Google cập nhật Glass với tính năng chớp mắt để chụp ảnh, hỗ trợ đầy đủ Hangouts, post video YouTube

Duy Luân
17/12/2013 23:28Phản hồi: 60
Google cập nhật Glass với tính năng chớp mắt để chụp ảnh, hỗ trợ đầy đủ Hangouts, post video YouTube

Google mới đây đã ra mắt một bản cập nhật mới dành cho chiếc kính mắt thông minh Glass. Bản update này bổ sung nhiều tính năng mới, có thể kể đến như việc cho phép chớp mắt để chụp mắt, hỗ trợ tốt hơn cho việc thực hiện cuộc gọi/chat/gửi hình ảnh bằng Hangouts, có thêm chức năng tải video lên YouTube (ra lệnh: "OK Glass, share with YouTube"). Google cũng có cung cấp một tính năng bảo mật mới và hãng nó giống như một "màn hình khóa" cho Glass, chỉ khác là thay vì chúng ta nhập mã PIN, mật khẩu hay vẽ các đường nét như trên điện thoại thì giờ đây việc mở khóa sẽ thực hiện bằng một chuỗi những thao tác chạm và quét ngón tay lên bề mặt cảm ứng trên kính.

Nói thêm về tính năng chớp mắt để chụp ảnh, Google cho biết rằng "Glass sẽ giúp bạn tìm kiếm và trải nghiệm thế giới xung quanh mà không phải lo lắng quá nhiều đến vấn đề công nghệ", nhưng không thấy nói gì về vấn đề quyền riêng tư. Hãng chỉ nói rằng ứng dụng của thao tác chớp mắt này không chỉ dành cho chụp ảnh mà còn để làm nhiều việc khác như chớp mắt để trả phí, chớp mắt để mua hàng, chớp mắt để xem công thức nấu ăn... Trước đây từng có một app bên thứ ba để giúp Glass chụp ảnh bằng cách chớp mắt.

Bản update mới còn cho phép Glass tương thích với ứng dụng MyGlass dành cho iOS. Phiên bản ứng dụng đi kèm này đã xuất hiện trên App Store nhưng nhanh chóng bị gỡ bỏ. Google nói họ sẽ cho phép tải về MyGlass trên iOS trong khoảng cuối tuần này.

Một số hình ảnh của bản update

Nguồn: Google
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

" Bản update này bổ sung nhiều tính năng mới, có thể kể đến như việc cho phép chớp mắt để chụp mắt "
cái này là quét võng mạc ạ ?
em tưởng là chụp ảnh bằng cách chớp mắt thì cứ 5s 1 lần chớp -> 30 phút sẽ hết pin
@nguyenthanhhieuthanson Chớp mắt chụp ảnh thì thấy tía, 30p nó chụp hết bộ nhớ và hết pin luôn, nhắm mắt 3s chụp ảnh thì may ra còn tin. Chứ chớp mắt thấy chả có gì hay.
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@Thiết Kế Website Miễn Phí Bác đang đi xe máy thấy cái muốn chụp mà bác nhắm 3s thì em sợ chắc là bác sẽ ko mở lại đc mắt nữa 😔
@=Tử_Hải= hahaa
@nguyenthanhhieuthanson Bộ google ko nghĩ tới điều này chắc? Nó thống kê những cái nháy mắt "bình thường" của người đeo, khi nào nháy mắt ko tự nhiên thì nó hiểu là cần chụp ảnh
vinandroid
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tính năng này gọi là đá lông nheo để chụp ảnh đây 😁
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@vinandroid Oh oh!đá lông nheo nhầm vợ người thì có mà (răng đi trước, môi lă lướt theo sau.:eek:
chắc là chớp 3 cái liên tiếp là chụp
vuong234
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuhariver chỉ cần theo dõi cử động mắt chắc cũng 1 lúc là hết PIN :rolleyes:
đúng hàng độc
Càng ngày càng ngon. Bao giờ mới dc dùng đây?
Quá dữ.. Hôm nay ko biết giá bán nhiu chục .. Mua về làm quà tặng Noel cho bạn bè.. Tha hồ nheo con mắt.. Hihi
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
sáng tạo thật. nhưng thấy google đang dần giúp chúng ta phụ thuộc càng nhiều vào công nghệ.😃
ps: k biết đeo cái này có nhah bị cận k nhỉ :0
@Thiết Kế Website Miễn Phí Fâybốc chỉ là cái đống rác thui
@Thiết Kế Website Miễn Phí Ông nội mình có cả này =]]
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@Thiết Kế Website Miễn Phí apple thì hiện giờ chưa dính cái gì. ss thì có cái tv 😃
mà quan trọng độ phụ thuộc nó như thế nào thôi 😃 nó phục vụ mình hay là điều ngược lại bác ạ 😃
@hypous Đến lúc bác 60-70, chứ không phải nói những ai 60-70t bây giờ. Please, hizzz
replay767
TÍCH CỰC
10 năm
Mãi mà chả bán. Ngán đến phát chán! :/
@replay767 Bán cho bác biết là nó tỗi tè lè à? Để người ta fix lỗi và thêm tính năng xịn vào
Chớp mắt để chụp hình, quay phim, thanh toán
Nhắm mắt để tìm đường, tìm người thân, tìm vị trí, tìm sản phẩm
Mở mắt để ngủ, để nghỉ ngơi và thư giản
Nheo mắt để xem phim, đọc tài liệu
Nhướng mắt để thể hiện cảm xúc, trao đổi dữ liệu
Lòi mắt để thay đổi giao diện, đổi biểu tượng, đổi style
Thụt mắt để gặp bác sỹ

