Google Chromecast thế hệ thứ 3: thiết kế mới, không có nhiều nâng cấp, hỗ trợ multi-room, giá 35$

eddie-labo
10/10/2018 9:20Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng tiện lợi
cái này it xài nhỉ
TangLy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn đang xài Chromecast đời đầu, quá đủ cho nhu cầu cast YouTube lên TV, mình thì không có nhu cầu cast nội dung từ điện thoại nên không quan tâm lắm đến vụ 1080p/60fps hay 720p/60fps, ;););).
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
ae cho hỏi làm sao để cast phim từ trình duyệt safari của iPhone lên Google Chromecast nhỉ?
Với cả làm sao để cast nguyên màn hình iPhone/ Mac lên Google Chromecast luôn ??? tks ae
romero
TÍCH CỰC
5 năm
@wolfee AppleTV chính chủ
quy_deptrai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thớt có lộn ko, con Chrome 2 của mình nó phát được 1080 60p rồi, sao giờ lại bảo Chrome 3 mới có.
Còn mâý bác hỏi có cast được video từ Facebook ko thì trả lời là có nhé. Mình dùng 2 năm nay thấy ngày càng nhiều ứng dụng hỗ trợ cast. Nó hỗ trợ trực tiếp từ trình phát video trên smartphone luôn. Phim xxx thì trang xvideos hỗ trợ rồi nhé.
Còn cast trên máy tính thì dùng trình duyệt chrome để cast 1 tab hoặc là cast monitor.
Cast monitor thì tương đương với kiểu mirror nguyên cái màn hình lên, rất tiện cho việc trình chiếu ko cần sử dụng cable.
Có thể mirror nguyên cả cái đt lên tivi luôn bằng app Google Home.
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@quy_deptrai Cảm ơn thông tin hữu ích
Bút xanh
TÍCH CỰC
6 năm
Gần đây màn hình Youtube trên máy tính bàn (PC) có luôn biểu tượng của Chromecast nên thêm phần tiện lợi.
Không biết TV khác như thế nào chứ mình sử dụng Mi TV và Xiaomi điện thoại có thể xem được trên TV
phim từ trang Phimmoi.com, thế là đủ.
xuanquyhnvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn dùng con nexus player từ đời đầu. Quá ngon và tiện lợi gần như những apps mình dùng đều hỗ trợ, cast màn hình pc lên màn hình tv. Mặc dù có remote và gamepad luôn nhưng mình toàn cast từ điện thoại hoặc máy tính lên là chủ yếu, thao tác nhanh hơn :rolleyes:
phananhsang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho em hỏi, có phần mềm nào cho iphone mà cast dc cả nhạc và phim tren các trang web trên mạng, cho phép add playlist ko
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@phananhsang Tắt Tivi là tắt nguồn rồi...

Ngoại trừ Tivi có hệ thống chuyển tiếp tín hiệu qua loa
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HamDzui Bác phải làm rõ ở đây là chromecast bác cắm vào amply hay cắm vào TV?
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@Thangga13312 Nếu cắm vào Âm ly (Receiver) thì nghe nhạc khỏi cần phải bật tivi… chuẩn.

Nhưng hệ thống đó đòi hỏi phải khá đồng bộ là tất cả mọi thư 4K, kha khá mắc tiền… và hơi cồng kềnh. Mình cũng làm nhưng cuối cùng không dùng vì bản thân TIVI 4K đời mới đã là Smart, có thể ttuyền hình ảnh trực tiếp lên. Mình ưu tiên dùng App YouTube trên TIVI luôn, đỡ phải mua Chromecast

