Google cảnh báo Samsung không được nhái Apple

TDNC
27/7/2012 4:35Phản hồi: 715
715 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tinh Tế toàn dân có học, chửi nhau xoáy thế chứ lị, dù biết sẽ có ném đá, gạch ở mấy chủ đề này mà mod vẫn thích đăng và cho thả giàn. 90% cmt đều tiêu cực. Tinh Tế cần câu view thế à? Thảm sát đê.

//có thằng não ngắn vào khoe xe nữa mới hài.
Vấn đề chính là nhái theo một thằng đang thành công tại thời điểm hiện tại thì độ bựa của nó khủng khiếp như thế nào. Fan của nó cũng bựa y chang thế 😃
@chickenhead yeah ~~~~ 😃
Nokia™
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn s1 mà giống ip và galaxy tab giống với ipad đc thì bó tay với các bác @@ và cả ông google
em nghèo nhưng là fan công nghệ thực thụ , thấy cuộc kiện tụng này quá củ chuối!
@Nokia™ Theo bài gốc thì cái này là do Apple nói. Và cũng như bạn, tớ cũng fan công nghệ không phân biệt, nhưng thật sự nếu nhìn Galaxy S mà khó phân biệt với Iphone thì chỉ có thằng mù công nghệ, chưa dùng IP chỉ hùa theo phong trào hoặc là fan cuồng lấy cớ để war thôi. Nếu các cậu nhìn Galaxy S mà ra cái iphone thì những lời như "đồ SS bằng nhựa rẻ tiền, nhìn cùi, giống hàng Trung Quốc..." khác nào các cậu tự vả vào miệng mình.
Ifan nào nhìn cái Galaxy S kêu nhầm là Iphone giơ tay lên.
Nokia™
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lighthouse36 éo hiểu ý ông này, tóm lại theo ông là có giống ko?
@Nokia™ ý bác ấy là nhưng thằng i fan nào kêu ss giống apple mà lại còn kêu đồ ss nhìn giống đồ nhựa trung quốc rẻ tiền thì tức là tự tay bóp zái rồi =))
@Nokia™ Giống ở chổ hình chữ nhật góc bo tròn, đừng nói cái hình dáng đó chỉ có Apple mới dùng được nha, tống nguyên quả táo vô mồm đó. Và cũng không khó khăn gì là ko phân biệt được hai máy. Mồm mở ra thì cứ bảo nhìn SS nhựa rẻ tiền, to, xấu mà cứ kêu là khó phân biệt với Iphone. Hài vãi.
Nokia™
ĐẠI BÀNG
12 năm
@madeinvn2011 mình hiểu câu dưới nhưng câu trên " nhưng thật sự nếu
nhìn Galaxy S mà khó phân
biệt với Iphone thì chỉ có thằng
mù công nghệ" haizzzz,
sony đâu.....vào kiện cho ss vs apple biết tay....toàn lũ ăn cắp mà khoái kiện......hàizzzz
malepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hjhdahjdo ?o_O kiện ss thì còn đc chứ lấy gì mà kiện app hả bạn?.hãng nào cũng có thể kiện ss nhưng k0 fải ai cũng kiện đc app 😁
Hai thằng nó đánh nhau thì kết quả chả lợi ích gì cho người tiêu dùng cả. Nếu bên thắng cuộc nó chịu giảm giá cho mình nhờ tí thì cũng ráng mà ủng hộ. Đằng này thằng thua thì bị phạt tiền, cấm bán; đứa thắng thì trở thành độc quyền, giá sản phẩm lại có cơ hội tăng thêm.

