GoBear đã có mặt tại VN, "Trip Advisor" về lĩnh vực tài chính

TDNC
7/12/2016 10:27Phản hồi: 35
GoBear đã có mặt tại VN, "Trip Advisor" về lĩnh vực tài chính
Khi tìm địa điểm du lịch thì bạn lên Trip Advisor, còn khi đặt khách sạn thì bạn lên Booking.com chứ hiếm ai đặt trực tiếp thông qua trang web của Google. Và hôm nay bạn biết thêm một trang tìm kiếm hữu ích nữa có tên là GoBear, dùng để tìm và so sánh giữa các loại thẻ tín dụng của VN cũng như các khoản vay tín chấp áp dụng ở VN.

GoBear là một trang web tìm kiếm chuyên về lĩnh vực tài chính (meta-search). Nó cũng giống như Trip Advisor chuyên về du lịch còn Booking.com thì chuyên về khách sạn. GoBear liệt kê được hầu hết các loại thẻ tín dụng ở VN theo dạng so sánh để bạn có cái nhìn tổng quan về tính năng và đặc điểm của từng loại thẻ hoặc khoản vay. Nhờ đó bạn sẽ tìm được một loại thẻ thích hợp cho nhu cầu của bạn nhất mà không cần phải tốn thời gian tìm kiếm trên Google hoặc tra cứu trên hàng chục website của các ngân hàng VN.

Đại diện của GoBear cho biết ưu điểm của họ là mọi kết quả tìm kiếm đều mang tính khách quan. Họ không nhận quảng cáo để đưa một loại thẻ nào đó lên đầu hay thay đổi kết quả tìm kiếm. Người dùng cũng không cần phải nhập quá nhiều thông tin cá nhân. Để cho GoBear có thể đưa ra kết quả chỉnh xác, người dùng chỉ cần nhập hai con số: một là thu nhập hàng tháng và hai là số tiền hàng tháng chi tiêu. Sau đó GoBear sẽ đưa ra các loại thẻ phù hợp với nhu cầu sử dụng đó. Mình đánh giá cao giao diện so sánh của GoBear vì có thể cùng một lúc tham khảo được rất nhiều các loại thẻ hoặc khoản vay. Trong khi trước đó để so sánh, mình phải mở hàng chục tab trên trình duyệt. Và còn khá nhiều tính năng nữa mà bạn có thể tìm thấy trên website của GoBear: www.gobear.com/vn.

GoBear được thành lập tại Singapore vào năm 2015. Sau đó mở rộng sang các thị trường xung quanh như Thái Lan, Malaysia, Philippines, Hồng Kông và đến hôm nay là Việt Nam. Cơ sở dữ liệu của GoBear tại VN bao gồm gần 200 loại thẻ tín dụng và 30 loại khoản vay tín chấp của khoảng 50 ngân hàng và công ty tài chính. Hiện tại GoBear đang có hơn 4,5 triệu khách hàng sử dụng dịch vụ của họ.

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
để thử xem
ntson
TÍCH CỰC
7 năm
Vụ hoàn tiền là sao các bác nhỉ. Lâu rồi không xem mấy cái thẻ nên không biết vụ này
degiadaosi
TÍCH CỰC
7 năm
@ntson Thường nó sẽ hoàn cho bác 1 khoản dựa theo mức chi tiêu tháng, ví dụ VIB hoàn 5% cho mức tiêu từ 1tr trở xuống, trên 1tr thì 0. mấy % gì đấy, ví dụ tháng này bác tiêu 1tr thì tháng sau nó trả lại tk 50k, cũng tàm tạm.
ntson
TÍCH CỰC
7 năm
@degiadaosi cảm ơn bác đã giải thích
Vì nhà mình làm nông nên mình tin chọn ngân hàng lớn nhất agribank thôi😁
ntson
TÍCH CỰC
7 năm
@kungfu9999 em thì lúc nào cũng phải mang theo argribank, vì nó có mặt đến các huyện, trường hợp cần gấp còn có cái backup không thì méo mặt.
vuquyenanh
TÍCH CỰC
7 năm
@kungfu9999 Cái thằng tận thu đủ thứ phí. Cùng HN tại PGD nộp tiền cũng mất phí, rút cũng mất
@ntson Mình dùng TPBank, rút đâu cũng được và miễn phí. 😁
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kungfu9999 Càng bank trụ em thấy càng ít khuyến mãi, lãi cũng cao, phí cũng cao, mà không phải phí cao là dich vụ tốt đâu bác. chỉ được cái tiếng vậy thôi. Trên Gobear em thấy khối thằng ok hơn nhiều
Lần đầu mới biết tới cái này. Dốt tài chính thật.
HuyAndroidX
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nguồn thu website này đến từ đâu nhỉ?
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao không vào dc Mod ơi ?

haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huaphatduy Em vẫn vô được bình thường, xài ngon lành
sslazio
TÍCH CỰC
7 năm
trang web lỗi font nhiều quá
TicTok222
ĐẠI BÀNG
7 năm
làm thẻ ở tpbank 2 tuần rồi chưa thấy kêu gì, chắc vứt luôn quá , hẹn 1 tuần mới sang chớ 😆
vn2396996
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em làm thẻ tín dụng ngân hàng hsbc bác nào có nhu cầu pm nhé
okchiri
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hehehe, cứ thẻ Maritime mà quất. Free CK online khác ngân hàng. Rút tiền bằng cây ATM ngân hàng khác không tốn phí ( được vài lần trong 1 tháng . Rút đúng cây Maritime thì 1 lần được 10tr. Thẻ Master debit ( ko phải credit nha) mua hàng nước ngoài ok, thanh toán facebook ads ok, chưa thử Adwords vì đang dùng thẻ VCB Công ty. Phí thường niên ko nhớ có ko hoặc rất ít. Mình đã dùng 3 loại thẻ của Citibank là Cashback, Ready credit, Rewards. Vietcombank ATM và Visa debit. ACB debit. Timo. Techcombank ATM. OceanBank ATM. Quốc dân NCB, Exim Visa credit, BIDV ATM, VietAbank nên mới có kinh nghiệm bản thân này thôi. Ai có kinh nghiệm thẻ nào khác ngon thì giới thiệu anh em xài nhé.
man1606
TÍCH CỰC
7 năm
@nospecial Chắc mua online thì đc còn vác ra nc ngoài thì chắc ko quẹt đc ah?
okchiri
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nospecial Hehe, bạn rảnh quá đi bạn ơi, có người hỏi mình thì mình tư vấn. Tham gia diễn đàn cũng lâu mà chưa đóng góp được gì, thấy cái này mình biết thì mình trả lời giúp. Mình cũng chưa được đi nước ngoài lần nào cả, ở quên mới lên, thông cảm nha. nên mình có ghi là theo hợp đồng. Muốn biết chi tiết thì bạn gọi hỏi tổng đài Mari. Cuộc gọi miễn cước cả trên di động. 2 phút là rõ ràng ngay. Mất thời gian quote mình chi vậy?
tuxedo198x
TÍCH CỰC
7 năm
Em chán ngân hàng Việt Nam lắm , có 2 thẻ ngân hàng Vcb và vib mà đang cần rút atm thì đi đâu cũng thấy điểm nộp tiền hơn atm để rút . hôm thứ 7, chủ nhật cần rút thì 90% máy ko làm việc ( máy móc sinh ra mà cho nghỉ như người thì phát minh làm quái gì ) đấy là nói bọn VCB
Còn VIB ít người dùng hơn vcb cái nộp tiền nhanh ( vcb phải xếp hàng dã man lúc nào đến toàn đợi 3-4 lượt là ít đi 2-3 chỗ ) khổ nổi thằng VIB chỗ atm rút có lúc thiết bị vớ vẩn bấm chọn tiếng việt 1-2 phút nó thao tác kiểu như bị lag game
Cái khoản vib nó cứ trừ tiền mà ko biết nguyên nhân đang tuần trước thấy 1tr2 , kiếm tra còn 1tr1 ( chả biết nó trừ phí gì )

