Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google:200 triệu máy Android đã kích hoạt, 550,000 kích hoạt mỗi ngày

cuhiep
16/11/2011 23:38Phản hồi: 250
Google:200 triệu máy Android đã kích hoạt, 550,000 kích hoạt mỗi ngày

Trong sự kiện diễn ra đêm qua, [TAG]Google[/TAG] thông báo đã có hơn 200 triệu thiết bị chạy Android được kích hoạt trên toàn cầu và mỗi ngày có 550,000 thiết kích được kích hoạt mỗi ngày. Con số máy kích hoạt tăng gấp đôi so với tháng 5 vừa qua, tức là sau 6 tháng số máy kích hoạt đã tăng gấp đôi. So với 250 triệu thiết bị iOS được bán ra mà Apple thông báo vào tháng 10 vừa qua thì vẫn còn thua 50 triệu nhưng với tốc độ hiện nay thì việc vượt qua con số này sẽ là không xa.
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Window của di động!
google ngày càng bành trướng nhỉ
Nhưng mình cảm giác Android OS nó ko mượt được như iOS nhỉ?!
vip_y3u_pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác thích mượt thì cứ chuẩn bị tiền mua S2 or Note xem có mượt như IOS không?
phantnang
TÍCH CỰC
12 năm
cho hỏi cái laptop hay cái PC của Bác có mượt mà như IOS không mà cứ đem so sánh thế?
sunsunai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con Mac Pro của mình mượt hơn con Ip4 của mình này 😁
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
có lẽ do thiết bị thôi...iOS dc tối ưu cho thiết bị của Apple...trong khi Android là OS open source nên có nhiều hãng vẫn chưa tối ưu dc OS này cho thiết bị của mình...^_^
Hoang89SG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nền tảng di động của tương lai 😃. I love Android!

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
nanhbac1130
ĐẠI BÀNG
12 năm
sản phẩm dùng androi ngày càng nhiều
e ko thich sài androi nhưng gét bác nào đưa táo lên để thờ
bubu88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chung ý nghĩ với bác
anhduy010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ vậy ta mới thấy SJ là 1 CEO giỏi đến thế nào =))
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
thích đồng chí câu này đc đấy 😁 ifan cuồng nó hơi nhiều thông cảm
Nguyên nhân chính mình nghĩ là sự bùng nổ của các thiết bị trong cuộc cạnh tranh. Vòng đời thiết bị ngày càng ngắn lại. Vi sử lý 1Ghz ra chưa lâu thì đã chuẩn bị lỗi lời, phiên bản Android nâng cấp liên tục, càng về sau càng yêu cầu phần cứng cao hơn... người tiêu dùng nhất là những ai chạy theo công nghệ là những người thiệt thòi. Steve Jobs nói đúng, nên tập trung vào chất lượng hơn là số lượng.
Lướt web nhanh hay chậm thì còn tùy vào phần cứng, hệ điều hành và nội dung web hiển thị nữa bạn, và hình như còn tùy thuộc vào router wifi thích hợp từng máy nữa-cái này vẫn có nhưng ít. Cái nào cũng quan trọng hết, chủ yếu nhà sản xuất biết cách hài hòa các thành phần đó với nhau, cũng như mua máy tính thì ko phải cứ CPU cao là máy hoạt động tốt hơn CPU thấp mà còn RAM, card màn hình,...nữa.
20Mbs cho mạng làm gì bạn ơi? Mình ở nhà bỏ ra 1 tháng vài trăm ngàn mà chỉ thuê được đường 4Mbs
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm

Đó là ví dụ @_@
mình nghĩ khả năng rensder ở di động yếu so với pc bạn ơi. Mạng đã đủ có điều di động chưa render được nhiều. Vì vậy vẫn cần cpu mạnh hơn, ram nhiều hơn.
Con số khủng khiếp thật. Android quá mạnh.
aPánh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao nhiều bạn cứ thần thánh hóa iOS thế nhỉ? Cá nhân mình thì mỗi OS đều có ưu nhược riêng, số thiết bị Android vượt qua iOS thì sao? Lời lãi của iOS cao thì sao? Cứ dùng và trải nghiệm công nghệ hiện đại đi, để cho công nghệ phục vụ cuộc sống của các bạn đi, sao cứ phải đâm thọt với chọc ngoáy ưu nhược điểm của nhau để làm gì?
P.S: 550.000 thiết bị kích hoạt mỗi ngày, tính ra thì chỉ cần 90 ngày lẻ nữa là bằng iOS bây giờ, ấy là chưa kể lượng thiết bị của iOS kích hoạt mỗi ngày. Tính nhiều làm gì cho mệt não vậy các bạn. Tận hưởng công nghệ đi :playfull::playfull::playfull::playfull::playfull::playfull:
Bác hiệp viết thừa+thiếu kìa 😁
mình thì thấy thằng nào cũng hay cả, ai vượt ai không quan trọng, chủ yếu mình được vọc thoải mái thôi
trung bình 1s là có 6 thiết bị android được kích hoạt
tốc độ tăng trưởng của android khủng khiếp thật
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
mình thì rất hâm mộ SJ, rất yêu Android, rất thích iphone nhưng dùng ios chỉ dc 2 tháng là ngán. dùng android thì cũng nhanh chán nhưng đổi sang máy android khác lại hết chán....:smug:
thích câu này nè
Ô giống mình quá, ha ha!
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
đúng là khủng khiếp thật đấy các bác ợ:dance:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095