sướng. :p
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@XuanHao.9x Bác ơi cho mình hỏi, "yếu" theo như bác nói là như thế nào? Có phải là đi nhanh bị lì không?

Cảm nhận của mình sau 3 ngày đi là xe tăng tốc hơi khó và khá lì:
- Lúc lên ga thì tay ga không nhạy và cứng, phải vặn mạnh mới lên.
- Động cơ cảm giác kêu hơi to, ban đầu xe đi thì êm (trc mình đi tạm LEAD đời cũ, xe rung và rất ì nên khi chuyển sang VISION đi rất phê) nhưng đi nhiều thì thấy bị rung nhẹ ở tay lái.
- Đi tầm 25 - 30 thì khá nhẹ nhàng, như khi lên tầm 40 thì cảm giác xe bị yếu, rung rung và kêu to. Không biết có phải là do động cơ chỉ có 110cc k?
@lamfmhn95 Yếu là do xe 110cc đấy. Còn xe bị rung và lỳ là do lỗi rung đầu. Xe vặn ga mãi mới lên là do bị hụt ga đấy. Bác cứ đi một thời gian thay nhớt mới xem có thay đổi gì không đã nhé 😁
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lỗi rung đầu có nghiêm trọng k bác?? Thấy bảo xe HONDA đời mới có động cơ Esp ban đầu đi êm nhưng về sau là bị rung đầu, gằn máy 😔
@lamfmhn95 Đúng rồi. Hầu như xe ga nào của Honda cũng bị hết bác ạ. Sống chung với lũ thôi. Nếu có điều kiện thì thay nồi, bố ba càng xịn là được 😁
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@XuanHao.9x Bộ Lap thì sao bác? Có liên quan k nhỉ?
@lamfmhn95 Cũng có liên quan đến lap, nhưng nếu bác thay dầu lap định kỳ, tránh lap bị vào nước thì cũng không cần thiết phải lo lắng quá đâu 😁
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@XuanHao.9x Thanks bác đã nhiệt tình tư vấn nhe :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019