Tốt nhất cứ cho nó độc quyền trong 1 năm đầu tiên công bố thôi, sau đó mẫu mã gì công khai ra hết cho các hãng khác cùng dùng để cho thị trường cạnh tranh, người tiêu dùng được nhờ tí nào.
a Gu gồ đã lên tiếng. ủg hộ hehe
Đọc cái bài gốc thấy để "Apple: Google Warned Samsung Against Copying Us". Về VN mod để "Google cảnh báo Samsung không được nhái Apple"
Đề nghị mod xem lại.
VipKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lighthouse36 thì tôi đã nói mod cố tình gây war mà 😆
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng cái S1 nhìn thoáng qua như của IP nhưng quan tâm làm gì
Chất lượng mới là vấn đề e quan tâm 😁
Mình chỉ thích xài ip
@nguyentrungquan nhà ông này chắc hộ khẩu trong rừng Quốc Gia Phong Nha Kẻ Bàng,hôm bữa đang ngồi nhậu với thằng bạn nge thằng dân tộc kế bên nói ip nhạy lắm xem hình ảnh lấy tay phóng to thu nhỏ đã lắm vlllllllll😁
nói thật hàng ss là hàng tàu khựa cao cấp !
chuyên đi lấy í tưởng và thành công của người khác rồi về sao nấu lại và cho ra lò 1 san phẩm made in ss .bác nào nhìn những con như con ace . s1 ,s2 mà nói nhìn chả thấy có điểm nào giống ip thì các bác nên đi kiểm tra não về tính nhận thức đi !
@khonggianbonchieu_dh Bác nên kiểm tra não đầu tiên ạ :oops:
@khonggianbonchieu_dh chuẩn đấy bác, ai lỡ mua hàng SS rồi thì vứt mẹ đi cho nhanh, xài hàng SS nhìn bẩn tướng lắm ợ 😔
heniken111
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoclovely26 bác này nói nhẹ tay tí
dẫu sao thì có vứt hay không cũng là quyền của người ta mà ;)
Nokia™
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khonggianbonchieu_dh tinhte có mem như thế này ư
comment lên những câu ntn đủ biết kiến thức của bạn như thế nào rồi , trình độ lùn
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
@khonggianbonchieu_dh Bác cần đi kiểm tra thì đúng hơn 😁
phat biểu bừa bãi
magom
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác A nói tài thật đó người nào cũng lớn rồi nghĩ sao nói khi mua điện thoại hay máy tình bảng ai ko xem trước hoặc tham khảo mà bảo là nhìn ko phân biệt dc mà mua lầm hài vãi( mình ko phải là fan bên nào nhưng công bằng mà nói thôi )
Mình thì thấy rằng tinhte có vẻ rất thích những tin nào mà Samsung tỏ ra yếu thế hơn apple. Những tin Samsung thắng kiện apple mình đọc được trên các web khác thì còn lâu mới thấy tinhte đua tin. Không hiểu các mod với admin có bất công lắm không nhỉ

(ý kiến chủ quan của mình, sorry)
@nicolasfrancs chuẩn rùi bạn 😃
Apple có " cơm" ăn thì để cho ss " húp cháo" cũng được
Nhưng quả thật ss ko biết điều tí nào, càng ngày càng nhái trắng trợn, đến nổi đối tác " ruột" là GG cũng phải cảnh báo
Bó tay với trùm nhái hàn xẻng
long xu
ĐẠI BÀNG
12 năm
dù sao đi nữa thiết kế của iphone mang tích cách mạng cực cao và...anh em khác đi theo ^ ^
Ai chẳng nhận ra SS nhái dáng của iPhone. Có mỗi nó là không nhận ra thôi
@bumbm Bợn trẻ là nói chung là 1 thành phần, còn cái mày-tao là chỉ dành cho 2 ng đối khẩu với nhau, già đầu còn ko phân biệt nổi 2 chữ khác nhau sao, thích thì tui với ông xưng mày tao, còn bợn trẻ ám chỉ là ngôi thứ 3 rồi thím
@impressive2000 éc thích thím hơn àh 😃
@bumbm Cũng trực suốt cái tinhte coi bộ ranh dữ he
@impressive2000 nay nghĩ ở nhà nên trực 😃😃
vì sao ăn cắp dễ bị côgn an bắt, đơn giản, giấu đầu hở đuôi, kiểu gì ngta cũng bắt thóp được

nhìn SS là đủ hiểu =))
Thẳng thắn thật thà thường thua thiệt
Lươn lẹo luồn lách lại leo lên!
Chỉ thương cho bác No thôi...vẫn yêu bác ấy.
@tieungunhi92 nô giờ chỉ là cái bóng của mình 😔 buồn, mua con N81 xong giờ quăng vào tủ, chả thèm xài
Nokia™
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieungunhi92 chị thương em à......
thích thế ,hí
@Nokia™ Thật ra thì yêu em Táo cơ!cơ mà nhà con mụ đấy giàu...không chơi đc. 😔
bài đầu tiên của mình bị xoá rồi , ai bảo Mod thiên vị Apple đâu =)) đấm phát chết luôn nhá 😆
@nhoclovely26 nguy hiểm thì bị xóa thui 😃 may chưa ra đảo áh ;) thánh hương bàn thờ cảm tạ trời phật vì mình là ifan nên dc mod tha đi 😃😃
@bumbm cái đờ cờ mờ nhà mày , đụng mồ mả nhà mày à sao quote bài tao ??
Tao nói là tao ko đụng đến mày, làm ơn tránh xa tao ra, cho phát rắm cả họ hàng nhà mày cùng ngửi bây giờ
cuongsl0143
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bumbm em thích bác bài viết mang tính giáo dục cao
@nhoclovely26 Bac tinhte qua!!! Xin loi vi ko tv

Sent from my U8800 using Tinhte.vn
tso
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhái thì đã sao, kiện cũng chả sao tiền vào đầy túi là OK rồi. Kinh doanh là bất chấp thủ đoạn.
Ai thích hiệu nào dùng hiệu đó, sao phải xoắn lên chứ😃
lần nài ip mà thắng kiên thì sẽ kiện lun mấy thằng Tàu khựa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019