Còn vụ âm thanh YouTube, cách đơn giản nhất là phát âm thanh qua Bluetooth hoặc Chromecast Audio....Sau này lười quá mình chơi giải pháp kiếm con iPhone 6S cũ 64GB hay con Android Samsung S6+ chép nhạc vào, cắm dây trực tiếp mà nghe trên tai nghe
phananhsang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HamDzui Mình đang cắm chromecast vô cái Soundbar. Soundbar giờ đa phần đều có 2 cổng HDMI, 1 in, 1 out. Mình cắm chromecast vào HDMI in. Còn cổng HDMI out của loa thì nối với (HDMI ARC) của tivi. Thế là tắt tivi loa vẫn hát, thích xem hình thì mở tivi lên. Còn khi ko dùng chromecast thì tivi vẫn đẩy âm thanh dc cho loa. Còn 4k thì thì các soundbar khoảng trên 10 chai là nó hỗ trợ. Ít tiền hơn thì nó pass hình anh 1080 thôi
episovn91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài Chromecast 1. Mới sắm thêm con chromecast 3 sáng nay giá 1tr2 thay cho cái android box ngoài phòng khách. Thấy xứng đáng đồng tiền.
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
5 năm
@episovn91 Bác mua ở đâu vậy?
episovn91
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thangga13312 Đây bạn.
https://www.droidshop.vn/san-pham/google-chromecast-3/
catbien268
ĐẠI BÀNG
5 năm
@episovn91 vào mấy trang web xem đá bóng cast qua tv được không bro
phananhsang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@catbien268 Đươc
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
các thớt cho em xin ý kiến với giờ nên mua chormecast hay mibox 4k nhỉ mua cho phụ huynh nhà mình có cái tv không phải android tv . thấy các bác mò mẫm cái dt nhỏ quá mình định đầu tư các bác cho mình ý kiến với
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vi_Thang Nếu là phụ huynh thì mibox có vẻ hợp lý hơn vì nó tích hợp sẵn chromecast và phụ huynh thao tác trên điện thoại cũng khó khăn, cứ mở youtube sẵn tích hợp thêm voice search cho các cụ là xong.
Tuy nhiên nếu là em thì em vẫn thich chromecast hơn. 😃
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
@Thangga13312 hic mình đã loại chromecast ra luôn gòi ợ giờ chỉ phân vân fpt box với mibox thôi mà bạn bán mibox nói bản nội địa ổn định như ko có tiếng việt cón bản quốc tế thì hay lỗi vặt hic khó nghĩ quá đòng giá nhưng cấu hình mibox s 4k mới cao hơn gấp đôi fpt box thớt ợ
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vi_Thang Thực sự mà nói thì em ấn tượng khá xấu với mấy con set top box android tv giá rẻ lắm rồi. Xài đc tầm 6 tháng trở lên là lỗi lên lỗi xuống. (kể cả FPT Play box hay Mibox).
Nếu có xài android tv thì em chỉ xài cỡ như shield tv trở lên thôi. chịu khó đầu tư mắc xíu nhưng mà chắc.
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
@Thangga13312 okm mình định mua cho cha mẹ xài kiểu như xem youtube, lướt web sơ sơ thôi chứ cũng không có làm gì nhiều nên mình mới định mua mibox
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
Castchorme từ iphone phimmoi youtube tắt quảng có dc ko b?
zamaco
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thiết bị này cũng rất phù hợp với Máy chiếu
Bác nào nói con xiaomi 4k globa j j đó tìm kiếm bằng giọng nói tốt thì chắc chức năng tìm kiếm bằng giọng nói của tivi sony thành thần thánh mất thôi. Chứ nói vấn đề phải gắn dây nhợ này nọ lằng nhằng. Bác nào cần tư vấn tôi tư vấn cho chỉ cần đúng 1 cái tivi là giải quyết hết tất cả vấn đề mà chrome cast hay mấy cục android box đang làm hiện nay! Quan trọng là tiện lợi tốc độ và hiện đại! 4.0 rồi chứ ko phải đồ đá đâu
Giờ chromecast lên tới bản thứ 4 chưa các bạn ?
sao_lai_the
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khoailangsung0 Sắp ra mắt rồi bạn. Dự đoán là chạy Android TV, có cả điều khiển từ xa.
https://ww.9to5google.com/2020/03/10/exclusive-2nd-gen-chromecast-ultra-android-tv/#
Nous
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác nào review em Ultra này đi ạ? https://smarthomekit.vn/san-pham/google-chromecast-ultra/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019