[GMS 2013] Wraith ra mắt: xe nhanh và mạnh nhất mà Rolls-Royce từng sản xuất

Thảo luận trong 'Xe ô tô' bắt đầu bởi Didu, 5/3/13. Trả lời: 136, Xem: 16191.

Chia sẻ

1. Didu

Didu where Worlds collide and Days are dark

Đang tải Top-rolls-royce-wraith.jpg…

Nhiều người chỉ biết tới Rolls-Royce như là nhà sản xuất xe siêu sang lâu đời của Anh quốc nhưng họ sẽ phải suy nghĩ lại sau sự xuất hiện của Wraith tại triển lãm Geneva, mẫu xe nhanh và mạnh mẽ nhất mà Rolls-Royce từng sản xuất. Wraith theo tiếng Việt có nghĩa là hồn ma, nó là chiếc xe hai cửa được phát triển dựa trên chiếc Ghost ra mắt trước đó tuy nhiên mạnh mẽ hơn. Rolls-Royce cho biết họ sẽ bán ra Wraith bắt đầu từ quý 4 năm nay với giá tương đương 320.000 USD khi quy đổi từ đồng Euro.

Vì là dòng xe hai cửa nên Wraith có thiết kế khác với những mẫu xe hiện tại của Rolls-Royce. Cụm lưới tản nhiệt và đèn pha vẫn mang nét truyền thống nhưng được làm nhỏ lại để phù hợp với phần đầu và đuôi xe. Ngoại thất của Wraith được hoàn thiện với hai tông màu riêng biệt trong đó tông màu sáng hơn ở giữa, chạy dọc nắp capo, trần xe tới phía đuôi. Dù là hai cửa nhưng Rolls-Royce vẫn sử dụng cơ cấu cửa mở ngược trên Wraith. Bên trong xe, bảng điều khiển của Wraith được thiết kế khá giống với mẫu Ghost cùng với đó là việc sử dụng nhiều vật liệu gỗ cho các thành phần nội thất và trần xe gắn nhiều đèn LED mô phỏng một bầu trời đầy sao.

Minh chứng cho việc Rolls-Royce goi Wraith là chiếc xe nhanh và mạnh nhất của họ là động cơ V12 6.6L cho công suất 624 mã lực và mô-men xoắn 800Nm. Khả năng tăng tốc của xe từ 0 lên 96km/h đạt 4,4 giây cho một chiếc xe nặng 2.360 kg. Toàn bộ động năng sẽ được truyền ra hai bánh sau của xe qua hộp số 8 cấp từ ZF. Wraith còn có công nghệ hiện đại mang tên SAT (Satellite Aided Transmisson - Cơ cấu số với hỗ trợ từ vệ tinh). SAT sẽ chọn cấp số phù hợp với từng điều kiện đường đi dựa vào dữ liệu từ hệ thống định vị GPS.

Chia sẻ

ringlord, SeAnD, amber_kul16 người khác thích nội dung này.
  2. ghosteyes

ghosteyes Thành viên

Giá như mình mua được 1 cái nhỉ :)

l0.000d thích nội dung này.
  3. smile_nice90

smile_nice90 Thành viên

Cái tản nhiệt phía trước là cách nhận biết đặc trưng thì phải, đẹp quá,ước gì được đặt mông lên em nó:rolleyes:

4. mrd213

mrd213 Thành viên

Hãng này thích Ma nhỉ, Ghost rồi giờ là Wraith ;)

1. kunzarcx

kunzarcx Thành viên

kunzarcx @mrd213 có cả phantom cơ :))

2. mrd213

mrd213 Thành viên

mrd213 @kunzarcx Chuẩn bác, cả ma phantom nữa

1
      kunzarcx thích nội dung này.
  5. seri30

seri30 Thành viên

vị thần ;))

6. hamyty

hamyty Thành viên

ai mua tặng mình chiếc này thì mình cảm ơn nhiều lăm @@

anmaysaidola thích nội dung này.
  7. hungle1905

hungle1905 Thành viên

Mua lấy le rồi để làm kiểng của mấy đại gia VN.

