Gởi những bác đã và đang dùng 3G để download phim HD, torrent,....

shrekvn
7/3/2010 10:40Phản hồi: 142
Như các bác cũng đã biết hiện tại chỉ còn 1 nhà mạng là Vina còn cung cấp gói cước không giới hạn. Vì vậy em mong là các bác nào đã và đang dùng 3G để download phim HD, torrent.....thì hãy tiết giảm tần suất lẫn dung lượng download :

Chỉ download những gì cần thiết, phim nào hay. Nếu có thể dùng ADSL để down (nhà vừa có ADSL vừa có 3G) thì hãy dùng ADSL dù tốc độ down bằng ADSL có chậm hơn 3G một tí.
Không chỉ phim HD, kể cả down soft, down nhạc cũng thế.

Các bác làm việc trên sẽ có lợi cho nhiều người khác và cũng có lợi cho chính bản thân các bác.

Mong các bác đồng ý với ý kiến của em vì nếu anh em chúng ta sử dụng đường truyền 3G để download quá nhiều thì một ngày nào đó Vina sẽ nối gót theo Viettel và Mobi, bỏ gói không giới hạn thì anh em ta đều khổ. Khi đó phải sử dụng dè dặt, đến lướt web cũng lo ngay ngáy, chưa nói gì đến nghe nhạc trên Zing hoặc xem Youtube. 😔

Mong các bác gởi thông điệp này tới tất cả các forum khác để anh em chúng ta còn sử dụng 3G thoải mái được dài dài.
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hailong259
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không đồng ý với bác này 😔

me too.........................
happy_heart
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chắc bác nói chơi hả bác! người ta trả tiền thì người ta dùng, mắc mớ gì phải tiết kiệm dùm nhà mạng.
shrekvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Haizzzz, mới ra ngoài chút quay về thấy 2 comment này mà nản quá. Đúng là dân Việt Nam mình. Lúc nào cũng có tư tưởng bỏ tiền ra thì phải hưởng thật nhiều thật nhiều cho khỏi lỗ. Một ví dụ điển hình nhất là đi ăn buffet, dù ăn không hết nhưng cũng lấy thật nhiều thật nhiều đồ ăn vào đĩa của mình rồi cuối cùng bỏ phí. Điều đó không hay chút nào.

Mình cũng chỉ là người dùng 3G như các bác thôi. Tất nhiên mình là người sử dụng thì mình cũng muốn xài cho thật đã nhưng mà cũng chỉ vừa với nhu cầu của mình thôi. Chứ không phải cứ cắm máy tẹt ga, down ầm ầm, không tính tới cái mình down đó có cần hay không. Làm thế thì cuối cùng nhà mạng giới hạn lại thì thiệt thòi cho mình với các bác nữa chứ cho ai đây.
Em đồng tình w pác chủ thớt đừng thấy lợi trước mắt mà thiet về sau!
Ở thời điểm hiện nay download cả ngày chỉ có ADSL chịu được thôi. Mỗi trạm di động chỉ cần hơn chục thuê bao bật máy download cả ngày thì đường truyền kiểu gì cũng nghẽn. Giới hạn dung lượng là biện pháp giải quyết vấn đề này dù là khá tiêu cực 😔
Lạm dụng mạng để download rồi cãi cùn, ảnh hưởng tới mọi người mà còn bảo mặc kệ, thảo nào dân VN không khá nổi lên, giao thông tắc đường cũng chỉ vì cái tư tưởng này.
Nói thật là đăng ký gói full của cả ba nhà mạng nhưng dùng mỗi tháng không hết 300MB. Mà công việc là quản lý một hệ thống mỗi ngày ném ra Internet tầm 30-35TB.
Xin lỗi nhé, tư tưởng kiểu đấy thảo nào mà đường VN tắc suốt. Còn mở mồm nói xã hội ngày nay nhường nhịn chỉ là trong mơ thì đúng là kiểu không thể ngửi được. Với băng thông 1Gbps ra Internet mỗi mạng hiện giờ mà mọi người vẫn dùng tốt có nghĩa là số vô văn hóa không đáng kể. Vả lại chẳng nhẽ đầu óc ngắn đến mức chỉ biết dùng 3G để cắm chuột download thôi ư....?
shrekvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là chính những người như bạn khiến cho sự nhường nhịn, vì cộng đồng hay gì gì đó chỉ có trong mơ.
stonecold3
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xin lỗi, nhưng mình hoàn toàn phản đối ý kiến của bạn ducleminh. Mình đang đọc topic này và nhấn nút "thanks" để cảm ơn những ý kiến nào bênh vực người tiêu dùng. Với những ý kiến mà mình không muốn "nổi" lên như thế này, mà nếu là ở trang digg.com, thì sẽ có một nút "chôn vùi" "bury" để cho ý kiến đó không ngóc đầu lên được.

