Google.com tự động biết khi nào bạn cần tìm hình ảnh

TDNC
6/6/2011 2:31Phản hồi: 51
Google.com tự động biết khi nào bạn cần tìm hình ảnh

Mặc dù chỉ là một bộ máy tìm kiếm nhưng Google luôn luôn được cập nhật những tính năng mới, từ lớn đến nhỏ để nâng cao hiệu quả tìm kiếm của mình. Gần đây nhất là chức năng tự động nhận biết khi nào bạn muốn tìm hình ảnh ngay khi gõ từ khóa vào. Khi trong từ khóa bạn gõ có các từ như "photo", "image", hay "picture" thì trang kết quả sẽ hiển thị nhiều hình ảnh hơn so với trước đây chỉ có 4, 5 hình tượng trưng ở đầu trang.

Và khi rê chuột lên các tấm hình này, nó cũng sẽ phóng to hơn giống như hiệu ứng bạn hay thấy khi tìm ảnh ở Google Images. Cũng như mọi lần, chức năng này mới chỉ có ở trang google.com phiên bản tiếng Anh, các ngôn ngữ khác sẽ được bổ sung vào tháng sau.

Theo Google
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay thật, có cách nào thử trước không nhỉ :p
fake IP US vào coi :">..........................
ndacthien
TÍCH CỰC
13 năm
Bác Gù này ghê thiệt, đưa tính năng mới liên tục lên sản phẩm của mình, chắc muốn tận diệt các đối thủ đây.
Có rồi chứ thử gì nữa...try now
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
cái gì cần thì cứ google... nó thành "một phần của cuộc sống rồi " 😁
Skynet là đây :cold:
NicolasTae
ĐẠI BÀNG
13 năm
Terminator cũng sắp xuất hiện rồi 😆
gu gồ prồ nhứt quả đất.....
wao google quả là chuyên nghiệp nghen ^^
giờ mới biết đến cái này, trc giờ toàn sang image thôi
Hay ghê. Google luôn là công cụ tìm kiếm số 1 đối với tôi
google thật trâu đất....................................
Vì vậy Google mới đứng đầu thế giới về tìm kiếm trên internet, và sắp tới sẽ đứng đầu thế giới về mảng hệ điều hành của smartphone và netbook. Google number one.

P/S: bạn thân nhất của tớ là Google, vì ngày nào cũng gặp và ôm nó cả, chưa kể có những đêm sờ soạng em nó cả đêm, hehe...
giờ tìm kiếm google là chuẩn nhất ....
Bing tìm ảnh cũng khá. Nhất là những hình ảnh gg kô dám tìm :mstickle:
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Là sao bác, cho cái ví dụ coi nào...
Vào gg và bing. Cùng sớt từ khóa: "jessica alba nude". Nhớ tắt cái chế độ an toàn của Bing đi. Sẽ thấy sự khác biệt ;))
smallvjlle
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thấy chả khác gì, gg tắt safe seach đi thì cũng chả kém, có khi còn tàn bạo hơn.
Kazu
ĐẠI BÀNG
13 năm
gã khổng lồ.......................
Từ trước tới giờ, mình vẫn trung thành với Google, chưa thấy cái nào có thể thay được
google trước giờ vẫn vậy mà ta google là số 1,làm tất cả những gì cũng cần đến google,không có google hơi mệt nhỉ
grow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa sử dụng được

Mới vào Gòogle thử mà chưa thấy. Chắc mới test thôi
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Dạo này Google rất chịu khó tích hợp các tính năng mới cho công cụ tìm kiếm của mình, hôm vừa rồi là nút +1, hôm nay lại thêm chức năng tự động tìm kiếm hình ảnh. Yêu google quá! 😁
Trang chủ mặc định khi mở trình duyệt Web của mình là Google.com.vn :D
ducanh77
ĐẠI BÀNG
13 năm
thích nhất Google ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119