P/s : sợ nhất là khoản trừ tiền phí dịch vụ ngân hàng mà ko có lịch sử trừ tiền

P/s :
@tuxedo198x Ghét và bỏ VCB cũng vì cái ATM củ chuối, hư hoài. Thấy ACB, Đông Á, Sacombank xài ngon
hcthai2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không thấy so sánh thẻ Debit nhỉ 😁
antonjos
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bác nào làm thẻ tín dụng bidv không ạ, em muốn làm cái thẻ MU mà đi làm ngại ra ngoài đến tận PGD để làm quá.
Các bác cho em hỏi, thủ tục để vay tiêu dùng agribank cần có những gì.Thanks
hoangoctuyet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HoangPhong94 Trên Gobear có luôn phần thông tin thủ tục giấy tờ vay luôn đó bác
Mấy vụ so sánh này cũng hên xui đấy. Có khi Ngân hàng trả tiền lobby trước rồi thì lên top hoặc mướn seeder hùng hậu hàng nghìn acc vào vote, nên người tiêu dùng như chúng ta cần công minh hơn.
Mà thực tế thì nó ít filter quá vì có nhiều thông tin. Như tiêu chí của 1 thẻ tín dụng Visa/ Master là phí chuyển đổi ngoại tệ (0% - 2%), ưu đãi tích điểm, dặm bay, lãi suất (25% - 30%), phí thường niên (300k - 500k), quản lý an toàn bảo mật (có app). Nhiều tiêu chí, cả trăm loại thẻ nên biết chọn loại nào, filter thì có 4 fills cơ bản, quá ít, xong phải vào dò dò cả trăm ngân hàng.
Mong fintech này sớm update vì thấy tình hình fintech ở VN dạo này có vẻ sôi động như Timo, MoMo, Moca, Meed, ...
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangthien135 Bác này chắc chưa lên dùng đã phán đúng không? App này được tìm kiếm dựa trên nhiều tiêu chí do người dùng chọn mà, đây là công cụ so sánh và kiếm thông tin chứ có phải trang bán hàng đâu mà đưa bank này bank kia lên top hả bác?
@haiduoi2310 Rồi sẽ đến lúc nó thu lợi nhuận từ việc đấy bác ah. Chứ bác nghĩ làm sao các loại thẻ cùng category nhưng có cái sắp trước cái sắp sau, theo A-Z chắc.
Không có gì không không miên phí đâu nhé.
@thangthien135 Bác nói cũng có lí của bác nhưng em nghĩ thế này. Việc thu lợi nhuận là 1 dịch vụ là tất nhiên, không ai cho không ai cái gì nhưng mà quan trọng là việc thu phí này có ảnh hưởng tới lợi ích của người dùng không. Thêm nữa, em nghĩ nếu có thu phí thì chắc chắn không phải của người dùng vì đó là cái tiêu chí miễn phí là cái mà GoBear nó đề ra ban đầu.

Còn sắp xếp thẻ thì có nhiều tiêu chí để so sánh, giống như phí thường niên, chi phí mở thẻ. Nếu như NH nó muốn được ưu tiên hiển thị thì nên có chế độ tốt hơn. Cái này người dùng có lợi thôi. Em nghĩ vậy có gì bác bỏ quá nhé.
@thangthien135 Theo chị quan sát thì GoBear xếp hạng mấy cái thẻ dựa vào top tiền hoàn lại hoặc top dặm earn được. Mấy tỉ lệ chuyển đổi đó có muốn cũng đâu manipulate được. Khách hàng tự check trên website ngân hàng cũng thấy rate mà. Với đếm trên đầu ngón tay được mấy thằng nổi trội cashback nhiều à, muốn kiểm nghiệm cũng chẳng khó mấy.

Thú vị cái là chọn Chi tiêu hằng ngày thì lại xếp theo chi phí mở thẻ, cái nào Miễn phí cho lên đầu. Có nhiều bank miễn phí thường niên nhưng không miễn phí phát hành. Nên Chi phí mở thẻ GoBear có ghi rõ trong Chi tiết cái nào charge, cái nào không chị rất thích. Hồi trước mở thẻ tín dụng có cái miễn phí thường niên mà ko miễn phí phát hành nên cũng hơi hố 1 tí nên chị ấm ức mãi.

Cảm quan từ người dùng của chị thì chị cảm tình với GoBear vì đó giờ có ai dám cho so sánh một loạt phí, lãi suất mà không bắt điền thông tin cá nhân. Hy vọng là fintech này giữ đúng cam kết không thiên vị của họ trong tương lai để người dùng chúng ta bớt khổ khi kiếm thông tin 😃
ATM chỉ thấy máy của ACB, Sacom, Techcom xịn nhất. Rút tiền nhanh xử lý cực lẹ, còn mấy thằng khác như con rùa 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019