Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Goldman Sachs: Apple Card là thẻ tín dụng có màn ra mắt thành công nhất

P.W
16/10/2019 7:34Phản hồi: 168
Goldman Sachs: Apple Card là thẻ tín dụng có màn ra mắt thành công nhất
Đối tác tài chính cùng Apple cho ra mắt thẻ tín dụng Apple Card, Goldman Sachs mới đây đã xác nhận tấm thẻ này “là thẻ tín dụng có màn ra mắt thành công nhất từ trước tới nay.” Đó là lời của CEO Goldman Sachs, David Solomon chia sẻ, và cho biết thêm, lần hợp tác này của Goldman Sachs và Apple đã gặp được “nhu cầu cao từ thị trường”: “Kể từ tháng 8, chúng tôi rất mừng khi thấy được nhu cầu thị trường rất cao, đòi hỏi đáp ứng dịch vụ thẻ tín dụng Apple Card.” Chính vì điều này, Goldman Sachs đang cân nhắc vài dự án mới hợp tác cùng các tập đoàn công nghệ khổng lồ khác.

Được biết, dịch vụ thẻ tín dụng đầu tiên của cả Apple lẫn Godman Sachs này tiêu tốn không ít tiền để vận hành. Goldman Sachs xác định bỏ 350 USD cho mỗi khách hàng mở thẻ Apple Card mới, và họ sẽ không có lãi nếu khách hàng sử dụng thẻ trong khoảng thời gian trung bình dưới 4 năm. “Trong 3 năm, chúng tôi đã tích được 55 tỷ USD tiền gửi trên nền tảng tiết kiệm Marcus, thêm 5 tỷ USD vay nữa để tạo ra nền tảng thẻ tín dụng phục vụ dịch vụ Apple Card,” ông Solomon cho biết thêm.

Đọc thêm: Thẻ tín dụng là gì? Một số lưu ý cho anh em đang và sắp dùng thẻ tín dụng

Theo Inc
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vvt03hp
CAO CẤP
4 năm
Ấn tượng quá
@redneon Zalo thì còn đc Vì nó cần thiết alo và nt trao đổi với khách hành free nhanh chóng tiện lợi
Tinh tế đù
Chỉ để chém gió mà thôi
redneon
TÍCH CỰC
4 năm
@Luong Quang Vinh Thứ 1: Apple chưa nghĩ tới chuyện mở store chứ đừng nghĩ tới chuyện nó cho xài cái Card này của nó ở VN
Thứ 2: Hệ thống NH Vietnam bé tí, xin lỗi Golman Sachs nó còn hạ điểm tín dụng chứ đừng mơ tới việc mà nó vào VN
Thứ 3: core NH ko có cửa mà muốn dùng hệ thống nào thì dùng, viết gì thì viết nha. Mình có ngồi comment 10 năm thì các bạn đó cũng chưa thay đổi dc.
Thứ 4: Việc Apple Card ra mắt thì giới phân tích đã thấy sai sai rồi. Do chỉ có Mỹ và Châu Âu mới phổ biến thẻ, do hệ thống NH già thôi. Còn Châu Á ko nhiều ng xài nha (ở đây là tỷ lệ trên dân số. Tự tìm hiểu xem Nhật, Trung, Ấn, Indo xem tỷ lệ xài ntn nha)
Cái thẻ này nó tung Âu Mỹ còn ấn tượng với nó, còn tung ở Châu Á thì mơ đi
@Luong Quang Vinh Apple Card này là thẻ hợp tác với Goldman Sachs, như thẻ đồng thương hiệu Mobifone, Việt Nam Airlines vậy, cả mớ điều khoản giữa hai công ty, đâu phải ngân hàng nào cũng phát hành được. Các nước Âu Mỹ, cụ thể là Mỹ có hệ thống chấm điểm công dân tương đối chị tiết mới đơn giản quy trình được như vậy, Việt Nam cic còn chưa phổ cập, thị trường rủi ro cao, chính sách còn cứng nhắc, muốn vào đâu dễ.
Đẹp và tinh tế thật
@thienvk Cứ tưởng phê phán em =))
BaChàCú
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenmanh287 đúng chuẩn anti cắn ẳng
@BaChàCú Chuẩn vô học :"))
@BaChàCú CÁI tên nói lên tất cả. chuẩn ch:eek:s
Sao không phát hành ở vn để các ifan được thoả ao ước mong ngóng nhớ nhung hồi hộp thấp thỏm trông chờ nhỉ?
iupxlam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dong_ho_the_ky_com https://support.apple.com/en-us/HT209257
Dùng ip là thượng lưu, ok =]] (phát biểu như đb thế thì chịu rồi)
@Dong_ho_the_ky_com Này em đồng hồ thế kỷ. đây chỉ là cái thẻ tín dụng thôi mà phân biệt giàu nghèo cc gì em. Em có tin là thẻ này hạn mức có khi dell bằng thẻ ở VN ko. Anh nghĩ em ko có kiến thức nên im mồm chứ đừng giả ngu. Ko ai căn cứ vào ba cái thẻ tín dụng này để nói lên đẳng cấp em ạ. Thượng lưu thực sự nó dùng thẻ khác chứ ko phải Apple card em nhé.
@songoku_1206 Những con cừu mơ mộng :"))
@HamDzui Giờ mới biết dòng J cũng có đấy. Samsung Pay chỉ dùng cho Note, S (hỗ trợ Knox là bắt buộc), không root, còn dùng Gear thì tất cả điện thoại Android.
Và đi theo đường lối hút máu độc quyền, nên méo ai xài được, trong khi sspay xài bất kì máy pos nào đều đc nên quá thịnh hành, đáng thương thay :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@dlcky fail 2 3 lần thì trả cách khác chứ bạn định đứng đấy thử ss pay đến khi cửa hàng đóng cửa à
@duyanh407 bạn nói cái gì thế? mình dùng tiếng Việt có dấu bạn ạ.
@duyanh407 giỏi mang về VN rút đc tiền đi rồi hãy gáy bẩn bạn ạ.