Xin lỗi nếu ý kiến có quá cực đoan, nhưng mình không có thời gian nhiều để thảo luận nên muốn được "nói một lần cho rõ quan điểm của mình" với những quan điểm ủng hộ nhà mạng, chê trách người tiêu dùng (sử dụng để download phim) trong khi người ta đã trả tiền cho nhà mạng như thế này.
Tôi không rõ ý bạn, nhưng với người làm công nghệ phục vụ số đông như tôi, những vấn đề tôi gặp phải cũng là vấn đề công nghệ hạ tầng digg.com gặp phải. Với số đông, một hành động nhường nhịn nhau nhiều khi là bước tiến chứ không phải bước lùi đâu. Cũng như vậy với những hành động có vẻ quyết liệt và lời lẽ có vẻ quá khích nhiều khi là cần thiết.
kingdn
ĐẠI BÀNG
14 năm
làm sao mà 7 triêu thuê bao vina biết đc topic này mà hạn chế download như bác nói
làm gì tới 7tr bác ôi , dc 1tr là mừng rôi
1. Sao bác biết Vina có 7 triệu thuê bao 3G ?
2. Dù sao cũng đồng ý với bác.
3. Hiện tại Vina triển khai WCDMA với băng thông tối đa của một trạm truy nhập có 7,2Mbps thôi. Các bác cứ download thoải mái đi, đừng ngại Vina sẽ vì mạng nghẽn mà cắt gói cước. Tương lai mạng còn nhanh hơn nữa kia. Viettel, Mobi không có gói cước đó là vì họ không có mạng truyền tải đủ mạnh mà chạy 3G (chủ quan tí ). Vina là con của VNPT nên được hưởng ké lợi thế mạng băng rộng. Mà băng rộng của VNPT thì các bác biết rồi đó, số 1 VN.
tu cam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình không đồng tình với ý kiến của bác.
Bác cho mình hỏi bác đang dùng gói nào và dùng làm gì. Tại sao bác lại đăng kí gói unlimited............

Chẳng phải các bác cũng đều muốn chỉ phải trả một khoản tiền nhất định nhưng để sử dụng băng thông không giới hạn đúng không

Lẽ nào lúc các bác xem phim, nghe nhạc, và nhất là xem TV mobile chẳng lẽ các bác không download về ah, chẳng lẽ lúc đó máy điện thoại của các bác tự có mấy cái đó để xem.

Khi các bác xem phim, xem TV chẳng lẽ máy không download liên tục. Còn đối với những người sử dụng đê download, thì họ củng chỉ down lúc này hay lúc kia thôi, một lúc rồi cùng phải nghỉ. Xem phim, nghe nhạc, TV mobile hay download thì đều chiếm dụng băng thông, muốn không chiếm dụng băng thông thì đừng xài cái gì hết

Nên suy nghĩ kĩ trước khi nói, đừng nói người VN thế này thế nọ. Các bác chẳng phải người Việt Nam chứ các bác là người gì........? Chẳng lẽ bác không từng làm thế, các bác có dám tự hứa với lòng là mình chưa bao giờ làm điều gì sai chưa. Hãy suy nghĩ kĩ trước khi nói

