Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google công bố ứng dụng Youtube Go, tối ưu cho việc xem và chia sẻ video offline

agp8x
27/9/2016 8:20Phản hồi: 42
Google công bố ứng dụng Youtube Go, tối ưu cho việc xem và chia sẻ video offline
YouTube Goứng dụng mới của Google trong nỗ lực tăng tầm ảnh hưởng của YouTube đến các vùng sâu vùng xa, nơi mà mạng lưới internet còn giới hạn. Nó không chỉ cho phép người dùng tải về xem offline các video trên YouTube mà còn có thể chia sẻ thông qua mạng nội bộ mà không cần internet.

maxresdefault (2).jpg

Ứng dụng YouTube Go được phát triển từ nhu cầu của người dùng Ấn Độ, vừa muốn tiết kiệm cước dữ liệu cũng như giới hạn về kết nối nhưng vẫn muốn tham gia các hoạt động mạng xã hội nội bộ.

Mục đích của ứng dụng YouTube Go là cho phép người dùng có thể tải các video trên YouTube về máy về xem offline sau đó mà không cần kết nối mạng. Người dùng có thể tuỳ chọn chất lượng và biết rõ dung lượng video mà mình tải về. Không dừng lại ở đó, YouTube còn cho phép người dùng có thể chia sẻ nội bộ với nhau video mà không cần sử dụng internet hay cước data. Nó khác với ứng dụng YouTube phổ biến hiện nay chỉ tối ưu cho việc xem và tương đối hạn chế về mặt tính năng khi xem offline.

Tạm thời YouTube Go chỉ dành cho thị trường Ấn Độ, chẳng rõ liệu có phát hành cho các thị trường khác hay không. Nhưng đây hứa hẹn là một ứng dụng rất tuyệt dành cho Việt Nam chúng ta, vốn có mạng lưới internet bị hoành hành bởi nạn đứt cáp quanh năm 😁

Theo The Verge
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh523110
TÍCH CỰC
8 năm
Mạng đứt thì vẫn còn đỡ hơn là hạ tầng mạng kém như Ấn Độ.
@anh523110 Thôi đừng bao biện cho mấy cái vụ đứt cáp ở VN đi. Tiều thu không thiếu một xu mà chất lượng thì như cc, giá thì không rẻ, 1 năm chắc phấn đấu đứt đủ 69 lần mất
@n.a.v.i.p Chúng ta chỉ là những con cua không thể lào mà làm khác đi được các bác ạ...
@anh523110 bạn ở Ấn Độ năm nào mà phán kinh vậy. mình ở cả Delhi và Kochi thì thấy mạng khá nhanh. kéo torrent thì 1-2mb/sec là bình thường. giá thì k biết vì xài ké
nhimret
CAO CẤP
8 năm
@Lynch Pencil ông không biết ấn độ nó phát triển theo dạng tập trung à? chỉ ở các thành phố lớn mới sầm uất và phát triển nhé, ngoài ra các vùng khác thì ăn lông ở lỗ, đúng nghĩa đen luôn.
Cái này tải phim về rồi "lưu hành nội bộ" nè.
cần lắm 1 đường link 😃
Quá hay ^^
congnghials
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chúc mừng Android và IOS.
Đắng lòng, mình xài windows phone 😕
😆 vẫn ghét ko xem dc khi tắt màn hình or ẩn app 😃)))) (chạy nền)
@Naruto_Xboy Ơ hay! Bạn ẩn ứng dụng hay tắt thì xem bằng tai chăng? Nếu xem bằng tai thì như trên IOS vẫn có giải pháp mà.
hachito
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Naruto_Xboy Dùng FlyTube đi. Trên XDA có đấy. Cái này chỉ có điểm yếu là chưa resize được kích thước video thôi. 😁
@Naruto_Xboy Có app tắt màn vẩn nge dc đó bạn. Tubex trên ios củng dc
@honghaohoa để test thử, thank bro
Giờ dùng pm nào tải dc video trên youtube về máy ios đây. Rồi làm cách nào nghe nhạc trên youtube mà tắt dc mang hình. Ổng nào kêu ios ko có app rác thì phát biểu lại nhé
V1104897
ĐẠI BÀNG
8 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Máy trước mình có app cho phép tải videos và ẩn ứng dụng mà video vẫn phát. Rồi máy bị rơi vỡ màn mình dùng androi 1 thời gian giờ mới mua ip6 vào tìm ko thấy app đó nữa. Buồn
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Mình chúa ghét ios vì mỗi lần liên quan tới file là phải chơi chiêu... nhưng phải sống với nó vì khách hàng đa số sử dụng nó vì nó rất là "sang và ngon"

Mình chơi chiêu ntn:
Cài documents 5 (free)
Trong documents 5 có mục lưu lại dữ liệu cho việc đọc offline, cái ngộ là nó cho lưu từ link của web.
Mình vô trang savefromnet
Copy paste đường dẫn nào mình thích từ youtube
Rồi download về coi offline

Chi tiết thì bạn tìm Google nhé
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Tải video về laptop rồi Sync với iOS bằng VLC nhé bác, chạy nền được, em đang xài
@[HD]YêU cÔnG NgHệ của bác đây, download video về iPhone xem offline thoải mái nhé (máy phải JB rồi, cài từ Cydia)
http://moreinfo.thebigboss.org/moreinfo/depiction.php?file=universalvideodownloaderDp
Kg cần nhé

Một cách để anh em đang dùng các thiết bị Android bất kỳ như : ĐT , MTB , Android box ...