Ủa chứ người ta ở Mỹ, nói ở Mỹ, mang về VN làm cái gì ?
Và cái này để thanh toán chứ bạn định dùng để rút tiền à?
@duyanh407 ủa thế VN có xài đc k hả bạn? kém hiểu biết thích ra vẻ? đấy là dẫn chứng rồi? còn bạn ra khỏi cái giếng đi rồi mình nc vs bạn. ng ta có câu k tranh luận với kẻ ngờ u rồi ^^ vậy nhé

Topic nói Apple card, tất nhiên là không ở VN, bạn đòi mang về VN là ý làm sao?
đút vào mông cho sang cái mông, yêu quá đi, ahihi
@TênLàmGì đút vào kẽ mông, haha
senvang88
ĐẠI BÀNG
4 năm
lãi suất cứ phải gọi là
@senvang88 Xài tháng nào trả tháng đó thì lo quái gì lãi 😁
Có một số i phân vô comment “ấn tượng quá”, “đẹp quá”, “ tinh tế quá” bla bla ... Ủa cái thẻ thì quan trọng ở cái dịch vụ và khả năng thanh toán chứ quan trọng gì ở chỗ nó xấu hay đẹp. Nhảm nhí thật 😃
redneon
TÍCH CỰC
4 năm
@maidng Bạn ko hiểu rồi, tụi nó khen thẻ đẹp vì tụi nó biết công dụng của thẻ Apple đó. Kiểu thẻ Apple đẹp nè, đẳng cấp hơn túi Chanel nè, làm bằng titan có khả năng lọc không khí, kp có mã số trắng bóng có thể soi gương dc.... 😁
vn587990
TÍCH CỰC
4 năm
@maidng Biết Maslow không?
Altwis
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thẻ Việt Nam thì chủ yếu là thẻ nhựa thiết kế thì na ná nhau, chỉ các hạng cao cấp thì mới có thẻ đặc biệt
SilverA
TÍCH CỰC
4 năm
@Shanky Màn hình ở đây nghĩa là nó tích hợp vào trong ví của iPhone chứ không phải cái thẻ có màn hình! =_=! Chứ cái thẻ vật lý nó đúng là làm bằng vật liệu cao cấp titan nhưng cũng không khác biệt công năng sử dụng lắm so với các loại thẻ chip (thẻ từ tín dụng giờ cũng bỏ dần rồi).
Altwis
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SilverA Mình thấy nó nhìn sang hơn nhiều mặt dù về lợi ích thẻ không có nhiều còn app hay tích hợp vào đt thì VN mình dễ dàng làm chỉ là muốn hoặc khôn
Apple đụng vô thì như Midas touch 😃
cả thế giới đều biết 😁
LMT85
CAO CẤP
4 năm
Thẻ này làm bằng titan ah các cụ 😁
@Trí QN đúng
Kabm
CAO CẤP
4 năm
Có lẽ Apple nên học Xiaomi, kiếm các mặt hàng tốt, dán logo trái cây lên rồi tha hồ hốt bạc!

