Google cho phép sao lưu toàn bộ máy tính lên Google Drive

sonlazio
13/7/2017 1:46Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua thêm là chắc luôn
MashiXx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá khủng khiếp, mình sẽ dùng tất cả các app của GOOGLE =))
ngocsonak
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy là Google sắp thâu tóm toàn bộ dữ liệu của khách hàng.
LeTAnh
ĐẠI BÀNG
7 năm
abc xyz
lovine
ĐẠI BÀNG
7 năm
@neo02 Acc edu hay sao mà nhiều thế bác?
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
chỉ 5 năm nữa thôi, Cloud sẽ là công nghệ lưu trữ dữ liệu lạc hậu và được thay thế bằng Blockchain
Dùng cái này hay, làm việc ở nhà với cơ quan không cần vác máy theo, không khác gì dropbox, chỉ tội gmail, gôglephoto, ggdrive tổng chỉ có 15G, nên quá ít.
baonlq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao lưu dữ liệu cá nhân là chính chứ lưu cái ổ chứa Win làm j bác 😁
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
7 năm
chỉ cần bạn có mail giáo dục đuôi ".edu" thì drive của bạn tự động có 2PB cho tất cả dịch vụ của GG rồi.

tên chính xác "Office 365 Education" chỉ cho xài online thôi, bộ ofice ofline phải mua bản quyền hoặc c.r.@.c.k. Thêm nữa là thằng microsoft phức tạp hơn GG, ko phải trường nào nó cũng cho, nhưng mấy đh nổi tiếng của VN thì nó cũng cho gần hết rồi
@huythanhnv mình thắc mắc cái office 365 education, mail mình sinh viên .edu mà đăng ký sử dụng không được
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dangkhoa_2808 Check inbox nha bạn
nhunhien89
TÍCH CỰC
7 năm
Có cách nào di chuyển cái thư mục GG Drive này ra khỏi ổ C không? Chỉ cho chọn thư mục được Sync mà không di chuyển được cũng như không, muốn sao lưu hình ảnh nhưng không muốn ổ C nó đầy. Vẫn phải trung thành với Dropbox với dung lượng 9GB, còn cái Drive này không giới hạn dung lượng nhưng vẫn chỉ để upload thủ công.
baonlq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhunhien89 lúc cài GG Drive vào máy tính nó vẫn cho chọn thư mục muốn syn đó bạn, chọn 1 thư mục nào trong ổ khác C vẫn được
kdtt5390
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này là nâng cấp cách quản lý. Trước giờ mình chỉ lưu data làm việc. 15gb thì ít quá. Cái google drive của mình giờ chứa 106Gb, cứ cho đồng bộ, làm việc 2 máy tính rất tiện.
bigboypy
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào muốn mua acc sinh viên lưu ko giới hạn ko
OneDrive gần đây up chậm quá. GoogleDrive vẫn nhanh bình thường. File mấy chục mb thôi OneDrive chờ, GoogleDrive chớp mắt là xong. Trên điện thoại bác ms còn chậm hơn.
viet_an
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Fan Lam Mình mới up gần 300GB lên onedrive, vứt máy chạy một đêm nó up được mấy chục GB luôn, tốc độ toàn max so với đường internet nhà mình 😁
mình mua gói 45k/tháng/100gb chỉ 1 tháng, mình chứa hết 100gb, sang tháng mình ko mua 45k nữa và tài khoản mình thành tk thường thì có bị mất 100gb đã up ko nhỉ?
noblemanhp
TÍCH CỰC
7 năm
XIn hỏi các bác là mình đã sync một số thư mục lên My Computer rồi, nhưng giờ cài lại win nên cài lại app Google driver và sync lại thì nó tự động up thêm thư mục đó với tên giống hệt lên mà ko gộp chung lại dẫn đến bị t rùng thư mục và tốn dung lượng. Giờ có cách nào khi cài lại app nó tự động tiếp các thư mục mình chọn đồng bộ ko
@noblemanhp Mình cũng bị giống bạn. Bạn tìm ra cách khắc phục chưa vậy.
@noblemanhp Mình cũng bị giống bạn. Bạn tìm ra cách khắc phục chưa vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019