Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Góc nhờ vả] Con gái nên mua Vespa Sprint hay SH Mode?

zyzy1908
17/12/2018 16:7Phản hồi: 763
763 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không cần nói nhiều. SH Mode ABS.Về khoản bền và tiện cho nữa thì nên chọn SH MODE , Vespa đẹp nhưng sau này về sửa chữa linh kiện thì thường đắt hơn Honda, yên cao nên chống chân cũng khó hơn SH Mode, nếu tầm 1m5 mà xe nghiêng thì chống chân không tới đâu
utrabook
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhchau39 Ầy em thấy thớt có vẻ ngiêng về con Sprint rồi, linh kiện thì đồ chuẩn chính hãng nên giá đó là đúng rồi, chứ tụi honda hàng tàu trôi nổi nên mới rẻ. 1m5 thì mode chống chân cũng chơi vơi bỏ xừ ấy, cứ đi thêm đôi giày 3' là đc tuốt.
TamCam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gái xinh đi xe gì cũng được mà
KenVB
ĐẠI BÀNG
5 năm
zyzy quyết đc xe nào chưa?
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Nên mua Vespa Sprint!
Mình nghĩ nên mua sH Mode ABS, phụ tùng dễ thay,rẻ..bánh lớn,leo dốc hay ngập nc đều ok..quan trọng là đẹp
Tiết kiệm xăng, đi dáng đẹp, bộ máy êm hơn vespa. = chọn sH Mode ABS
lethanh231
TÍCH CỰC
5 năm
Ưng sH Mode ABS.Vespa xe nặng lắm, chi phí bão dưỡng cao
ifone3g
TÍCH CỰC
5 năm
@lethanh231 Vespa giờ có bảo hành 3 năm nên bảo dưỡng cũng không thành vấn đề.
lethanh231
TÍCH CỰC
5 năm
@ifone3g Vấn đề sau 3 năm , số tiền bạn bảo dưỡng nó sẽ cao hơn nhiều so với xe honda. Vì xe vespa bạn chỉ có thể vào hãng làm. Mà công nhận xe Vespa khi bảo dưỡng rất chuyên nghiệp. Xe vợ đi hay bị tắt may vậy mà phải để lại qua ngày để kiểm tra, kĩ thuật nói phải chạy lại phần mềm, rồi cho xe chạy, để nguội canh lại đủ kiểu
ChuTeoPV
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi xe chưa cho mình xin review nha bạn Zy
huynhkhangoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp. = chọn vespa Sprint ABS
Mình là ngùời trải nghiệm dòng xe mới của Vespa xin được review chút.
Mình mua Vespa primavera vào tháng 8/ 2018 đi đến bây h thì thấy cực thích, ko hối hận tẹo gì
Lúc trước mình cũng đi xe của piagio đời cũ thật sự là nó rất tệ, chán kinh khủng. Xe thì tốn xăng, kêu to, hay chết máy tức phát điên. Lúc chán quá muốn đổi xe cũng tham khảo nhiều các loại nhưng mình thì chỉ thích đẹp thôi nên vẫn dòm các mẫu của piagio và khi tìm hiểu về đời mới của Vespa thì thấy cũng ổn nên quyết định mua lại và đến h là ko hối hận.
Thứ nhất : về hình thức thì khỏi nói rồi nó đẹp, mình cao 1m6 đi đôi khi mặc váy bó thì cũng hơi cao phải ngồi sát ra yên xe . Mình mua màu đỏ sần ( phải nói ai nhìn thấy cũng khen màu đẹp, màu sơn sần này còn chống xước nên càng thích)
Thứ2 : Cái tiếng nổ to truyền kiếp của piagio ( nổ to mà đôi khi đề xe phát ngại ý) nay là ko còn nữa, thay vào đó là tiếng êm ái nhẹ nhàng
Thứ 3: Về xăng thì động cơ i get tiết kiệm xăng đáng kể so với trước, bây h cũng ngang với Honda đó .
Thứ 4: Xe đi khá nhẹ và êm, những người đi thử xe mình đều bảo bây h vespa đi sướng thế nhẹ như xe đạp điện vậy lại còn bốc nữa . Tuy xe có trọng lượng nặng nhưng do thiết kế của dòng primavera thì nó cân đối nên dắt xe cug khá nhẹ
Thứ 5: Bảo trì, bảo dưỡng thì cứ định kỳ theo sổ bảo hành của hãng mà nên hãng làm thôi, nói chung thì mọi thứ cũng đắt hơn Honda tý nhưng dc cái đội ngũ nhân viên chuyên nghiệp, tận tình hỏng giữa đường gọi cái là đến cứu hộ ngay .
