Google âm thầm bỏ chế độ cast “Guest Mode” trên loa Google Home

AudioPsycho
15/1/2020 10:53Phản hồi: 27
Google âm thầm bỏ chế độ cast “Guest Mode” trên loa Google Home
Google trước đây từng giới thiệu chế độ Guest Mode trên Chromecast cho phép người dùng stream nội dung giải trí của mình đến TV hay loa Google Home ở chế độ khách. Điều này có nghĩa là bạn bè hay người thân của bạn sẽ được phép sử dụng tính năng này sau khi nhập mã PIN 4 số do bạn cung cấp mà không cần phải thêm thao tác nào nữa. Tuy nhiên mới đây chế độ Guest Mode đã được loại bỏ trên loa Google Home, chỉ còn lại trên Chromecast mà thôi.

Một trong những ưu điểm lớn nhất của chế độ này là thiết bị khách không cần phải kết nối vào cùng mạng WiFi với loa mà chỉ cần mã PIN 4 số. Các thiết bị cũng kết nối với nhau bằng sóng siêu âm nên ai tai thính một chút sẽ nghe được tiếng tín hiệu. Hiện tại Guest Mode không chỉ biến mất trong menu của loa Google Home mà tùy chọn kích hoạt nó cũng không thể tìm thấy trên loa Home và Nest.

Tuy vậy với những ai đang sở hữu Chromecast thì vẫn có thể sử dụng tính năng này bình thường. Google chưa đưa ra lý do vì sao bỏ đi tính năng Guest Mode trên loa Google Home.

Nguồn engadget
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới có chromecast, chưa có home
google home mua nhiêu nhỉ? và làm loa cho TV dc ko
@dophanan Dùng được nhưng rất hay bị ngắt kết nối, bạn có cách nào xử lý ko
@Manhtoan112 Mình xài thì được 5 phút là ngắt kết nối, chán ghê
@chavalier Mình dùng thi thoảng cũng bị ko đến mức 5p bị như của bác
@Manhtoan112 5 phút là cao đó bác, có khi chưa tới 30s, thử đủ kiểu mà ko được, mình kết nối với laptop, còn dùng con jbl thì ngon k bị sao, đổi qua alexa thì kết nối tốt mà bị trễ tiếng, haiz
Có 1 con Google home mini, tính lấy thêm 1 con gg home
Mất tiếng việt rồi.chán quá
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kiên.cp Mất tiếng Việt ko cài lại được, buồn ghê gớm.
Ông nào mua vì chế độ này mới nhọ. Loa m mua nghiên cứu tìm hiểu xem review các thứ chắc ăn xong mua giờ nó xóa 😆
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có bác nào bị mất tiếng Việt không ? Con gg home với gg home mini của mình đồng loạt mất tiếng Việt. Làm lại các cách như ngày trước mới mua mà vẫn ko được.
Thế thì toang rồi 😁 ý nó là ng dùng Việt thì cắt ok đấy
@hungbosspq Chắc chuẩn bị cho google home vào dĩ vãng. Hèn chi đợt cuối năm rồi sale dữ 😃
@hungbosspq Mất hết rồi
berry8100
TÍCH CỰC
4 năm
Chức năng cast từ chrome qua chromecast google bỏ từ đời nào rồi. Cái chromecast ở nhà giờ chỉ còn đúng mỗi chức năng chiếu youtube cho lũ nhỏ xem chứ phim xem trên chrome ko cast qua được nữa
odysseyntn
TÍCH CỰC
4 năm
@berry8100 chrome trên android thì đúng là bỏ rồi, còn chrome trên windows thì vẫn cast đc, dạng mirror thôi. Nhớ hồi chrome trên android cho cast video, vào phimmoi.net coi film cast lên TV bao phê 😁
Giờ còn chả nói dc tiếng việt
Khó hiểu
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
Con mini home của mình tự nhiên mất tiếng việt cài lại kiểu gì cũng không được anh em có bí quyết gì ko chỉ giáo mình với
denis_tien
TÍCH CỰC
4 năm
Haiza. Rủ bạn mua con Home vì có tiếng việt, mà ko biết đang bị cắt. Ai biêts thêm thông tin ko ạ
@denis_tien Hóng cái nay
dophanan
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình kết nối bình thường k thấy bị gì, trong ứng dụng zing mp3 có chức năng cast qua cũng tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019