Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Góc làm việc: màn hình LG 4K, Apple Keyboard, chuột Logitech và lý do mình chọn tụi nó

Duy Luân
10/10/2019 22:34Phản hồi: 469
469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gthanhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em cũng đang dùng Logitech M557 phải nói là ok lâu lâu hơi giật giật tí không biết là do nhiễu sóng wifi hay gì đó, kết nối với Mac lâu lâu rớt kết nối xong lại kết nối lại bình thường. Có thế kết nối bằng đầu usb hay bluetooth rất tiện khi dùng nhiều máy.
gacon2009
ĐẠI BÀNG
4 năm
đề nghị thay chuột chuột lạc tông quá
Ý hình bàn của mình kìa, hihi
Bác Duy Luân cho em hỏi, nhiêt độ máy Mac mini 2018 bác đang sài khoảng bao nhiêu độ sao con của em luc nào cung trên 55 độ cả. có nóng quá không
Bfloral
ĐẠI BÀNG
4 năm
@luongbinh0108 55 là bình thường mà bác, máy nhỏ gọn tản nhiệt thế là tốt rồi, trên 80 mới đáng lo nhé
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
Bác dựng video là chủ yếu mà dùng Mac Mini hơi đuối nhỉ? Chuyện máy để ở công ty không phải mang vác mình cũng thấy hợp lý. Phím laptop dù gì gõ cũng cùi.
da.4792
ĐẠI BÀNG
4 năm
Macmini này chắc vẫn edit nhẹ video trên fcpx vẫn ok nhứ nhỉ? Hiện mình đang dùng mac pro 2015 thì edit chơi chơi vẫn ok, không biết Macmini này thế nào...
L.S.K
ĐẠI BÀNG
4 năm
Setup đẹp quá anh.
Anh Luân cho em hỏi, set up như thế này (mac mini 2018 + 4k) thì mac mini có bị đuối không, có bị nóng không. Nếu chỉ dùng web, xem phim thì có cần egpu không. tks anh.
JKer
ĐẠI BÀNG
4 năm
@doanhai.scm Không đuối đâu bạn. Còn nóng thì khỏi lo, mac nóng quá nó tự giảm xung xuống cực thấp. Nhu cầu của bạn như vậy là quá dư
@JKer vậy tốt wa. Tiện cho mình hỏi thêm:
Mình đang dùng MacBook Pro 2019 128gb, dùng với màn 27inch 4k. Cái mac nó nóng. tầm 70 độ, trong khi mình chỉ xem phim, youtube, web. vậy có bất thường gì không. vì thấy nóng nên mình tính bán MacBook Pro này đi để mua Mac mini 2018.
JKer
ĐẠI BÀNG
4 năm
@doanhai.scm Máy nóng là chuyện thường vì quạt của mac thiết kế kiểu đuổi ruồi để giảm tiếng ồn.
Silv3r
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con màn hình mình dùng bị lỗi Panel, bị đen 4 góc, đi bảo hành xong đổi cái khác, hết bảo hành thì nó lại bị... bó tay
Kết cái màn hình quá bác @Duy Luân
Quá ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019