Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Góc làm việc: màn hình LG 4K, Apple Keyboard, chuột Logitech và lý do mình chọn tụi nó

Duy Luân
10/10/2019 22:34Phản hồi: 469
469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn cắm vào rồi vẫn phải cắm nguồn thêm cho mac mini hả mod
@Trưởng Anh (Atikaka) đúng bạn, mac mini không dùng được nguồn từ USB-C
htt11
ĐẠI BÀNG
4 năm
trong các loại màn thuộc dòng tầm trung trở lên thì chân LG loại này là cùi mía nhất, íty tùy biến.
@htt11 Xác nhận chân cùi
htux
CAO CẤP
4 năm
Góc ở nhà của mình 😁
@htux con phím ikbc đúng k
htux
CAO CẤP
4 năm
@vuminhquan2011 leopold nha bạn 😁
@htux Leopold thì đỉnh đỉnh đỉnh đỉnh rồi
htux
CAO CẤP
4 năm
@vuminhquan2011 Xài nó xong chả thèm nghĩ tới hiệu khác hay thậm chí là thay keycap nữa 😁
tuluan
TÍCH CỰC
4 năm
Bộ này tổng giá thấy chát quá, còn mình vẫn trung thành với con laptop cùi, máy tính để bàn thì xài máy của cơ quan trang bị.
datafire
TÍCH CỰC
4 năm
Con chuột bác up hình là M590 chứ không phải M557 đâu nhé
@datafire mình nhầm, đã fix ạ
HeckerNine
TÍCH CỰC
4 năm
Mình k thích phím có bàn phím số bên phải, vì như thế phía phím chữ nó ko cân giữa người mình. Tay phải cầm chuột cũng bị mở ra nhiều hơn hơi bất tiện
bài viết chả ra làm sao.. khoe của là chính
hèn chi gần đây xu thế khoe của ngày càng lan rộng.. nhờ Tinhte
@hoangtien123 hay thế, tinhte tạo được trend luôn, quá đã
Tréo
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangtien123 Nhờ bạn khoe câu nói này mình cũng hiểu thêm về tâm lý con người
@Tréo khi bạn thấy không bằng thiên hạ bạn buồn. nhưng khi bạn thấy không bằng thằng bạn thân bạn còn buồn gấp vạn. =))
@quangthegtvtk49 Mình từ lâu đã không còn tham sân si nữa rồi, giờ ai giàu ai khoe thì cũng kệ vì cơ bản là mình ... nghèo, chả thể nào giàu như người ta được =]]
Nhìn đẹp quá.
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dev Flutter mà dùng ram có 8gb liệu có lag ko bác @Duy Luân cám ơn bác
@Lưu Gia Anh mình nghĩ là không sao
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân bác đang dùng 8gb hay 16gb vậy, và Luân có đang dev mobile trên phiên bản này không thế, mua cái 8gb xong về up lên 16 gb thì mất nhiều tiền không nhỉ (sr hỏi hơi nhiều nếu bác có kinh nghiệm thì share mình với) cám ơn Mod đẹp trai <3
@Lưu Gia Anh Mac không up dễ dàng đâu bác, nên tốt nhất là mua 16GB từ đầu. Mình chạy dev React Native trên con 8GB này thì vẫn chạy ổn không sao
nbkpr0
TÍCH CỰC
4 năm
Mình để máy bàn để chơi đế chế với đội ae và vợ dùng văn phòng khi có việc phải làm ở nhà
@nbkpr0 Mình cũng bootcamp qua Windows để chơi AoE2, hehe
@nbkpr0 Fuhlen G900s Cherry MX vs chuột switch bất tử đúng k ông ?
nbkpr0
TÍCH CỰC
4 năm
@vuminhquan2011 Đúng rồi bạn 😁
Hocxit
TÍCH CỰC
4 năm
Mình dùng màn dell 2719dc thấy máy rất nóng. Sau 5 tháng sử dụng thì pin đã bị phồng, có lẽ do bị quá nhiệt 😔
TNS2H2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hocxit Ủa sao lại pin phồng bạn? Mình cũng đang xài dell u2719dc .
Hocxit
TÍCH CỰC
4 năm
@TNS2H2 Em dùng máy bị nóng quá bác ah. Máy bác có bị nóng ko? Mua cái màn 11tr giờ thay pin 11tr nữa thì bách nhục 😔
TNS2H2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hocxit Ủa, thay pin máy gì ạ? E ko hiểu. E cứ cắm hdmi từ con asus ux433 lên màn dell rồi gập máy lại, thấy mọi thứ bthường ạ
Hocxit
TÍCH CỰC
4 năm
@TNS2H2 Thay pin con macbook ý bác
TNS2H2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hocxit Vậy là con macbook của bác gặp vấn đề về pin chứ màn thì e thấy dùng bthuong mà.
Tréo
TÍCH CỰC
4 năm
Mình xài màn giống chủ thớt, cắm MacBook hoặc laptop Windows qua USB-C, cực gì tiện lợi và di động. Riêng Mac OS có SideCars nên có thể chuyển một số cửa sổ qua iPad.
Lâm159
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn đồ apple zị ứng vãi
địt má, bài viết khoe của
Đầu tư hoành tráng thế này xong mà bị đuổi việc vì ko đạt KPI thì sao nhỉ????
@William_Bruce Haha....thì xách về nhà xài ( nếu là tiền mình mua ) hoặc để lại cho người khác xài. Chuyện nhỏ mà.
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
Theo trend phe của 😆
Ra đường thì Thinkpad T460s cho đỡ xót va đập :
@JizinT em thì chỉ làm ở cty thôi. ở nhà có bộ máy bàn nhưng chỉ vợ mình dùng. lâu lâu xem phim thì dùng.
xoanng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tinh Dầu Haku Farm Đời 2015 trở xuống thì tản nhiệt bị che sau khi gấp nên nó bị nóng đó bác. Còn 2016 đổ lên thì k bị ạ
@JizinT cho mình hỏi với cách dùng màn rời cho lap thì có cách nào bật nguồn lap cho tiện không bạn
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
@hochanh199x Laptop mình gập 24/24 không dùng thì dể sleep . Lâu lâu xả pin một vài tiếng, tắt hẳn thì trên màn .Khởi động lại bắt buộc mở laptop rồi vì tắt nguồn laptop không truyền dữ liệu ra màn hình rời.
dehin
ĐẠI BÀNG
4 năm
Màn hình to nhìn chữ bé tí, đau mắt lắm.
Với mình, luôn luôn là 2 màn hình full hd là đẹp, vì code mở nhiều cửa sổ. Ko có 2 màn, dùng rất bất tiện
Razer cũng ngon lắm mà lâu lâu bị cà giật tý, cũng ít bị chuột logi thì support tốt hơn
ANDROID XIII
ĐẠI BÀNG
4 năm
thay bàn phím bằng cơ giá tương đương thì ngon lành hơn nhìu nhỉ. ( nếu là mình ^^ )
TangLy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Workspace ở nhà mình, máy tạm được, màn, bàn phím & chuột thì hơi chán.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019