giúp mình với, đt mh bị Rất tiếc, Giao diện người dùng đã dừng lại @@

anhhappi01
18/9/2014 0:56Phản hồi: 15
Mình thay đổi icon pin vs sóng xong reboot lại thỳ bị "Rất tiếc, Giao diện người dùng đã dừng lại" liên tục, mọi người ai biết giúp đỡ mình phải làm ntn ??? Thanks a lot 😔
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gocpho8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có 2 khả năng
-Chưa set 644 cho systemui trước khi reboot
-File apk mod bị lỗi
Cách khắc phục lấy file apk ui cũ copy vào đt qua PC bằng lệnh adb
@gocpho8x như thế nào hả bạn, nói chi tiết giúp mh vs, mh ko rành lắm, tks bạn :3
@gocpho8x mh mất apk ui cũ rùi @@ mà bây giờ đt mất thanh thông báo trên cùng, từ pin tới cột sóng, hình nền thỳ tối sầm và nó luôn hiện cái "Rất tiếc Giao diện nguoiè dùng hệ thống đã dùng lại" @@ huhu giúp mh vs
gocpho8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ko rõ bạn mod kiểu gì sao mà tư vấn được,còn về việc sử dụng lệnh adb để khắc phục lỗi FC bạn có thể tham khảo ở đây
http://lgviet.com/forum/threads/android-debug-bridge-adb-va-cac-thao-tac-su-dung-cuc-co-ban.87/
@gocpho8x mh mod để thay đổi icon pin thành cái icon khác, nhunwng có mấy cái icon mh chuyển sang nhưng chua đổi tên giống như mấy cái gốc, mh cũng permission set 644 rùi, xong reboot thỳ bị nz
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
@anhhappi01 Chưa đổi tên dễ dẫn đến lỗi vì chưa khai báo, lúc recompile dễ lỗi apk. Tốt nhất bạn nên dùng adb để push lại apk cũ vào. Còn không thì tạo 1 cái flashable.zip cũng được, dễ dùng cho các lần sau nếu muốn mod tiếp.
Up lại rom
@Chungtinh8485217 up rom ntn vậy bạn, cho mh cái link đc ho, tks bạn
Máy gì thế bác
@Chungtinh8485217 viettel v8502
Haha cái tội ko chịu tìm hiểu mà vọc bậy đây mà 😆), 1 là copy lại apk, 2 là up rom 😃))
@larva.1301 chỉ mh up rom vs
bác đè nút nguồn với giảm âm lượng vào recovery wipe data/factory reset, chọn YES, đợi chạy xong.

-Bạn di chuyển thanh sáng xuống dòng wipe cache partition chọn YES chờ chạy xong rồi reboot sýtem now .. chúc thành công ... nếu không được nữa thi lh tớ giup cho fb Fa leo.sgt9@gmail.com
adb la gi vay bạn ... mình không hiểu lắm mong bạn chỉ giáo ... SystemUi.apk mình bi lổi rồi.. cũng không có luu lại 1 cái nào nữa ..hướng dan cu the di bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019