CHÓT: THAY MẮT để sử dụng sản phẩm hiệu quả hơn
@replay767 bán chắc gì bố đã mua mà cứ làm trò
"ứng dụng thao tác chớp mắt để chụp ảnh" --> hôm nào mắt bị nhặm là sẽ có những tác phẩm "chụp liên tục" ngay.
"ứng dụng của thao tác chớp mắt này không chỉ dành cho chụp ảnh mà còn để làm nhiều việc khác như chớp mắt để trả phí, chớp mắt để mua hàng, chớp mắt để xem công thức nấu ăn..." --> thao tác chớp mắt tương đương chức năng "confirm" nhỉ!
@fanyingni Vào 1 shop, thấy em PG đẹp quá, chớp mắt với em liên tục, về nhà thấy báo cái bill, ngã lăn ra chết.
@fanyingni Đi cưa gái, cô ấy chớp mắt với mình thì 99% là ok rồi. Có lẽ anh google học theo cách này 😃
@Thiết Kế Website Miễn Phí Công nhận, có lẽ xu thế tương lai mấy ông kinh doanh cho mấy em PG chân dài ra õng ẹo, anh ơi chớp mắt với em !!
Cái kính này ở VN có bán chưa ấy nhỉ,có pro nào biết ko vậy? :oops:
@IPHONE Pro.No1 Chờ update tính năng nhìn xuyên quần áo rồi mua anh ơi
@IPHONE Pro.No1 hiện nay Mỹ chỉ bán cho dev. Cô cháu mình được mua 2 suất, bác quan tâm mình giới thiệu mua hộ teực tiếp từ Mỹ.

ngay tại Mỹ mua cũng không dễ. Chưa bán cho người dùng.
@tú tầu Thế thì đau mắt hột có mà toi 😃
Đeo cái này vô mấy nơi nhạy cảm dễ bị đuổi hay đập... như cơ quan an ninh, quân sự, nhà hàng, vũ trường, quán bar...
Sau này nhiều nơi người ta cấm sử dựng kính thông minh, đồng hồ thông minh... có camera ...
thậm chí điện thoại thông minh có camera xoay như của Oppo, đặt nằm trên bàn cũng quay/chụp hình được... cũng sẽ bị cấm...
Cái gì cũng là con dao 2 lưỡi...
@MrDuc2010 Vâng, mà nó lỡ đập vào mắt, thì mắt bác nheo nheo chớp chớp liên tục, là nó chụp liên hoàn cước luôn.
@Thiết Kế Website Miễn Phí bị đánh liên hoàn cước luôn... 😁
Bác tin tui đi! Cái loại này phổ biến hơn, trong tương lai nhiều nơi thấy bác đeo người ta sẽ ko cho bác vô... móc ra đeo thì bị tịch thu hay đuổi về...
:D
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
10 năm
đọc cái bài này với cmt của các bác cứ nháy mắt liên tục :😁
Quá đã luôn 😁. Nhưng giá chả đã chút nào ;)
Chức năng này vừa bật lên đúng lúc ngứa mắt nháy liên tục thì đứng hình luôn 😁
xyzmen
CAO CẤP
10 năm
hổng có xài nên chưa hiểu cái này lắm...hổng lẽ cứ chớp mắt là nó chụp à???bình thường một người cứ khoảng 20s là chớp mắt một cái, chụp suốt ngày á???
@xyzmen 20s chụp 1 lần thì em kô sợ
Em sợ là có lúc mình chớp 5 - 7 cái 1 lúc, thì nó chụp nhanh quá, nó đứng máy 😃
libido102
ĐẠI BÀNG
10 năm
em chả có kính mà đọc bài này cũng chớp mắt xem nó thế nào 😁
DTR7
TÍCH CỰC
10 năm
Nhỡ mà đang đeo bụi bay vào mắt -> Nháy mắt liên tục -> Chế độ
Bracketing😁
Hiện mình có cô cháu gái được mua 2 suất theo tiểu chuẩn Dev.

Cô cháu nói để lại 1 cái giá gốc. Bác nào quan tâm thì pm mình. Kính này không bán cho người dùng vào thời điểm hiện tại
Thế này thì câu "Mắt chớp chớp, mồm đớp đớp" cũng dùng cho anh Google Glass này được (vì thở không nổi khi nhận hoá đơn thanh toán sau khi chớp mắt lia lịa)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019