[GMS 2017] Kia giới thiệu Picanto thế hệ 3, sẽ về Việt Nam với tên Kia Morning?

sonlazio
7/3/2017 19:17Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe nhỏ, rẻ , gọn đỡ hao xăng, đậu xe dễ dàng là ưu điểm
Thich hơp cho thành phố chật hẹp, dành cho hoc sinh hay công chức di chuyển ngắn...
Nhưng khuyết điểm là không an toàn khi bi tai nạn bình thương cũng rất nguy hiểm..khi va chạm mạnh gỡ đc người trong xe ra là đem thẳng vào nhà xác... vừa bị đung phía trước và sau thì thanh cái bánh mì kẹp thịt
Hạn chế chạy trên cao tốc vì xe yếu, nhỏ, nhiều nguy hiêm khi gặp tai nạn
@MyGalaxy Em đồng ý với bác. Nếu có nhiều tiền hơn thì ai cũng chọn em tốt hơn. Với 500tr ở VN hoặc 200tr ở nước ngoài thì option của em nó e nghĩ full mất tiêu rồi, muốn an toàn hơn cũng khó lắm, thêm thép, nặng xe thì phải thêm công suất máy, keo theo nhiều thứ khác.
@makinhdi Chạy cẩn thận? Bạn chưa biết vụ tai nạn trên đường trên cao vành đai 3 HN, xe taxi đang nối đuôi xe tải đi chậm qua đoạn tắc đường thì bị xe tải phía sau tông mạnh chui tọt vào gầm xe tải phía trước.
nsh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haipvg Vậy mấy siêu xe bò, ngựa không an toàn rồi. Nó thấp hơn cả morning i10, húc khéo chui từ đuôi qua đầu xe tải trước luôn.
Cái dở của dòng xe nhỏ này là thân vỏ mỏng, không gian chật chội nên cần nhiều túi khí. Hơn nữa, động cơ yếu nên ra đường trường phải rất cẩn thận khi vượt xe khác.
Nhưng tất cả dòng 4 bánh đều an toàn hơn 2 bánh nhiều lần.
@tem_dl Bác nói đúng. Với cái giá 200tr ở nước ngoài thì còn thêm được gì nữa. Thêm những thứ khác nữa thì phải thêm tiền. Nói thật chứ các bác vào đây chê bai hay chém vẫn còn nhiều bác đang ước mơ oto lắm. Ở Việt Nam mà có em này là cũng sướng lắm rồi.
hjp_alone
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe gì triển lãm đều rất đẹp, về đến cái đường xá việt nam--->>> trông xe nào cũng bẩn bẩn và đểu đểu. Kể cả dòng xe sang.
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đèn xi nhan trước ở đâu?
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
7 năm
215 triệu, việt nam có giá này chắc kín đường
ZenBK
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhìn cái khoảng trống để chân sau thế kia mà bác vẫn đánh giá là thoải mái dc 😔((
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn cũng đẹp, về VN tầm 300 - 400tr có vẻ tạm tạm, lên đến 500 - 600tr nếu là mình thì mình không mua 😁
ông sơn là Trấn Thành của tinhte
WhiteGhost
TÍCH CỰC
7 năm
Toàn thánh phán, chỉ biết chê bôi là giỏi, dek biết cái qq j cũng bày đặt x2,5 lần, x3 lần, ở VN kiếm coi có con Kia Morning nào giá 600tr ko mà ẳng như thật vậy? đến con Kia RIO còn chưa đến 600tr nữa kia kìa
flanker
ĐẠI BÀNG
7 năm
@WhiteGhost Xe còn nguyên tính năng như thế này mà nhập về thì 600 là cái chắc.
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
7 năm
@flanker biết cách tính thuế ko
flanker
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrsouth.hp Biết, nhưng đâu chỉ có thuế. Còn lợi nhuận của hãng và các loại khác nữa. Nói chung hãng sẽ ko dại gì giảm giá nếu vẫn bán được xe với mức giá đó.
hungvhs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@WhiteGhost Buổi sáng ở mình nó có phun óp sườn các kiểu như kon em trong bài không bác.
Mình đang nói trong trường hợp của xe này mà, diễn giải cho các bạn không hiểu mà. Ở Châu Âu họ gọi Picanto là 5 doors và 3 doors.
Đúng là ở Châu Âu có khác. Tuy chỉ là xe hạng A nhưng có tới 6 túi khí, 4 thắng đĩa, cửa sổ trời, vô lăng đầy nút bấm ... nhưng khi về đến VN thì bị cắt sạch sẽ nhưng giá thì vẫn trên trời 😁
simca
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Naga.Baamboo Thiên đường mà, phải khác hạ giới "Châu Âu" chứ
dungsss
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Naga.Baamboo
Nếu giá cao do thuế thì mấy cái option đi đâu. Vn ăn dày quá
@dungsss Hỏi anh Hải để biết thêm chi tiết 😁
bkis1112
TÍCH CỰC
7 năm
Làm quả nhập khẩu nguyên chiếc về ngon lành cành đào nhỉ, không biết rổ rá thế nào và có mua được kiểu vậy không?
Ngon xe nhỏ gọn, mà mình thích xe to =)), nhỏ đi vào ngõ thích thật đấy
Giá ở châu âu là 9K thì về VN sẽ là 27K bằng mẹ Yaris nhập thái ah ? Chắc qua Anh trường hải cắt giảm cật lức còn 1/2 giá thôi may ra bán đc 😃
Picanto = morning
kumperssor
TÍCH CỰC
7 năm
Về vn bị xẻng bớt option cho xem.
Mua cái xe to to chút chạy cho an toàn, lỡ có tai nạn trực diện chiếc bán tải gầm cao ít ra nó còn leo được cái bánh trước lên kính lái em hạng A thế này
mobile123
TÍCH CỰC
7 năm
có appcar và androicar luôn mới ghê. cả sạc không dây. ở việt nam hạng b vẫn 2 túi khí mà em này hẳn 6 túi
Ở xứ mình hạnh phúc hơn nhiều....ba cái này mình ứ thèm ngó.

Giá đó để mua thánh SH đi hay hơn nhiều 😃
Gom lúa thôi. 2018 nhất định phải làm 1 em.
Hoặc là Morning hoặc Spark 😁
jiji75
TÍCH CỰC
7 năm
Xe đẹp.Đang phân vân giữa em này với Spark.Hy vọng spark ra mẫu mới để cạnh tranh với em này luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019