Mình xin nói một điều này, ưu điểm của mạng 3g chính là internet tốc độ cao, nếu không cao thì đã không sử dụng mạng 3g.
3GGGG
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuẩn ko cần chỉnh.Phát biểu thế này mới là phát biểu chứ 😁.Ko như mấy đứa nói không biết suy nghĩ.Chúng nó sợ vinafone bỏ gói unlimit cũng chỉ vì chúng nó sợ không được dùng nhiều mà thôi.Còn nếu chỉ phục vụ công việc bình thường thì 1 tháng 4 5 GB như mobi là xả láng rồi thì cần quái gì chúng nó phải kêu ca sợ mất gói unlimit :D.Rõ là cái bọn sợ mình bị thiệt nên kêu gọi người khác ra đỡ dùm.Nhà mạng thay đổi chính sách lúc nào thì kệ nhà mạng.Bây giờ có unlimit thì cứ dùng,sao phải xoắn :DĐối với người dùng 3G vì mục đích công việc thì có unlimit hay limit cũng như nhau cả mà thôi
tán thành với ý kiến bác này ne`
kiendaicad2
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nói rất đúng, chắc bác chủ dùng mạng ko phải vì nhu cầu download phim HD hay nhạc nhẽo gì và thấy hàng xóm hay Down quá nên ức chế. và cũng khuyên bác chủ đừng dùng câu:đúng là dân VN mình" nghe ngứa tai lắm, bác bỏ tiền ra mua tivi về mà có nghĩ là xem nhiều sẽ tốn điện của nhà nc và phải tiết kiệm điện ko....
shrekvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang dùng gói Surf30 của Mobifone (đăng kí trước 1/3 nên vẫn còn dùng được). Đăng kí gói này vì nhu cầu mình sử dụng cũng cao, xem tin tức, nghe nhạc online, xem youtube. Tất nhiên là vì vậy mà mình không muốn nhà mạng bỏ gói cước không giới hạn rồi.

Bạn đọc lại bài 1 trước khi phê phán mình nhé. Mình có nói là các bác không nên sử dụng 3G để nghe nhạc, xem phim, TV mobile đâu. Nếu thế thì hóa ra là phê phán chính mình à. Buồn cười thật. Có nhiều người rất hăng máu, chỉ có đọc cũng không kĩ mà đã ném đá người khác.

Mình đâu có lên án nếu các bác dùng 3G để down HD, nhạc, phim ảnh. Ý của mình là các bác nên giảm bớt chút ít, cái nào thật sự cần thiết thì down thôi. Bác có biết là có những bác cứ cắm máy down liên tục 1 ngày cả chục GB phim không vậy? Down về mà xem hết thì mình không có ý kiến rồi. Có nhiều người down xong bỏ đó chứ có bao giờ xem.

Ở đây chỉ nói những bác xài quá lố hơn những gì cần thiết. Bạn không đọc ví dụ về ăn buffet của mình ah? Nếu ai cũng lấy thật nhiều thức ăn trên bàn vào đĩa mà không ăn hết như vậy có hay không?

Mình chỉ sợ rồi tương lai sẽ không còn gói unlimited 3G để xài nên mới kêu gọi mọi người tiết giảm thôi chứ chẳng có ý lên án ai hết. Không còn gói unlimited thì thiệt hại cho tất cả mọi người.
happy_heart
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thứ nhất, bạn tucam không hề có ý lên án bạn, bạn ấy chỉ không đồng ý với cách nói của bạn thôi.

Thứ hai, việc sài quá lố hay không bạn cũng không thể phê phán người ta được, sao bạn biết được người ta down phim về không xem, bộ để máy nó down phim không tốn điện, không tổn hại máy sao?

Thứ ba là việc còn hay không còn gói unlimited thì mình nghĩ hoàn toàn do nhà mạng quyết định thôi, việc bạn hay tôi hay các bạn khác có sài ít hay nhiều thiết nghĩ cũng chả liên quan gì cả
Nếu nhà mạng không đủ năng lực thì ko nên tung ra gói cước ultimate chứ nhỉ ! Hay hóa ra chỉ để PR làm hoa mắt người dùng ? Theo tui ai cũng thế thôi bỏ đồng tiền ra thì phải tận dụng hết giá trị của nó chứ chẳng nhẽ lại bỏ phí !
shrekvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nói giống ví dụ ăn buffet của mình ghê. 😁
shrekvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bài của mình chỉ là một lời kêu gọi bình thường thôi. Ai cảm thấy đúng thì hưởng ứng. Ai không đúng thì cứ download thoải mái đê. Xin mọi người đừng cãi nhau.