1. baotuan

baotuan Thành viên

baotuan @hungle1905 Ở đâu cũng thế, VN hay nc ngoài nó cũng toàn lấy le cả. Rolls royce k làm ra cho mục đích như thế nhưng bị đa số những người như thế mua =)).

2
      raptor983l0.000d thích nội dung này.
    2. Cupid412

Cupid412 Thành viên

Cupid412 @baotuan Thế ko mua lấy le thì mua làm gì hả bạn ? =))

3. shady2501

shady2501 Thành viên

shady2501 @baotuan dậy mục đích để làm gì, không phải để thể hiện đẳng cấp và sự giàu có của ông chủ nó thì để làm gì......give me the reason.....

8. baotuan

baotuan Thành viên

Vãi cái động cơ, 6.6L chứ mấy :D. Cái này chắc thuộc loại nữa siêu xe nữa siêu sang

9. Đồ Gỗ Nhật Tuyết

e này chắc sớm về Vn thôi

10. Hailinh1995

Hailinh1995 Thành viên

ôi cuộc đời,bao giờ tinhte "trên mông" em này nhể???:eek::confused:

minhlong28Mr_Jack thích nội dung này.
  11. mrdung12345678

mrdung12345678 Thành viên

Không dám mở tới loại này

12. promano

promano Thành viên

Phiên âm tiếng Việt cái từ Wraith này đọc như nào các bác nhỉ?
    "Râu Roi Khoai" :D

13. Hudson

Hudson Thành viên

Mình k thích dòng xe 2 cửa cho lắm vì người ngồi hàng ghế sau ra vào rất bất tiện.

vinhphucng25 thích nội dung này.
    1. hakkinen

hakkinen Thành viên

hakkinen @Hudson Những xe thế này k thiết kế cho 4-5 người ngồi :D

2. Hudson

Hudson Thành viên

Hudson @hakkinen K thiết kế cho 4 người ngồi thì nó làm hàng ghế sau làm quái gì. Phải suy xét kỹ rồi hãy phản bác chứ :confused:

3. hakkinen

hakkinen Thành viên

hakkinen @Hudson Ý mình là người mua xe này chả bao giờ dùng đến 4-5 chỗ ngồi cả :D

4. calvin68

calvin68 Thành viên

calvin68 @Hudson Không những bất tiện mà 2 hành khách ngồi hàng ghế sau nhìn như 2 con gà nhốt trong cái lồng chật hẹp ấy.

14. vinhphucng25

vinhphucng25 Thành viên

không thích em này lắm!! :D cho thì lấy bán mua chiếc khác! :p

15. joh tran

joh tran Thành viên

Kể xe nó không đánh thuế nặng nhỉ .không thì cũng cưới em về :D

16. 0c34n

0c34n Thành viên

Tỷ giá đô thế kia mà bạn tính sao ra 40 - 45 tỷ VNĐ ?? Về VN tính gấp 3 lên => khoảng hơn 1 triệu.

Không dám chê cái gì, chỉ có điều nhìn Ghost mình thấy hợp nhãn hơn là em Wraith này.

P/s: Lên tinhte thấy rất nhiều cm như kiểu: ôi giá như..., biết đến bao giờ..., v...v... Nghe nó cứ thế nào ấy, các bác cứ cày thật lực đi có khi lại sở hữu được thật đấy, đỡ phải ngồi xuýt xoa ^^

l0.000d thích nội dung này.
    1. shady2501

shady2501 Thành viên

shady2501 @0c34n thế bác định cày đến bao giờ.....