Thứ 1 : Yêu cầu Root
Thứ 2 : Cài Xposed
Thứ 3 : Từ Xposed cài YoutubeAdaway ( chặn quảng cáo trên youtube ) và
Youtube Background Playback ( nghe nhạc từ youtube kg cần mở lên xem videoclip, thích hợp khi nghe Playlist do chính mình tạo )

Thế là khỏi mất $9.99 / tháng , đảm bảo biến hết Quảng Cáo vớ va vớ vẩn trên Youtube ( kakaka mấy thằng isheep kg làm được )

Clip demo cho các bác xem kết quả

P/s : Mình biết cách gán Google Dns , Open dns , để các thiết bị Android lướt web nhanh và an toàn hơn .... Ngoài ra gán địa chỉ IP , đổi địa chỉ mặc định cho Android ( kg cần root )...và tăng tốc kết nối 3G ( yêu cầu root ) .... Ai muốn thử PM cho mình

VD : Các bác ở nước ngoài lỡ mua cái đầu FPT play box khi nó chiếu Ngoại Hạng Anh T7 nó chặn địa chỉ IP ngoài VN ok , trên đầu của nó chúng ta chuyển địa chỉ IP về VN là xem phà phà kakaka .... Nói chung là xem được , tuy nhiên vì lý do cá mập cắn dây cáp Internet nên hên xui , xem được nhưng cà giật cà giật 😔

À quên mình có cái Clip chỉ thằng bạn cách để nó xem phim Hàn Xẻng HTV2 Chanel youtube chặn địa chỉ IP ở nước ngoài ( Clip này mình làm trên S7 edge )

Mấy bố VN xàm xí , thời buổi internet rồi còn chặn địa chỉ IP vớ va vớ vẩn :( đúng là tào lao

sinneo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trungakira3 Dùng android thì sao phải khổ vậy, cài OG Youtube thêm đủ tính năng, có cả chạy nền luôn, khỏi cần root.
@sinneo Mình đã cm là " một cách để ... " , Mà cái app này nó có Malware kg vậy bạn ? Mình download trên Chrome nó cảnh báo có khả nghi 😔
gaucon3503
TÍCH CỰC
8 năm
@Trungakira3 Thánh ăn gì em cúng. Đang nói chính chủ youtube, chứ dùng bên thứ ba thì có ti tỉ cách.
@gaucon3503 Thì app chính chủ đấy 😃 ( update phà phà )

Đâu phải App mod như cái OG youtube của bạn kia giới thiệu đâu

baduy90
TÍCH CỰC
8 năm
Thế youtube tải offline về chia sẻ lên tivi qua HDMI như nào vậy mọi ng.
@baduy90 ?

Mua Android box > HDMI > Tv
MTB tàu > mini HDMI > TV
Nếu là Smart tv Sony , Sam , LG cắm trực tiếp Usb vào thôi bạn
Mấy thằng isheep đếch cần nhá
https://itunes.apple.com/au/app/protube-for-youtube/id931201696?mt=8
Chơi cả 1440p, 4k ngon hơn vạn lần cái app cùi mía của thằng gúc

Tải youtube về thì hỏi thằng Gúc ấy, trước nhiều app cho tải về coi offline, thằng Gúc doạ một hồi chúng nó rút sạch app khỏi store.
https://itunes.apple.com/au/app/vox-music-player-for-flac/id916215494?mt=8
@finalmagic Tôi biết nên chọc tức cho vui thôi
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ứng dụng này chắc ko có cửa cho WP như mình rồi :oops:
1234
ĐẠI BÀNG
8 năm
Câu trả lời cho tất cả mọi người nhé.
https://tinhte.vn/threads/free-app-youtube-red-cho-10-ban-dau-tien.2644599/
Mình đang thử nghiệm nên free app youtube red cho tất cả mọi người. Tới đây sẽ thử pokemon go và 1 loạt app khác.
_ Dùng cái này : http://www.clipconverter.cc/
Các bác muốn tải video thì cài cái appshopper ròi lên canh cái app air download pe miễn phí thì down ngay. Muốn nge nhạc khi tắt màn thì dùng cái tubex thử xem
Rất tốt, ủng hộ youtube nào 😃.
Tương tự cái đang xài thôi 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019