Chẳng có vi phạm gì hết. Tất cả đều có ý thức thì mọi người đều được hưởng chung. Vậy thôi. Còn cắm download cả ngày thì nhà mạng nó giới hạn. Cả làng cùng khóc.
Topic này chỉ nên dừng lại ở mức độ là vấn đề có đồng tình hay không với bạn chủ topic, chúng ta mà bàn xa quá là lan man sang nhiều vấn đề ở xã hội lắm khi đó lại mất hòa khí anh em trên 4rum. Mà cũng chẳng có lợi gì cả, anh em nên trao đổi bình thường.
Mình thì có ý kiến thế này: người dùng 3G hiện tại ở việt nam là chưa nhiều tuy nhiên tương lai sẽ nhiều nếu như nhà mạng đưa giá hợp lý hơn và khuyến mại nữa. Số lượng người xài nhiều thì đương nhiên băng thông sẽ nhỏ lại -----> tốc độ sẽ chậm. Mình hoàn nghênh ý kiến bác chủ topic, xong ở thời hiện tại thì hiếm có aichịu nhượng nhịn ai lắm bác à. Nếu lũ đến thì chịu khó sống chung với lũ vậy, tốc độ chậm thì dành vẫn phải xài thôi.
ba gờ
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tớ chưa dùng ba gờ nhưng về cơ bản đồng ý với chủ top!

Tuy nhiên, những lời kêu gọi vì cộng dồng ở thời điểm này và ở Việt Nam có lẽ chẳng hiệu quả gì ...

Theo tớ thì để cho nhiều người đựoc dùng công nghẹ cao, nhất định nhà mạng phải can thiệp bằng kỹ thuật. Cái vụ này thì tớ ngoại đạo nhưng nghĩ rằng có thể không hạn chế dung lượng trong tháng nhưng có thể giới hạn dung lượng trong ngày, hoặc chia ra nhiều gói cước để các bác đown chuyên nghiệp có quyền lựa chọn.

Quản lý vụ này xem chừng khó hơn mở nhà hàng buffet. Đi ăn búp phê mà tư duy theo kiểu ông đã bỏ tiền theo đúng thỏa thuận thì ông ăn thoải mái, có bội thực thì chịu tiếng nhục chứ ông quyết phải ăn cho bằng hết.

