Google bắt đầu phát hành bản cập nhật KitKat cho Nexus 7 và Nexus 10

Didu
13/11/2013 7:11Phản hồi: 456
456 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrphan
TÍCH CỰC
10 năm
Máy mình đang ở 4.2.2 hôm nay up lên 4.3 bằng Nexus Root Toolkit thì không được, em đã vào format máy và uprom nhưng sau khi uprom khởi động lại thì nó báo "boot fail" không khởi động được không recovery được mình đã làm mọi cách theo như hướng dẫn trên các diễn đàn nhưng vẫn không chay.
Anh em nào biết hướng dẫn nhé. thank
van.iphone
ĐẠI BÀNG
10 năm
thankssssssssssssssssss
ntnam1972
TÍCH CỰC
10 năm
Chờ mãi vẫn chả thấy đâu!
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là vẫn chưa thấy bản nâng cấp qua OTA các bác ạ! Lót dép ngồi chờ vậy!
đang ngóng mà nghe hao pin hơn nên có chút thất vọng. Vì mình xài N7 chỉ để lên web. Haizz
ruabro
ĐẠI BÀNG
10 năm
De tien cap nhat cac cu vao xda muc thiet bi cua minh va tim den General vd: Nexus 7 General. Hien tai Nexus 7 2012 chi co ban up cua ban wifi con ban 3g thi chua. Nexus 2013 thi da day du
quangtran15
ĐẠI BÀNG
10 năm
N10 tự dưng bật wifi nó tải về 4.4, đẹp vãi, máy mát, wifi căng đét
ngoxe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quangtran15 Bác ở vn hay khu vực nào thế. Nó đã cho update rồi
Ai chỉ dùm minh lên 4.4 như nào vậy. Mình ko biết cách lên, máy mình nexus7 2013, máy chưa úp rom hay làm j hết cả. Ai dúp mình với
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hungmai1989 Bác vào mục Cài đặt --> Giới thiệu máy tính bảng --> Cập nhật hệ thống--> Nếu có bản cập nhật thì nó sẽ tải về và làm theo hướng dẫn thôi!
DoKhoaSG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho đến giờ con Nexus 7 2013 hàng xách tay của mình vẫn chưa thấy gì các bạn ơi, mình ở VN,
quangtran15
ĐẠI BÀNG
10 năm
N10 xach tay 32G len roi nhé, N7 thì mình ko biet
Ồ thế thì con nexus này của mình chưa có rùi
thông báo với các thím là đã có link OTA tải update về rồi nhé, còn để tự update chắc phải đợi vài hôm nữa
thím nào muốn nhanh thì vào đây
http://www.androidcentral.com/how-manually-update-your-nexus-tablet-kitkat
tuanbode
TÍCH CỰC
10 năm
@linh_pro91hp Tải về có phải giải nén không bạn? Tks!
@linh_pro91hp Xác nhận là đã có update qua OTA nhưng Việt Nam chưa cập nhật được. Làm theo hướng dẫn của bạn linh_pro91hp là lên được 4.4. Có thể sử dụng nexus root toolkit cho đơn giản.
@hanz
xài NRT dc hả bạn :3 thế thì khoẻ hơn r. tưởng lại phải down cái kia nữa 😁
@nguyenhuyck Trong advanced ultilities của NRT có sẵn Adb Sideload đó bạn. Nhưng bắt buộc phải ở 4.3 build JWR66Y stock và tải bản cập nhật OTA về máy tính :D.
@hanz
lại bật ngữa nữa rồi, chán quá, chờ full 1 cái vầ flash cho lành quá >"<
DoKhoaSG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài đặt --> Giới thiệu máy tính bảng --> Cập nhật hệ thống : chẳng thấy gì hết !
ruabro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản up ota cho Nexus 7 Wifi 2012 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1745781
Chú ý là nó nâng từ bản JWR66Y nếu thấp hơn sẽ ko được nâng cấp đâu.
Còn đây là Nexus 2013 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2380113 chú ý như trên
HungSim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ruabro Có bản 3g nexus 7 2013 chửa mấy bác
luan152
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi 4.4 này có Wifi Tethering không ạ, 4.3 không có nên em phải cài ROM Cook 😔
nghe cái tên kitkat làm đói bụng quá đi
Cloudz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang ở SmoothROM 4.2, bác nào hướng dẫn mình lên Android 4.4 STOCK đc ko ạh 😁
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung là máy ai con zin và không có kinh nghiệm vọc vạch thì đủng đỉnh chờ, không có gì phải vội cả.
tai sao ko thay noi den note 3 co ban 4.4 nhi 😔
BigM
ĐẠI BÀNG
10 năm
vừa check cho N7 lúc 10:22 sáng nay 14/11. Kết luận CHƯA CÓ update!!!!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019