Có 1 thứ mình cực ưng của piagio đó là phần an toàn chống mất cắp . Xe chỉ mất dc khi quên ko rút ck thôi , còn bất chấp trộm có mở dc khoá cũng ko bao h nổ dc máy đâu. À cả khoản an toàn của phanh ABS nữa , đi nhanh or đường trơn cũng an toàn hơn rất nhiều.
Đến thời điểm này mình vẫn chỉ ko ưng cái là xe đi chậm chậm là hay có cảm giác xe giật giật ấy ( lúc trước đời cũ mình cũng ghét cái này)
Ko biết sau này nó có xuống cấp ko nữa nhưng mà mình nghĩ xe đẹp cũng như gái đẹp ý phải chăm chút cẩn thận hơn bt 1 tý thì mới lâu bền dc.
Mình nghĩ ai đã đi dòng mới của Piagio thì sẽ có những cái nhìn thiện cảm hơn rất nhiều đó
tui chọn sH Mode ABS. 😆dễ sửa chữa
Mình nghĩ nên mua sH Mode ABS, sh mode đi, vespa nặng lắm khó xoay trở mà hay hỏng linh tinh.
nghmanh
TÍCH CỰC
5 năm
sh mode nha bạn, về lâu dài sẽ thấy cái lợi của nó...
BOT LOC
CAO CẤP
5 năm
Đề nghị thớt và những anh em nào hỏi nhờ tư vấn xong thì khi mua rồi nên Update vào bài cho anh em biết sựa lựa chọn.
@BOT LOC Chuẩn bác ơi!
Cho mình hỏi nam cao 1m8 chạy vespa sprint hay sh2020
@designs1234 medley đi bác...ăn đứt SH mà giá còn tiết kiệm hơn tới 40,50 triệu...hoặc bác tham khảo vespa gts150. vóc dáng bác đi bao đẹp luôn...nếu bác mặc thêm cái áo khoác bụi bụi 1 tí đúng chất lãng tử vespa luôn
hippiaboi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@designs1234 Mình nam cao 1m78, mua sprint từ 2015 đến giờ đi được hơn 4 vạn rồi thấy bình thường. Mình đi sang Sh thì thấy ga êm hơn, còn ng khác đi xe mình thì lại bảo sprint êm hơn.

Thời điểm mình mua thì Sh mới có smartkey nhưng bây giờ đúng là Sh nhiều công nghệ áp dụng vào hơn. Nhưng đắt quá, nếu ko nói là đắt vcl.

Mình có con rồi nên bây giờ thấy Sprint đi rất bất tiện nếu chở thêm vợ con. Chỉ có cái đi chợ thì rất tiện vì mình lắp giàn khung inox bảo vệ (chủ yếu để treo đồ phía trước).

Chốt lại mình thấy nếu bạn có chút cá tính thì có thể chọn sprint. Còn dùng bth đi làm công sở thì Sh hợp hơn.
sadnightdj
TÍCH CỰC
4 năm
@designs1234 1M8 thì mua GTS SUPERTECH 300 HPE đi hợp hơn, nếu dưới 80kg thì đi SPRINT vẫn ok, trên 80kg thì hơi mập so vs xe
@sadnightdj Thanks bác
CQThai
ĐẠI BÀNG
4 năm
tui chọn vespa Sprint ABS. 😆xe đẹp
@CQThai Mình đang phân Vân vì mình cao 1m8 ay
misstu
ĐẠI BÀNG
4 năm
sh cho giữ giá,
Benz Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ôi Zyzy choannnn! Primavera đi zyzy choannnnn. Khi nào zyzy choan mua xe rồi qua đèo a đi chơi nhé.