Hình như Apple là hãng điện thoại duy nhất tặng nhãn logo trong hộp thì phải
@Kabm apple là thương hiệu cao cấp và đắt tiền nên không có chuyện nó chịu chung mâm với bọn thương hiệu kém sang như xiao mi . nên là nằm mơ tiếp đi 😆 nói như ông BMV hay mer nên dán logo vào mấy con xe máy tàu để hốt bạc cũng dc ?
Kabm
CAO CẤP
4 năm
@Pisces.Mist Bmw, Merc nó có xe đạp rồi, chả biết ai làm nhưng chắc không phải Mẹc
@Kabm Cái logo là cái giá trị thương hiệu cao cấp của nó đấy ông ạ... nhiều ông nhõi Việt Nam! Đi xe hàn còn mua logo Đức Mỹ dán vào đấy ah. Thương hiệu nó có giá của nó
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
@Kabm XaoMi ko đủ đẳng cấp so với Apple đâu. Đừng đem vào
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hic, nghe thấy thương Godman Sachs quá, anh em chung tay giúp đỡ và giải cứu Godman Sachs nào
Tự khen nhau à? Apple xài dịch vụ của godmans sachs mà
@cuhiep Lần đầu tiên đăng nhập để like cho admin 😁
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
@cuhiep Quá giàu thì ko nói

Bản thân cái Card xài khá bền, bỏ trong túi khiến cái túi thẳng

Ngoài ra nó tích luỹ phần quản lý tài chính bên trong khá hay... chi tiết luôn chỗ mình xài, tổng hợp trực quan khá tốt

Đôi lúc phải sống như người Mỹ sử dụng Credit System về tài chính để đánh giá uy tín con người chứ ko thể dùng cảm quan bề ngoài được như ở châu Á... thì sẽ thấy cái hay của họ

Ko phải ai cũng được cấp thẻ Apple Pay đâu... mặc dù sống tại Mỹ

Dân VN mình xài tiền mặt, trốn thuế nhiều thì đừng nên quan tâm nhiều... đẳng cấp thì mua gì cứ Tip 20% như tụi Mỹ thì mới nói được
@maidng Kém quá... bị troll mà còn méo biết hhaa
@HamDzui > Ko phải ai cũng được cấp thẻ Apple Pay đâu
Đương nhiên rồi, tín dụng ở đâu chả vậy. Ai có nợ xấu gần như không có cơ hội vay tín chấp (trong vài năm sau khi tất toán nợ), còn lại miễn là một người bình thường, điểm tín dụng bình thường là được.
Hay ý bạn là phải có điểm tín dụng 800 mới được cấp? Nói rõ ý người ta mới hiểu chứ.
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
@lazyboy76 Mình ko biết trên 800 mới được cấp hay ko nhưng điểm của mình lúc đó 720

Apple Pay thì ai cũng xài được miễn nạp thẻ ngân hàng khác. nhưng Apple Credit Cardthì là câu chuyện khác... Mỗi thẻ có 1 cái hay riêng
madafaka
TÍCH CỰC
4 năm
Hand of Midas =))
@madafaka Dota 2 detected 😁
madafaka
TÍCH CỰC
4 năm
@Edward Đỗ Apple Pay + iPhone 11 = Multicast x2
@madafaka Orc detected.
có màn mùng chiếu gối gì đâu ? chỉ là ra mắt như bao thẻ khác thôi...
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
@TsanHoang Chưa xài đừng phán
@HamDzui soi lại mình đi cậu ạ!
Ăn khoai mi thích nói chuyện mỹ...vãi
@TsanHoang Mình ăn khoai mỳ nên tưởng ai cũng ăn khoai mỳ. Khổ thân, cả đời chui trong cái giếng 😁
@Google [bot] Tớ ít khi có dịp về ăn khoai mì nên chú xơi hết dùm đi... tớ ngồi dưới giếng còn chú là cái hang trong cái giếng hả 😃
Chăn dắt một khách hàng tốn thật. Chẳng trách mấy cái app trung gian thanh toán cho khuyến mại ngập mồm.
@vnstockguru ở việt nam chi phí cho 1 khách hàng mở thẻ hạng gà cũng tầm 700k~1tr. mở xong rồi còn chẳng biết dùng hay không nữa. còn mấy cái app trung gian thì mấy năm đầu cứ gọi là mang tiền ra đốt.
1 thẻ mà bỏ ra 350usd có nói quá không vậy
@Lý Văn Dũng AT My bad, mình đọc không kỹ. Có lẽ số liệu Apple và GS tự bơm cho nhau sao đó mình cũng không hiểu luôn 😁 mình cứ biết là mình không tốn xu nào để mở thẻ thôi, vậy cho lành :p
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
@Lý Văn Dũng AT AMD bốc phét nó phạt 12 triệu đô

Bốc phét về VN mà chém... còn bên Mỹ ko giữ mồm nó kiện cho ngập mặt
@Lý Văn Dũng AT Cho từ 2-300 là chuyện bình thường, ngay cả các cty điện nếu mình đổi wua cũng đc cho 350 ...
@Lý Văn Dũng AT Khả năng cao là bao gồm cả chị phí đầu tư hạ tầng, hỗ trợ đơn vị chấp nhận thẻ, càng nhiều khách hàng thì con số trên sẽ càng thấp. Còn cash back thì không lỗ được mà cùng lắm hòa vốn.
gthanhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thẻ đẹp quá mà bên mình chưa có để tận tay cầm em nó. Apple Pay cũng chưa triển khai ở Việt Nam buồn không thể tả.
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
@thanhgia123 Bữa nào về VN cho mượn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019