Các bác nào hay ăn búp phê tẹt ga cứ ném đá vô tư, coi như thể dục cho đỡ tiểu đường, tăng xông.
ặc , ông chủ topic này có vấn đề , các bác kia phản đối là đúng rồi ....
Ai cũng nghĩ như ông thì làm lợi cho nhà mạng à , người ta có nhu cầu cao thì người ta dùng nhiều có gì đâu mà nhà mạng phải closed dịch vụ, nó phải tính toán vụ này từ trước rồi, ko đủ tài nguyên để cung cấp thì đã ko ra gói unlimit.
Nếu có trường hợp ko đáp ứng đủ băng thông cho mọi người dùng nên limit lại thì là trách nhiệm của nhà mạng, còn người dùng họ có tự do internet riêng, bỏ $ ra thì phải đc hưởng những dịch vụ như ý chứ , nếu bác muốn tiết kiệm thì kẻ cả bác dùng ADSL bác cũng phải tiết kiệm, băng thông của nhà mạng thoải mái cho bác dùng tẹt ga , tội gì mà bóp mồm
Nói như bác thì đi ăn bát phở, kêu người ta cho nước lã thay vì thịt bò với nước dùng ngon à ? vì muốn tiết kiệm chi phí cho chủ quán để dễ dàng hơn khi người ta rảnh rỗi ra, bán đc nhiều bún phở hơn à ....
Còn nói về mấy bác trên so sánh với giao thông là không đúng , internet nó là tài nguyên ảo, ko thể có vụ chiếm dụng hay lạm dụng băng thông, vì người ta đã tính toán và phân cấp đường truyền rất pro rồi, mỗi 1 tài khoản các bác thậm chí tốc độ còn chậm hơn so với nhà mạng đưa ra rất nhiều, các bác có mua gói unlimit thì cùng lắm cũng chỉ đc 80-90% tốc độ thực cho phép của gói đó/1 acc đó , làm sao mà có chuyện các bác "ăn thêm" được của những thằng khác đâu mà kêu chiếm dụng với lạm dụng đường truyền, mỗi thằng chỉ được nhiêu đó thôi, dùng ít dùng nhiều kệ người ta. Ko ảnh hưởng gì đến cộng đồng cả
Nhà mạng mà limit = ko có khách hàng = nó chết đầu tiên, giờ nó mà limit nữa thì khách hàng rõ ràng là giảm mạnh, chừng nào giá nó rẻ ngang GPRS hay rẻ hơn nữa thì may ra mới ổn, còn ko thì tụi nó chết chắc....Đầu tư mà thu lãi chậm hay tệ hơn nữa là ko có lãi thì tạch .
Khách hàng thì thiếu gì lựa chọn , bây giờ ko có nhà cung cấp thì mai mốt sẽ có nhà cung cấp vừa ý , trước giờ ko có 3G cũng đâu có chết ai. Cái này là quy luật thôi, tự bằng lòng với chính dịch vụ đó là thỏa hiệp dùng dịch vụ kém cỏi với giá đắt đỏ ....Ko đòi hỏi, nhu cầu thấp....Vậy nhà mạng tội gì ngu mà nâng cấp chất lượng dịch vụ, dân đen ngu dốt thì bọn kia nó cứ ăn trên đầu trên cổ thôi...
Cũng giống như vụ hàng VN chất lượng cao thôi, cùng 1 đồng tiền bỏ ra, dân VN mình tâm lí ko đòi hỏi, nhu cầu ko cao, ko khắt khe, ko có hội kiểm định bảo về người tiêu dùng hiệu quả cho nên hàng sản xuất trong nước rồi bán ra cho thị trường nội địa bao giờ cũng kém & đểu hơn hàng cùng loại nhưng xuất khẩu, giá thì cao như nhau. Cũng chả ai thắc mắc vì sao nó đểu , chỉ tặc lưỡi : "ah`...là hàng VN nên như vậy cũng là tạm được"
Quyền lợi đáng ra mình đc hưởng tội gì lại chối bỏ chỉ vì ba cái gọi là "nhường nhịn cho cộng đồng"
Còn về băng thông thì bọn VNPT nó dư sức thừa cho các bác dùng thâu đêm suốt sáng, vụ limit chắc chắn ko phải do băng thông thiếu đâu.
3G cũng chỉ là phương thức truyền dẫn dữ liệu , có đây (ADSL) hay ko dây (3G) đều như nhau hết ....chẳng qua cách thức nó khác nhau thôi
Điểm mấu chốt nằm ở băng thông đường truyền của các nhà mạng đi quốc tế là bao nhiêu thôi, muốn tiết kiệm cho nhà mạng thì tốt nhất cả ADSL cũng ko ngoại lệ, 3G nó như là Wifi còn ADSL nó như là LAN các bác dùng ở nhà...Vấn đề truyền dẫn chỉ khác nhau cách thức
Đã không biết đừng nói, nói ra chỉ thể hiện sự thiếu hiểu biết thôi!
- ai bảo VNPT thừa băng thông, ngay cả băng thông trong nước đang nghẽn trầm trọng, đau cả đầu để xử lý.
