Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Go2sleep, chiếc nhẫn giúp theo dõi giấc ngủ của bạn và cả gia đình

Hassler
25/10/2018 2:13Phản hồi: 33
Go2sleep, chiếc nhẫn giúp theo dõi giấc ngủ của bạn và cả gia đình
Go2sleep là một thiết bị mới trong 1 rừng các thiết bị theo dõi giấc ngủ hiện có trên thị trường. Sự khác biệt của nó nằm ở thiết kế và 1 hệ thống quản lý sử dụng công nghệ AI đang thịnh hành trên thị trường làm cho việc cảnh báo cũng như chia sẻ thông tin dễ dàng hơn so với các dạng theo dõi khác thường được tích hợp vào trong 1 smartwatch.

Về thiết kế mình thấy Go2sleep thiết kế hay và tiện hơn các thiết bị khác ở điểm họ không làm theo kiểu vòng tay mà làm theo dạng nhẫn. Với mình đeo vòng tay hay đồng hồ khi ngủ là điều khó chịu nhất của các thiết bị theo dõi sức khỏe từ trước đến nay, còn việc đeo nhẫn thì OK hơn vì dù gì cũng "đeo gông" vào tay lâu rồi nên quen hơn 😁. Khi hết pin bạn có thể đặt Go2sleep vào dock sạc từ và theo như nhà sản xuất mỗi lần sạc đầy có thể sử dụng được khoảng 1 tuần, cũng OK nếu xét theo khía cạnh thiết bị chỉ nhỏ như 1 chiếc nhẫn (làm bằng silicone và nặng có 6g thôi).

Phần công nghệ tích hợp bên trong chiếc nhẫn này chúng ta có bluetooth để truyền các thông tin ghi lại được về điện thoại của bạn để theo dõi và chia sẻ với người khác. Các chức năng theo dõi có đầy đủ tất cả các số liệu cần thiết về giấc ngủ của bạn như các giai đoạn ngủ, nhịp tim, chỉ số rối loạn nhịp thở, các lần trở mình..., tất cả sẽ được lưu trữ thành 1 hồ sơ và Sleepon sẽ dùng công nghệ AI để phân tích và đưa cảnh báo cho người dùng nếu có vấn đề gì không bình thường trong số liệu. Go2sleep còn có chức năng rung để cảnh báo hoặc giúp bạn thay đổi tư thế ngủ, giảm thiểu khả năng ngưng thở khi ngủ, cái này khá hay cho đội nào ngủ ngáy như mình 😃. Nói về cách chia sẻ hoặc cùng nhau theo dõi thông tin giấc ngủ thì bạn có chức năng tìm kiểm trong ứng dụng, chỉ cần tìm người thân theo số ID và đặt họ vào nhóm gia đình là mọi nguời đều có thể cùng nhau theo dõi các chỉ số giấc ngủ.