mình đang đi con Vespa S đèn vuông đời 2013, đến nay gần 7 năm tuổi, ko có gì phải phàn nàn, mặc dù nhà cũng có honda, yamaha, nhưng mình thấy vespa nó vẫn có dáng dấp riêng và sự lôi cuốn khi đi, cảm giác lái tốt, tư thế ngồi cao và ko mỏi lưng, độ bốc của xe khỏi bàn, hơn hẳn xe honda, về mức độ hao xăng thì có hao hơn nhưng thực ra ko hơn là bao nhiêu. Chi phí bảo dưỡng cũng cao hơn, do đồ vespa hầu như ko có đồ giả hay trung quốc làm nhái, nên toàn phải thay đồ hãng, nếu so sánh với đồ chính hãng honda, yamaha thì chỉ nhỉnh hơn khoảng 20% giá mà thôi
Công nông kiểu Ý
sadnightdj
TÍCH CỰC
4 năm
@bongxu_79 Mua đời mới chưa mà kêu công nông, hay lại ngày xưa vs nghe nói, nhà đang đi vespa sprint vs con SH 125 ABS 2019, con SH so vs con SPRINT chạy thì yếu máy thì gằn hơn, nói chung là chán hơn con SPRINT, kiểu dáng thì honda dòng tay ga nhìn ko thấy con nào đẹp
@sadnightdj Bác cao bao nhiêu, mình cao 1m8 nặng 70 kg, nên phân Vân ko biết nè
sadnightdj
TÍCH CỰC
4 năm
@designs1234 Mình cao 1m7 ngồi 2 con đó đều đc,SH cảm giác to dài hơn SPRINT, cảm giác SH nhựa ọp ẹp rẻ tiền ko cứng cáp như SPRINT, nếu xác định 2 con đó nếu mua SH thì tốt nhất mua bản SH 150CC, 125cc chạy chán lắm, mà 1m8 có 70kg thì 2 con đều ổn, tưởng 90-100kg chứ , cảm nhận thực tế là bản SH 125 ABS 2019 chạy chán hơn con SPRINT CARBON mình mua, chạy ga không vọt và êm bằng, bản SH 125 lúc chạy tốc độ thấp hay dừng lại kéo nó bị giật khựt khựt vs ồn hơn con SPRINT, SH chỉ hơn là ABS 2 kênh vs cái smart key nó hơn cái khoá từ chút, còn vespa mình chạy 2 đời rồi chưa bị mất trộm
@sadnightdj Thanks bác, vì lúc đầu thật sự mình trải nghiệm ngồi trên vespa sprint rồi, thích lắm, nhưng vì nhiều người nói chạy vespa hay hư lặt vặt, thay linh kiện mắc lắm, rồi mình xem Sh 125-2020, thấy Thiet kế nó càng ngày càng xấu sao ấy, với lại đại Lý Honda Kd ko công khai niêm yết giá trên trang web đại lý của họ, có chỗ bán giá này, chỗ bán giá khác, mà kê giá lên mấy chục triệu, nên mình phân Vân, nhờ bác có kinh nghiệm về vespa chỉ dùm ấy mà.
sadnightdj
TÍCH CỰC
4 năm
@designs1234 mình ko có quan niệm nghe theo mọi người, chiếc xe Vespa đầu tiên mình mua là Vespa S mình mua 2013 đi đến cuối năm ngoái mình đưa cho em vợ đi, mình bảo dưỡng theo khuyến cáo của hãng, 1 số cái thay lớn vs cảm thấy Ko cần thiết thì bỏ qua, ví dụ 12000km nó kêu thay dây cu roa mình chạy thấy vẫn tốt mình kêu ko thay, và chạy tận 40000km mình mới thay, mỗi lần bảo dưỡng 3000km thì khoảng 500-600k với mình nó ko mắc và chưa bị hỏng vặt gì, giữa năm 2018 mình mua Sprint thực sự là nó hơn con Vespa S rất nhiều, từ chất liệu các nút bấm này kìa đều cứng cáp cảm giác xịn hơn con Vespa S, xe đi mượt êm, thực sự động cơ mới làm mình khá ấn tượng, đầu năm 2019 vợ mình mua con SH 125ABS kiểu dáng thì mỗi người mỗi ý mình thì thích kiểu dáng Vespa trước giờ, còn trải nghiệm thực tế là sau ít ngày vợ mình quăng con SH cho mình chạy và lấy con Sprint luôn, SH 125 yếu chạy tốc độ thấp máy gằn hú, dàn nhựa ọp ẹp, mình đánh giá nó cao về smart key vs ABS 2 kênh, xe HONDA ở Việt Nam sản xuất mình ko đánh giá cao lắm, vì mình đang chạy con HONDA CB1000R Plus nữa bản nhập Châu Âu rất là hài lòng, nếu bạn muốn sau này bán đổi xe muốn được giá thì cứ mua SH, xe Vespa trước bị cái tiếng xe máy cày hay hỏng vặt bảo dưỡng tốn kém nên bán ko được giá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019