Google Assistant trên iOS cập nhật để dùng tiếng Việt, có hướng dẫn tải trong bài

Duy Luân
3/5/2019 6:3Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Của e sao ko có phần tạo tài khoản ạ
@Wave_ Ko có đâu bạn. Hướng dẫn tào lao. Bạn chịu khó lên appleid.apple.com/ để tạo ID mới nha.
htson16
TÍCH CỰC
5 năm
@cau3.daohoa ai nói không có tạo được hết kể cả trên
Thanks Mod
hoang bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình tk Nhật tải luôn cũng vẫn đc. Nhưng chưa biết sử dụng vào mục đích gì
thangpres
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn nào đã cài đc GA mà ko có tiếng việt thì thử cách sau nhé ! Cài google Home sau đó đăng nhập account google chọn ngôn ngữ là Vietnam. Quay lại google assistant chọn ngôn ngữ là tiếng việt là ok 😁
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tải đc GA nhưng ko có tiếng việt trong ngôn ngữ các bác ạ. Ai bày e cách để có tiếng việt với ạ
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@monk167 E bảo nó gọi 1 tên trong danh bạ thì đc. Nhưng bảo nó mở tin nhắn thì nó ko mở, nó bảo là nó ko biết mở tin nhắn nhưng nó có thể mở nhiều ứng dụng khác. Bảo nó mở facebook thì mở đc. Mặc dù trong chọn ngôn ngữ giao tiếp ko có tiếng việt nhưng nó vẫn hiểu đc 1 số thao tác mình bảo nó bằng tiếng việt. Thêm nữa là mỗi lần nói phải bấm mic. Ví dụ em đi đường mà muốn bảo nó làm gì thì cũng không đc ạ
IHOAN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@monk167 Những ứng dụng mặc định của apple nó ko cho phép google nó mở. Bạn có thể gọi nó bằng cách kết nối nó với siri bạn có thể gọi nó lên là hey siri now chẳng hạn. Còn muốn gọi nó khi nó mở lên rồi thì gọi là hey google chứ không cần bấm mic miếc gì hết nhé
Đã tải và cài nhưng hiện tại một số app hệ thống như nhắn tin gọi điện vẫn là tiếng anh nhé!
truongphihk
ĐẠI BÀNG
5 năm
em hỏi thời tiết thì hình như nó ra độ F mà ghi là độ C (nó bảo nhiệt độ 7x độ c @@ chắc thành thịt khô cả ^^)! anh em biết cách chỉnh ko ah! cảm ơn anh em
@truongphihk Vo phan cai dat ga doi qua nhiet do duoc nhe
@truongphihk Day ne ban
@truongphihk Vo phan thoi tiet doi ưua do c nhe
truongphihk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Trần Hùng Dũng Cảm ơn bạn
Thanhdc247
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phải đổi cả phần thiết lập Languages & Region trên điện thoại sang Tiếng Việt nữa nhé thì mới xài được GA tiếng Việt
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
5 năm
@GimTha E cũng đang để mặc định như bác nhưng sao vẫn không hỗ trợ tiếng Việt trong phần ngôn ngữ trên app assistant nhỉ?
Thanhdc247
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thangga13312 Bạn thử reboot máy, ứng dụng lại xem hoặc phần Vùng đổi thành Việt Nam luôn(ở trên mình vẫn là Hoa Kỳ). Nhưng mình khuyên nên dùng Tiếng Anh vì assistant TV chán lắm.
truongphihk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi em nói " gọi + tên trong danh bạ" thì nó hiện ra bằng có chọn "hủy và gọi" có cách nào nó gọi thẳng luôn mà mình ko cần phải ấn nút gọi ko anh em! em cảm ơn
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truongphihk Hình như là ko ạ
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bất tiện là phải chuyển ngôn ngữ máy về tiếng Việt thì nó mới hiểu tiếng Việt, Nếu để tiếng Anh sẽ ko có.
AE có vẻ máu mê với GA nhỉ, mình gần như bao giờ xài cái này, chỉ test theo trend cho biết thôi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
phamhung888
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác nào có lòng tốt cho em mượn acc đown với ạ
dotinhnghich
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân anh ơi giúp em với làm sao để khi hỏi thời tiết google assistant trả về kết quả là độ c không phải độ f trên iphone ạ, vùng và qg em đã set là vn, đơn vị cũng là độ c mà google vẫn trả về kết quả độ f
trungsg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dotinhnghich Bạn bấm vào con số nhiệt độ, nó sẽ hiện ra bảng dự báo, bấm vào Menu (3 sọc ngang) sẽ ra option chuyển qua độ C nhé.
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dotinhnghich bạn bấm vào avatar của bạn (góc trên bên phải) để vào cài đặt. rồi chọn Weather như hình mình gửi kèm để đổi
@dotinhnghich Vo GA doi qua do c nhe
@dotinhnghich Vo phan thoi tiet trong app GA doi qua do c nhe
@dotinhnghich Vo thoi tiet trong app GA doi qua do c nhe
fancy90
CAO CẤP
5 năm
nói bình thường bằng tiếng vn nhưng khi ra lênh bật tắt thiết bị thì lại bắt nói turn on rồi nói tên thiết bị
Đợi google mini home hổ trở tiếng việt Duy Luân viết 1 bài cách tạo liên kết tới các đồ dùng trong nhà với nha.
thoi chờ bản chính thức cho lành
mikang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào cài GA trên iPhone mà vào phần chọn ngôn ngữ giao tiếp không có Tiếng Việt, mà chỉ có English (VietNam) thì thử cách này: dùng máy Android mở cài đặt GA trên Android (nhớ là đăng nhập cùng tài khoản với GA trên iPhone nhé), sau đó chọn ngôn ngữ giao tiếp là Tiếng Việt (GA trên Android thì có Tiếng Việt), xong trở lại GA trên iPhone, tắt rồi mở lại vào phần cấu hình Ngôn Ngữ coi có Tiếng Việt chưa nhé. Mình đã làm theo cách này và thành công.
kumperssor
TÍCH CỰC
5 năm
Trên ios làm sao kêu google luôn khỏi phải vào nó dc nhỉ.
tpv1988
TÍCH CỰC
5 năm
Có cách nào kích hoạt google assitant bằng 1 phím bấm trên ios không nhỉ các bác
@tpv1988 Ban xai may gi ?
tpv1988
TÍCH CỰC
5 năm
@Trần Hùng Dũng Mình xài iphone xs max bạn ơi
@tpv1988 Ban bam phim nguon roi goi ok google duoc ma
tpv1988
TÍCH CỰC
5 năm
@Trần Hùng Dũng Như vậy là phải qua siri rồi bạn , ý mình hỏi là nó vào thẳng google luôn , khỏi qua siri 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019