2. 0c34n

0c34n Thành viên

0c34n @shady2501 Ý em là cái kiểu cm rất hay gặp trên này, áp dụng cho mọi bài giới thiệu, cho mọi sản phẩm cao cấp, nghe nó nản vãi. Đẹp thì khen đẹp, ngon thì khen ngon, sao cứ phải xuýt xoa xong than trời than đất ko biết bao h mới có =.=" (có khi còn có cm ao ước có được chiếc lốp của em Wraith này cũng nên)

Riêng em thì cứ cố gắng phấn đấu, làm hết sức, ko kêu ca, kể cả ko sở hữu được cái siêu sang ở bài này (mà chắc chắn là thế :D) thì mình cũng đã có những thứ đôi khi vượt quá mong đợi của mình rồi ý chứ ^^

3. shady2501

shady2501 Thành viên

shady2501 @0c34n em thì chẳng bao giờ kêu ca như bác nói, vì em biết thực tế là có cày cả đời cũng chả mua được con này ở Việt Nam, em nói thật là những người kiếm ra tiền nhiều cũng chẳng mấy ai mua con này, những người đi những con xe này ở Việt Nam đa phần là do đồng tiền quá dễ kiếm, nên không biết quý...em cày bằng 2 tay mua được con huyndai elantra cũng đã hãnh hiện bản thân rồi, phấn đấu BMW 320 như ông già mà không biết đến khi nào đây......nói thật không phải khoe bà dì em có cả caí xưởng dệt chuyên dệt lưới, thu nhập của bả ngoài cái này ra còn có từ cho thuê nhà nữa, bả có nhiều nhà bả dư sức mua 1 con BMW series 7 hay audi A8, mer S class nhưng bả và dượng vẫn chỉ dùng con BMW 320 mua trước ông già em 1 tháng, bả nói tiền đổ đi mua mấy con xe đắt tiền thấy phí quá, để mua nhà cửa không lo mất giá mà làm gì nó cũng là của mình mãi......phải tự cày kiếm tiền bằng sức lao động mới biết quý, mà ai cũng thế thì mấy con xe siêu sang này chả bao giờ có ở Việt Nam....

1
      0c34n thích nội dung này.
    4. 0c34n

0c34n Thành viên

0c34n @shady2501 Nhiều khi người ta mua xe là để phục vụ mục đích khác, nhất là trong làm ăn. Dì của bác có thừa khả năng để mua nhưng dì ấy ko mua vì vc dì ấy đâu có mê xe. Còn em mà cày kéo được là em mua (tất nhiên là khi những cái khác đã đâu vào đấy, đời nhiều thứ phải lo hơn là cái sở thích cá nhân), vì đơn giản là em mê xe hơi và PKL, còn cả blah blah blah những cái khác nữa :D

P/s: và đấy, thường những người ko kêu ca, chăm chỉ làm việc thì thế nào cũng có thành quả...quả HD Elantra của bác là một VD đấy ^^ tuy nó không thể so sánh được với BMW 320 mà bác ao ước nhưng khi nhìn lại thì bác cũng đã ngồi xe hơi rồi :D vị thế trong XH cũng đã khác rồi..và đấy chính là " những thứ đôi khi vượt quá mong đợi của mình rồi ý chứ ^^ " như trong cm của em đới bác ạ!

5. shady2501

shady2501 Thành viên

shady2501 @0c34n ừm thì em mới nói là sống thực tế chút vì mấy cái này chắc cả đời em cũng không mua được....mà lỡ có tiền em cũng không mua vì phí quá.....mua tầm hàng A8, series 7 hay mer S là quá đủ rồi............PKL em cũng mê bác àh mà em chỉ chạy con 250 thôi.....

17. mrsjro

mrsjro Thành viên

Xe này sáng đi làm 1 mình hoặc 2 mình là ổn. Gọn gàng hơn phantom

18. tuan_boy2003vn

tuan_boy2003vn Thành viên

đúng là siêu phẩm, quá đẹp cho Đồng tháp

19. MinhNo

MinhNo Dự bị

đẹp quá

Chia sẻ

Đang tải...