GÓC REVIEW

Thảo luận trong 'Du lịch' bắt đầu bởi Thi2804, 10/6/19. Trả lời: 3, Xem: 248.

1. Thi2804

Thi2804 Dự bị

Best Answers:
    0
    Thi2804
    Trứng
    Lần đầu mình đi du lịch sang Nhật, theo mình tìm hiểu thì Nhật không cho xài chùa . Thói quen dùng internet của mình thì kiểu online 24/24, đợt mình đi 5 đứa hỏi mua sim thì chỉ dùng được 1 người phí cỡ 129k còn thuê wifi tầm 160k dùng được 5 đứa, nghe các bạn nhân viên tư vấn thì đâu khoảng dùng được 13 đến 14 người thì phải!
    Mình được bạn bè giới thiệu dịch vụ cho thuê Wifi Samurai Nhật Bản tại số 12 Mạc Đỉnh Chi Quận 1, đợt đó mình đi làm rơi vỡ màn hình máy phát cũng lo phải bồi thường cho công ty, tuy nhiên trước khi đi mình được bạn nhân viên tư vấn hỏi mua bảo hiểm thiết bị không, mình mua luôn gói bảo hiểm có 30k một ngày. Tổng giá thuê 5 ngày + bảo hiểm 5 ngày = 950k, phát dùng 5 người mỗi người tầm 190k suốt hành trình chuyến đi trong 5 ngày , mỗi ngày mình chỉ tốn 38k . Mạng chạy vèo vèo. Nói chung bạn nào đi Nhật mình nghĩ nên sử dụng dịch vụ Wifi chuyên Nhật Bản, họ hỗ trợ xử lý các vấn đề phát sinh rất nhanh.

Thảo luận thêm về chủ đề này?
    Du lịch
    Xem kinh nghiệm, chia sẻ, thủ thuật về du lịch, những món đồ công nghệ hữu ích cho hành trình của bạn, chia sẻ đam mê du lịch khắp nơi
  2. Nguyễn Công Thị Tân

Best Answers:
    0
    Nguyễn Công Thị Tân
    Trứng
    Thế sanh đó mua sim ko có internet mà phài thuê wife

1. Thi2804

Thi2804 Dự bị

Best Answers:
      0
      Thi2804
      Trứng
      #3 Thi2804, 11/6/19
      Sửa lần cuối: 11/6/19
      Thi2804 @Nguyễn Công Thị Tân vì có chị bạn đã đi trước về bảo mình qua bên đó khi mua sim du lịch, đường truyền cũng không mạnh đâu bạn, kiểu chập chờn lắm luôn ý. Sim du lịch Nhật Bản chỉ dùng cho khách nước ngoài, sim cho người bản địa dùng chất lượng đường ok, còn sim cho khách du lịch dùng nếu muốn mua sim dành cho người bản địa thì phải chứng minh tình trạng cư trú và làm việc lằng nhằng lắm luôn ý. chưa kể Nhật sẽ không có chuyện mua SIM cắm vào điện thoại. SIM được bán ra chỉ thích hợp với các điện thoại đã được mã hóa sử dụng cho một số mạng nhất định ở Nhật đó bạn!!

#3 Thi2804, 11/6/19
      Sửa lần cuối: 11/6/19
  3. ngoc.anh1990

ngoc.anh1990 Dự bị

Best Answers:
    0
    ngoc.anh1990
    Trứng
    Mình mới đi Nhật về, đúng như bạn @Thi2804 nói qua Nhật dùng sim mạng chập chờn thật, lần tới đi mình sẽ không dùng sim nữa.

Đang tải...