[Góc Hỏi Đáp] Có nên mua điều hòa inverter 2 chiều không?

thuloan1993
4/4/2019 2:34Phản hồi: 6
Em đang có nhu cầu mua điều hòa cho mùa hè này mà đang phân vân không biết nên chọn mua loại 1 chiều thông thường hay chọn mua loại 2 inverter. Có tham khảo giá thì loại có inverter đắt hơn cũng khá nhiều mà tìm thông tin đọc để hiểu hơn giống như bài này viết: dieuhoahopphatvn.blogspot.com/2019/04/dieu-hoa-inverter-la-gi-co-nen-chon-mua-dieu-hoa-co-inverter-cho-he-2019.html thì đúng là dòng inverter nó mang lại nhiều lợi ích thật, không biết ông thần viết bài viết đó có chém gió không nữa.
Các bác cho em xin ít ý kiến với.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alex.hn
CAO CẤP
5 năm
1- Nên mua loại có Inverter.
2- Lựa chọn 1 chiều/ 2 chiều tuỳ vào nhu cầu. Chỉ dùng mùa nóng thì 1 chiều là đủ, nhưng có điều kiện thì nên đầu tư 2 chiều, nhất là nhà có trẻ con thì nhiều lúc hữu dụng phết.
thuloan1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alex.hn thì nhà giờ mới có 2 vợ chồng, cũng đang kế hoạch nhưng sợ cái sau mà có con nữa đến lúc không đáp ứng được nhu cầu sử dụng thì không ổn
x0ăn
ĐẠI BÀNG
5 năm
inverter 2 đầu( đầu nóng và đầu lạnh) không phải 2 chiều nha bác. Bác sử dụng nhiều và liên tục thì nên mua, còn ngày sử dụng 8 9h mà không liên tục thì khỏi inverter luôn chứ đừng nói inverter 2 đầu.
Tóm lại nếu bác có điều kiện thì nên mua, tư vấn luôn điều hòa nên mua Toshiba, Pana, Mishu... đừng dại vô siêu thị nghe mấy em tư vấn viên 😁.
Chúc bác tìm được sản phẩm như ý.
Nên mua 1 chiều . inveter ..nhưng mua loại xài ga R32 , hoac 2 chiều cũng đc , nhưng 9000BTU thôi . ko lo tiền điện nhé .
thuloan1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TheGioiDiDong38 Ga R32 đang loại đang mới nhất à bác?
@thuloan1993 Tốt nhất .tiết kiệm điện nhất .và là mới nhất .công nghệ hơn r410 . nhưng ga nào khi lắp cũng yêu cầu nó hút chân không nhé. Ko làm ẩu nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019