Google Chrome ngốn ram theo thời gian

3/11/2018 14:30Phản hồi: 23
Như tiêu đề

trình duyệt chrome chiếm ram theo thời gian xem video trên web. Lúc đầu có vẻ bình thường, sau khi xem được khoảng 1 giờ thì chrome đã chiếm 90% ram (ram 4g). Như vậy là sao các bác?
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

http://123link.pro/ZFhb
greatmen88
TÍCH CỰC
5 năm
RAM việc của nó là sinh ra để xài. mà bạn cứ ko cho nó xài thì làm thế nào, năm 2018 máy bạn còn 4Gb thì hơi thiếu rồi
@greatmen88 vấn đề ở đây ko phải là ko cho nó xài bạn ạ. Nếu nó tăng lên theo thời gian như thế thì có bình thường ko?
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Mình muốn cho 1 ngày nó ngôn 12GB Ram còn ko đc nè ahihi, để ko cũng chẳng làm gì
greatmen88
TÍCH CỰC
5 năm
@phamhoainhan227 Chính xác luôn, ram nhiệm vụ sinh ra để lưu trữ bộ nhớ tạm cho ứng dụng, xài xong nó trả lại ram, đang muốn xài hết chỉ có nước mở máy ảo mới hết, còn bình thường ko hết nổi
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@greatmen88 :v chuẩn
lúc tgian sau bạn có mở thêm gì ko nhỉ
@AbihT Mình chỉ xem trên 1 tab, máy cũng ko mở gì khác ngoài chrome
@Minh_nhat1101 Mình không mở nhiều tab bạn ak. Mình chỉ xem trên 1 tab, máy cũng ko mở gì khác ngoài chrome
Mình xem tvhay.org với phimmoi.net đều bị. Có khi nào 2 web này lợi dụng máy mình để đào bitcoin ko nhỉ?? :oops:
@Vượng Phạm Trí phimmoi có lưu cache lại nhiều lắm 😁 mà chắc ko phải đào bitcoin đâu :D
@Lê Phú Khương haha mình cũng nghĩ vậy, chứ giải thuật toán thì cần hiệu năng CPU chứ cần ram làm gì ha :D:D
Bình thường thôi, càng xem về sau dung lượng bộ phim nó tải vào ram lưu ở đó. Còn năm 2018 sài 4g ram thì sao chứ? Nhu cầu lướt web xem phim văn phòng 4g dư sức.
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
2018 rồi còn 4G ram là sao, nâng lên 8G đi, dual ram nó chạy phê lòi tăng hiệu năng tổng 20% .
@Ethanol mình đang xài win 10 bản quyền, lên 8g ram liệu có mất bản quyền win ko nhỉ??
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
@Vượng Phạm Trí Nếu là laptop thì sẽ mất còn Pc thì không, với pc thì rutas điện, mở máy ra cắm ram vào, nắp máy vào và bật lên thôi.
@Vượng Phạm Trí Hết bh chưa . Hết rồi thì mạnh dạn nâng ram , nâng ssd .
TungAnhh
ĐẠI BÀNG
5 năm
thì là thiếu ram thôi, trước dùng 4GB ram mở k làm gì cũng mất tầm 40% rồi, dùng chrome xem mấy web phim còn có nhiều cache nữa thì chả tốn, giờ lên 8GB chả phải lo nghĩ gì, 4GB hiện tại vs win 10 thực sự là hơi bị eo hẹp
@TungAnhh mình đang xài win 10 bản quyền, lên 8g ram liệu có mất bản quyền win ko nhỉ??
TungAnhh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vượng Phạm Trí k sao đâu, làm sao mất được, trừ khi cài lại win, mà thường giờ win bản quyền số rồi, cứ cài đúng là tự nhận thôi
hangco
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhưng như vậy pin hao nhanh hơn,
@hangco và có vẻ bất thường, cách đây tầm 3-4 tháng mình xem bình thường, ko vấn đề gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019