Google Calendar tự sắp xếp thời gian rảnh của mọi người để gợi ý thời gian họp tiếp theo

TDNC
28/4/2016 7:20Phản hồi: 16
Google Calendar tự sắp xếp thời gian rảnh của mọi người để gợi ý thời gian họp tiếp theo
Ứng dụng lịch Google Calendar vừa có thêm 1 tính năng rất hay là "Find a time", khi cần lên lịch cho một cuộc hẹn, phần mềm sẽ tự động tìm kiếm thời gian rảnh của bạn và mọi người trong nhóm, sau đó đưa ra các gợi ý về thời gian họp tiếp theo mà trong đó mọi người đều rảnh vào khoảng thời gian này. Nhờ đó bạn có thể lên lịch hẹn cực kỳ nhanh mà không cần phải đi hỏi thời gian rảnh của từng người.

Ví dụ bạn A chỉ rảnh thứ 2/4/6, B rảnh ngày thứ 3/6/7 còn bạn thì ngày nào cũng rảnh. Khi lên một cuộc hẹn mới, Google Calendar sẽ gợi ý nên gặp nhau vào thứ 6 vì ngày đó tất cả mọi người đều rảnh. Hoặc nếu không có ngày nào như vậy thì app sẽ gợi ý tiếp một ngày nào đó dễ gặp nhau nhất (bằng cách đổi lại thời gian của một cuộc hẹn khác).

Để Google Calendar có thể làm việc tốt như vậy thì yêu cầu bạn và tất cả bạn bè (hoặc người trong một nhóm) của mình phải cùng xài bộ ứng dụng "Google Apps for Work" hoặc "Google Apps for Education và có lên lịch hẹn và đầy đủ cho mọi cuộc hẹn trong nhóm.

Hơi tiếc là tính năng này mới chỉ có trên Calendar của Android, chưa có cho iPhone. Tải về tại đây: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.google.android.calendar

Google Calendar - Apps on Google Play

Always know what’s next with Google Calendar, part of Google Workspace.
play.google.com

Theo The Verge, Google
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng rảnh luôn
Dù sao cũng chả thay người đc, vì chỉ chúng ta mới biết khi nào cần cúp học, trốn việc, về sớm...với 1001 lý do
Vấn đề là ko phải cái gì người ta cũng ghi vào lịch.
ý là: "rảnh là k yên với tao đâu"
Càng làm chậm máy mà thôi
insoul
TÍCH CỰC
8 năm
ko khả thi
cty mình chặn Gmail nên giải pháp này coi như thất bại! Hôhô... 😁

giải pháp tối ưu của cty mình là: sếp rãnh ngày nào kêu họp ngày đó, nv không đi kệ mọe nv, cuối tháng bị chấm điểm thấp hỏi sao hên nha! 🆒:D:p
@vinhphucng25 Cty bạn chặn gmail thì nếu khách hàng dùng gmail gửi email cho nhân viên hay cho cty thì làm thế nào?
@hoa su nha nang khách hàng gửi Gmail thì được nhưng không reply được. hehe.. phải có quyền mới được reply ra ngoài! 😁
Rij
TÍCH CỰC
8 năm
1001 lí do có việc nhưng ko đưa lên calendar 😁
Ý tưởng hay quá. Cty mình cũng đang dùng bộ "apps for work" này, nhưng chủ yếu là Drive vs Mail, ko thấy ai lên lịch lv trên Calendar cả
Nó có báo bằng chuông ko ta. Hồi bữa có down về hẹn xong nó chỉ nổi lên như tin nhắn mà ko có chuông j hết 😁
Chỉ dùng cho lịch công tác chung; chứ riêng thì ko được người ta đi vs bồ cũng là bận 😆
Time rảnh là lên tinh tế chém gió hết rồi còn đâu
Cái này áp dụng cho nhóm bạn nhậu là hợp nè.
100% là đủ nhóm,khỏi thằng nào lý do lý trấu 😁
mấy cái này outlook cũng có
googlecomvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy phần mềm CalendarDC, hỗ trợ đặt lịch tương tự như Google Calendar nhưng không cần nhất thiết phải tài khoản google mà email nào cũng chơi được, còn hỗ trợ xem được ngày âm lịch nữa. Hỗ trợ cả chế độ online và offline dùng rất tiện, có nhắn tin sms cho người liên quan nữa (cái này google calendar chưa thấy có).
Đến lịch là ngoài thông báo chuông còn có tin nhắn nữa khá hay. Download trên google play nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019