Google Calendar cho Android cập nhật bản mới, hỗ trợ đồng bộ việc bỏ qua sự kiện

Duy Luân
31/7/2013 23:1Phản hồi: 19
Google Calendar cho Android cập nhật bản mới, hỗ trợ đồng bộ việc bỏ qua sự kiện

Google mới đây đã cập nhật ứng dụng Calendar của mình trên Android, trong đó cải tiến đáng kể nhất là khả năng đồng bộ khi người dùng đã bỏ qua (dismiss) một sự kiện nào đó. Trước đây, nếu có sử dụng nhiều thiết bị Android, khi người dùng chọn bỏ qua sự kiện trên một máy thì những máy khác không được đồng bộ, thế nên chúng vẫn hiện thông báo, rất phiền phức. Với phiên bản Calendar mới, chuyện này sẽ không còn xảy ra nữa. Vấn đề ứng dụng bị đóng hoặc bị lỗi khi chọn màu sự kiện đối với những người dùng sử dụng tài khoản Exchange cũng đã được khắc phục trong phiên bản Calendar mới. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về ứng dụng Calendar phiên bản mới nhất.

Nguồn: Google Play
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế cũng hợp lý, chứ bình thường cái calendar chạy ngầm suốt chỉ đề chờ thông báo cũng phí 😁
Ps: tin về Android cứ phải lấy One minh họa mới ổn đc 🆒
@nguyen_huy_hai HTC phải trả tiền để được đưa hình lên làm chủ đề cho bài viết đó bạn :D. Một cách quảng cáo rất hiệu quả 🆒
@nguyen_huy_hai thường thương là lấy con nexus 4 chứ nhỉ 😕

Kuro Keita sent this from GT-N8000 :3
1984kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng hay
Mong anh google cho thêm cái âm lịch 😁
Mấy anh tinhte cũng phái One lắm mà
Đơn giản mà hiệu quả!
rongdien2
ĐẠI BÀNG
11 năm
HIc ... Mình mới import calendar từ bold 9000 sang Google Calendar giờ bị trùng lịch tùm lum ... giờ chả biết sao xoá hết trong GC để import lại, không bị trùng nữa ... Có bác nào giúp mình với!
đồng bộ phải vậy mới được. đặc biệt là khi chuyển máy dùng liên tục.
không như chương trình Jorte calendar. kết nối sync với các máy khác cùng tài khoản rất khó.
thank duyluan.
Google bỏ latitude là buồn nhất.
halowen_pcd
ĐẠI BÀNG
11 năm
One đẹp quá, k lấy nó phí đi, kể cả là HTC trả tiền hay là mod tự lấy thì dù gì HTC One vẫn rất xứng đáng làm mẫu. XOXO
thegioia
TÍCH CỰC
11 năm
trước giờ mình sử dụng Pocket Information rất tốt....sd từ thời Palm 650 đến giờ
ndacthien
TÍCH CỰC
11 năm
Có lẽ GG là cty biết lắng nghe và thấu hiểu nhiều nhất!
viso
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này thì khác gì cái Calendar mặc định trên các máy android khi add google account nhỉ ?!?
binmsc
TÍCH CỰC
11 năm
Không khoái cái Google Calendar này, giao diện xấu. Đang xài Business Calendar hay hơn khá nhiều.
This app is incompatible with your device. -_-
Close tab, mở đt, tắt đt. Sigh..
đã update
huuthanhdtd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác cho em hỏi xíu. Em đang sài android 6, cài đặt 3 account của google. Tối qua mò mẫm cài app âm lịch chẳng hiểu làm sao trong cái google calendar lại có thêm 1 account nữa với email là jmobstudio@gmail.com (Lunar Calendar). Sáng nay em vô web lịch google tìm để xóa mà ko thấy đâu cả. Bác có cách nào xóa cái lịch của jmobstudio@gmail.com trong google calendar ko ạ. Thanks bác trước.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019