- Về khoản "Chí phèo Internet" may mắn chỉ có ít, có nói loại đó cũng không hiểu đâu. Giờ chưa nghẽn có nghĩa số đó không đáng kể, giỏi lăm một phần vạn hoặc thấp hơn thôi. Chỉ đảng buồn là tham gia diễn đàn mang tên là tinh tế lại có khá nhiều như thế. Thảo nào ăn búp phê ở các nước châu âu nó chỉ phạt được dân VN là chính.
ntatuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo mình nghĩ nếu các bạn xài tẹt ga thì các trạm bts không đáp ứng nổi dung lượng vì mỗi trạm thường có 3 antena mỗi antena chỉ đáp ứng được nhu cầu kết nối cho 128 user nếu các pác cứ tẹt ga download thì làm cho băng thông tại trạm đó sẽ nghẽn, vấn đề ở đây là nghẽn trạm chứ không phải là lưu luơng internet ra nước ngoài bị nghẽn, để tránh hiện tượng này thì nhà mạng sẽ giới hạn dung lượng lại giúp cho mạng ổn định hơn, dành băng thông cho người dùng các ứng dụng Mobile như VideoCall, MobileTV ( hiện đang chiếm số lượng lớn ) . Hiện nay đa số những mạng 3G lớn trên thế giới như AT&T , T- Mobile.. đều dùng gói cước 3G với lưu lượng giới hạn cho các dịch vụ trên nền 3G của mình
Nói như bác này còn nghe được ... Cái này do nhà mạng sẽ tìm cách khắc phục dần
Vậy ra đó là lỗi người dùng hả bác .... Uh thì bác văn minh đấy, bác biết điều đấy, bác ko "chí phèo" đấy...Cứ thế mà bóp mồm đi thôi ... hê hê
Ko lẽ nhà nước làm cái đường bé cho dân đi , dân đông quá thì cấm tiệt ko cho đi nữa à ? hay dân chịu khó nhường nhịn nhau bằng cách đi máy bay và ko đi xe máy hay oto nữa .... Phải mở thêm đường hoặc cơi nới đường lớn ra chứ , nâng cấp cơ sở hạ tầng lên để xứng tầm phát triển chứ ? hay bác muốn cái gì cũng đóng thuế mà lợi ích XH , lợi ích dịch vụ chả ăn thua....
Cúng $ cho chúng nó phát triển để rồi ôm cái bực mình vào thân à ?
Đồng $ bỏ ra đâu có đi xin của nhà mạng, có cầu thì có cung, có cung thì có cầu thôi...Những cái vớ vẩn đó bác ko phải lo dùm tụi nó, bác cao thượng - văn minh quá cơ
Ko có điều kiện để cung cấp dịch vụ tốt thì tự hại mình thôi
Ăn búp phê mà bị phạt vớ vẩn ở đâu vậy bác ? thời giờ cứ làm như đói kém quá ko bằng...VN năm 2010 rồi đó bác
Ở Hà Lan, Anh chẳng hạn, ăn bỏ thừa ra thì phạt thôi. Mà biển phạt còn bằng tiếng Việt.
Tôi không cần bóp mồm, nhưng nên biết vì người khác một chút, với băng thông 10Gbps mà tôi quản lý đâu cần phải bóp mồm!
Còn loại mà nhắm mắt mà lạm dụng thì chết đi cho rảnh, để VN còn có cơ hội bằng anh bằng em, để mấy cái biển phạt ở các nước người ta không phải viết riêng bằng tiếng Việt!
Ồ ra vậy, bác "quản lí" đường truyền 10Gbps nên ko cần bóp mồm, vậy bác cổ xúy những người dùng 3G ít ỏi , đường truyền chỉ tầm ~600Kbps nên bóp mồm .... Có chăng hơi ảo bác nhỉ ?
Bác bảo nhắm mắt lạm dụng chết đi là chết thế nào? bác ko có quyền phán xét cái đó, internet hay 3G khác với vụ ăn búp phê của bác
Dùng nhiều dùng ít sẽ do các nhà mạng có biện pháp quản lí sao cho tiện lợi và ổn nhất với mạng của họ
cuemkid
ĐẠI BÀNG
14 năm

Ở đâu ra cái kiểu phán xét người khác như vậy chứ? Có muốn thuyết phục người khác thì dùng lý lẽ, bằng chứng, chứ đụng 1 phát nói người này người kia chết đi à? Bộ bác thanh cao từ bi đức độ vượt xa mọi công dân VN sao mà nói hay thế?

Bác nên xem lại mình coi có xứng đáng phán xét ng khác ko nhé...
Rành rành ra đấy còn không muốn hiểu thì giải thích thêm làm gì. Bên otofun.net có câu này chắc hợp với mấy kẻ cứ nghĩ bỏ tiền ra là xài cho bằng kiệt bất chấp mọi thứ: "Mồm con cẩu, đầu con lừa".

Khỏi tranh luận nữa, nếu ai cảm thấy dùng như phá là ok, không cần nhường một chút thì sang otofun.net xem có được ai ủng hộ không nhé.
Quả thật, không đồng ý đc với bác chủ thread 😁
hailong259
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không biết mấy bác ủng hộ chủ thớt có ai thật sự nghĩ cho cộng đồng, hay cũng chỉ là cái đồ được tài nói miệng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019