Gmail, OperaMini cho Palm đã sử dụng được tiếng Việt Unicode

LocDT
30/1/2009 11:48Phản hồi: 303
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Check thử cái coi xem sao nào
phuc1_1989
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo kinh nghiệm dùng của em thì các bác khi dùng opera lướt web thì chỉ dùng bàn phím thôi, đừng đụng chạm gì trên màn hình cảm ứng sẽ tránh khỏi tình trạng treo máy. GOOD LUCK....!
bác làm thử cho operamini chạy trên Blackberry với , nếu thành công thì cộng đồng BB cám ơn bác ko kém gì palmer đâu 😁
hachclc
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanks

tui vừa mới dùng treo 650 đang tìm các phần mềm để cài vào treo650 lên google tìm thì thấy bài viết này tuy chưa thủ nhưng cũng cảm ơn bạn đã post lên tuy nhiên tôi đã làm hỏng màn hình của treo650 nên đang tìm mua màn hình mà chưa có ai bán call theo số 01684606814 nếu bài viết post không đúng chỗ mong admin bỏ qua
buidai68
ĐẠI BÀNG
13 năm
em cài gmail và opera ngon, nhưng cái này như bác bảo em không cài đc, vào IBM JaVa nó cứ bắt install hoặc exit, em không hiểu? mà bước này có ý nghĩa ntn vậy bác
ai bảo bạn vài cái ICON IBM trên détop.cái đó ko cần hiểu làm j.hìh như chưa dùng hoặc ít dùn đến cái đó lắm.quên nó đi
bác cho em hỏi, em dùng treo 650, tại sao vào opera mini em không biết dùng phím nào để bật menu lên cả, mà cứ tích vào màn cảm ứng là nó lại thoát ....

thêm nữa em đang cài font smoother 2.07, có sẵn các font ở trong nên em không cài chú tễu 2008 nữa, đã app active rồi mà vào amlich, slovoed, opera toàn bị lỗi font dù chọn font gì đi nữa 😔( ....

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 11:11 AM ----------

em đã bỏ cert.pdb vào /palm/laucher rồi mà vào Gmail vẫn bị cái lỗi cuối cùng ở trang đầu ấy ạ !
buidai68
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn thử dùng fontsmoother 2.35 xem, mình dùng bản 2.35, chọn font vietpalmarial f5 thấy ok lắm, gmail rất ổn, mỗi tội operamini hay reset lắm, đang tìm phần mềm chat nữa
gmail em vẫn không cài được 😔 nên đã cho cả gmail + opera đi rồi :((
dtre
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn đã cài java nhận ngon chưa?, bộ nhớ ram còn bao nhiêu mb?(nếu ít wa sẽ bị crash)
khả năng cuối là: bản rom lỗi ,up lại rom (dùng thử rom bac taodi1minh)
java
TÍCH CỰC
13 năm
toàn reset thôi,😃 chịu tốn tiền xài blazer vậy.. .
hô hô, đã cài thành công sau khi up bản ROM Orange, BB bị vứt xó rồi 😃
Bác nào Việt hóa cái Opera 4.3 này tý. Bản này thấy đẹp hơn bản 4.2 nhiều. Em tìm được trên C4PDA đấy, định làm bản TCVN3 như bản 4.2 nhưng không biết làm thế nào cả hjx hjx
opera-mini-4.3.24214-advanced-en.jar.zip
À quên, còn đây là file prc
Opera Mini 4.rar
pó tay

không phải ai muốn việt hóa là việt hóa đc đâu bạn.
khó lắm đấy...hic hic
thấy opera ra bản 4.4 hay 4.5 j lun rùi thì phải,mà chờ mõi cổ có ai việt háo đâu.ng biết việt hóa thì ko chỉ tí kinh nghiệm.
cái này cũng dùng cho treo650 được chứ bác.e mới dùng tập Treo nên còn cùi lắm
đây là box palm os.ko dùng cho palm os dùng cho thằng nào đây bạn.
thấy đuôi PRC hay PDB cứ cài vào đi.thấy cái nào chạy ko đc gở ra.
kidukidu
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhưng khổ cái cái lỗi cứ dùng tí là lại fair chọt chọt reset là nỗi khổ của Opera và gần như k thuốc chữa 😔
kinh nghiệm dùng opera bạn có thể tham khảo thêm trong box.ở đây mình xin nói lại của những ng đã từng nói 😁 :
1. cook lại bản rom ổn định dùng cho máy mình.ko phải rom ổn định của ng khác chép qua máy mình là ổn định đâu.
2. ram trên máy trống nhiều nhiều tí.
3. chạy opera phải từ từ.đừng đụng chạm j vào màn hình và bàn phím khi nó đang load.khi nó load xong àm mấy cái logo đang load cũng nên từ từ.cho nó load xong lun. khi kéo thanh cuộn trang cũng nên từ từ thui.đừng hấp tấp.
4. đừng chạy trang nặng quá.kinh nghiệm cho thấy load vietnamnet và expresss là treo rùi.thấy khó treo nhất chỉ có tinhte và dan trí thui.
5. cài java vào phải setting nó nửa.set làm sao cũng có chỉ rùi.
6. với máy 650 àm vô những trang như vn-zoom, 5giay, sl4x thấy ko khả thi.thỉnh thoảng lại bị.bó tay online thui....
Sao em bỏ source của bác LocDT vào NetBeans IDE 7.0.1 thì lại không chạy được vậy mọi người.Nó báo rất nhiều lỗi .
bạn đang cài opera hả,,,opera thì làm j có cái đó,,mà mình cũng chẳng biết cái thứ bạn cài là j...
opera cho treo chỉ cần opera 4.2 việt hóa, java, cài vào ram rùi set java lại khởi chạy opera là ok...........
Haizzz, cài cái JVM máy chậm như rùa, lại hay reset nữa nên thôi không dùng nữa, chỉ để nghe nhạc, đọc sách vs xem video thôi. Hồi cài cái JVM ngày reset hơn 1 lần, sáng dậy bật máy lên là crash luôn :|
@vietpq.ce mỗi máy mỗi khác chứ máy mìh có 2 con đâu có con nào lướt opera mà treo nhah đến thế, cài JVM cũng OK mà...
@không biết Hi, mình cũng không biết nữa, nhưng mà từ cái hồi không cài JVM nữa thấy máy chẳng reset bao giờ luôn, nên mình nghĩ tại cái JVM. Mấy cái máy palm này ghét nhất là hay reset, nhiều lúc phát bực lên được
vậy là nó xung đột phần mềm rùi, ngien cứu lại bản rom mới đi mới chơi đc opera...
Gmail hay Opera thì RIM OS ăn đứt rồi, palm thì theo em nên dùng PDA thuần no phone cho chắc cú. em set up gmail và Opera cho mấy con palm mệt nghĩ 😔 vì phải cài java ảo nữa, chán!
các bác cho e hỏi gấp bé UX50 cài dc IBM java VM,J9 Java và opera mini tiếng việt ko? đang có bác nhượng lại con ấy giá thơm mà chắc mua về e cũng chỉ dùng nó online FB =]] nên cần hỏi có cài dc ko ấy mà ^^ (con Tj27 cùng 5.2.1 ko cài dc )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019