Dưới đây là 1 vài hình ảnh và đoạn video promo sản phẩm này

Tham khảo Sleepon
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn to thế thay vào đó đeo vòng tay còn hơn
@deocantinh9999 Ôi cái đích nhẫn to ... tôi thích cái gì to
@saurom.truong :eek::eek::eek:
Hình như cái fibit charge cũng có chức năng theo dõi giấc ngủ nhỉ ?
Ai dùng rùi cho biết nó đo nhịp tim có chính xác ko với, đang tính sắm 1 cái ạ 😁
gunslinger
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard Mình thì fitbit alta HR, theo dõi giấc ngủ thì đúng là có, chỉ là k biết chính xác hay k. Còn nhịp tim thì mình cực kỳ hoài nghi luôn. Nguyên tắc hoạt động của nó là theo dõi tốc độ của máu trong mạch để đưa ra nhịp tim, vậy nên khi mình chạy bộ hay làm gì có đánh tay thì nhịp tim tăng, nhưng khi chống đẩy hay kéo xà thì nhịp tim hầu như k thay đổi, trong khi mình thấy trống ngực đập ầm ầm rồi
quang577
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Fitbit Charge 2 mình đã dùng và cũng nhanh chán, bán sau 3 tuần.
- Phần mềm rất tốt và nhiều thông tin.
- Đo đạc khá thông minh. Có thể nhận diện được nhiều dạng chuyển động: Đi xe đạp, Đi xe máy, Đi, Chạy, Leo cầu thang bộ (đếm được cả số tầng 1 cách tương đối). Tất cả đều tự nhận diện mà ko phải chỉnh chọt gì.
- Nhịp tim thì chỉ nên tin 70%. Có chế độ đo all-day nên bật nó lên. Giấc ngủ thì tùy đeo lỏng hay chặt vào cổ tay.
- Ghét cái là mặt quá dễ xước. Đeo mà cứ phải lo giữ mặt thì chán lắm.
- Ghét thứ 2 là chống nước cực kém. Nó còn chẳng thuộc cái tiêu chuẩn nào. Trên vỏ hộp còn ghi là: Keep it dry... Bó tay.
Cho nên vì 2 cái cuối mà phải bán vội. 1 thiết bị đeo tốt thì người ta không nên quan tâm đến sự hiện diện của nó.
@quang577 Rất chi tiết, cám ơn bác 😁
@gunslinger Đọc hài quá =))
"giấc ngủ ko biết chính xác ko, còn nhịp tim thì hoài nghi" 😁 =))
chim say
TÍCH CỰC
5 năm
ngủ thì tốt nhất những món đồ công nghệ hãy để xa xa cơ thể là hạnh phúc lắm rồi. chứ để gần thấy dị dị "con bướm giả dối"
corazones
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cá nhân Không thấy hữu ích là mấy. Đang ngủ lim dim lăn qua lăn lại nó lại rung cho tỉnh ngủ thì cũng buồn
Nhưng đối với các chị em có chồng yếu sinh lý hoặc hay đi công tác, các chị em TMK thì đây lại là một thiết bị công nghệ mang tính hữu dụng khá cao. Hi vọng chiếc nhẫn sẽ rung mạnh và có khả năng chống nước, rung theo nhịp điệu, bla bla :v
ko thể ăn nổi mấy thằng Mi, Hua, và Fit được. Đeo vòng đeo tay nhìn thời trang hơn. 😃 chứ nhẫn có thể dễ làm thất lạc,.... v..v... nói chung ko ủng hồ cho lắm.
Không thấy để giá nhỉ? Hay còn đang gọi vốn vậy mod 😃
Nhìn to quá
Đi ngủ đeo đeo vậy ko thoải mái, thà gối nằm thiệt ngon rồi tích hợp cảm biến vào đó còn thiết thực hơn ... mà ngủ ngon hay ko sáng dậy khắc biết cần con này làm gì
Ngoại tình có nên dùng hay ko
Đeo vào ngón tay khó chịu bỏ xừ. Đeo smartband cỡ Mi band ấy :3
Hoang Min
TÍCH CỰC
5 năm
Cả thế giới theo dõi bạn
Bahamutzero
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoang Min một cách để các bà vợ biết chồng mình đang ngủ hay thức😁
mình cũng có 1 cái nhưng mà nó màu hường
với cả, chỉ có rung thôi
@Tài Khoản TKK Rung rung
@Tài Khoản TKK lạy thánh :rolleyes:
Cứ nghĩ nó như cái nhẫn ai ngờ chỉ là phía ngoài
Ông chồng đeo cái này vào nó đếm tổng số nhịp/phút sáng ra gửi tin nhắn phê bình sao mà chậm quá
zekbrai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bình thường khi ngủ sẽ ko còn gì trên người ko lẽ lại đi đeo nhẫn @@
@zekbrai Đó là kiểu ngủ bth của bác ah, kiểu ko còn gì trên người ý 😁=))
zekbrai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard Vâng bác =)) vợ mình cũng đồng tình với kiểu ngủ này
@zekbrai Mình ko đồng tình cho lắm đâu
cái nhẫn làm xấu quá - đeo vòng tay dễ chịu hơn @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095