Google cung cấp mã nguồn Android 4.0 Ice Cream Sandwich

vuhai6
15/11/2011 2:15Phản hồi: 119
Google cung cấp mã nguồn Android 4.0 Ice Cream Sandwich

Hôm nay Google đã cung cấp mã nguồn của hệ điều hành [TAG]Android 4.0[/TAG] [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG] trên Android Building Google Groups. Với mã nguồn này thì rất sớm thôi các rom cook cho điện thoại Android sẽ được tung ra. Nếu bạn có hứng thú thì có thể tải về và tự mình vọc thử, còn nếu không thì việc cần làm là chờ đợi kết quả từ [TAG]CyanogenMod[/TAG] hay Xda-developers. Với động thái này từ Google thì các hãng điện thoại cũng sẽ sớm có thể tung ra bản cập nhật mới cho người dùng của mình.

Nguồn: Google
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Aeris
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko chuyên sâu nên chỉ bít chờ thui.
Giao diện này thật đặc biệt!
Quả là nâng cấp đáng giá
Vẫn hy vọng offical ICS trên S1 hơn là rom cook 😔
cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
hehe,nếu thế thì còn gì bằng,hình như rom offical bên bác là rom cook bên e thì phải,bên i9000 có source kernel nên rom i9000 có kernel ngon lành,chứ bên e rom hãng ít người dùng,kernel ko ngon lắm,xài rom cook i9000 là nhìu ;)
S1 thiếu điều kiện cần và đủ là dual-core và 720p nên chỉ hy vọng vào mấy anh đầu bếp thui.
ICS đâu cần dual-core, Nexus S single core đấy. Nó cần GPU khá thôi. Còn 720 là res cao hiện nay nó hỗ trợ, chứ nó vẫn hỗ trợ nhiều res thấp hơn.
Nexus S có ICS rồi á:-....?
Thực sự chưa có thông tin nói chính xác cấu hình tối thiểu để chạy ICS, but có 1 thông tin không chính thống từ bên nhóm CM thì yêu cầu tối thiểu phải đáp ứng là RAM ít nhất là 256 và GPU phải đủ mạnh.

Hy vọng vài tuần nữa sẽ có CM9 built từ Android 4.0 :eek:

http://forum.cyanogenmod.com/topic/32701-ice-cream-sandwich/page__st__40
herr , phong cách này của google có thể nói là vô địch
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
chuẩn bị đc sài rom cook trước rồi 😁
tiết quá , bán hết android rùi con đâu mà trải nghiệm .......................
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
tinh tế sao mà lag quá trời luôn :|
vui quá sắp được sài ICS cook rồi 😁
Vẫn thế, k có cơ hội lên 4.:stomp:
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
sao thế bác, từ từ ROM cook sẽ nhẹ hơn để phù hợp với máy mà. 😁
nhà sản xuất dtdd tải về tích hợp lên sản phẩm của mình.
chỉnh sửa chút đỉnh tùy biến cho phù hợp . rồi bán
iOS của Apple k phát hành mở , nên k có hãng thứ 2 làm dtdd chạy hdh iOS
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm

Nếu xét trên phương diện "ko có hãng thứ 2 chạy hdh" thì có thể chia thị trường di động ra làm 2:

Nhóm 1: các công ty độc quyền sở hữu HĐH cho riêng mình => tối ưu hoá phần cứng và phần mềm => tối ưu hoá lợi nhuận và trải nghiệm người dùng. Nhược điểm là ít vọc phá. Với các đại diện: iOS của Apple, BlackBerry OS của RIM (sau này là BBX), WebOS của Palm (HP), Bada của SamSung,

Nhóm 2: các công ty phần mềm bán hoặc cho HĐH để các hãng chuyên sx phần cứng khác bỏ vào đt của mình. Điển hình Windows Phone và Android.

Nếu xét theo tính đóng mở của HDH thì có thể chia ra:
Nhóm 1: hệ điều hành đóng, ko công bố source code. Đại diện: Android ver3.0 của Google, BlackBerry OS của RIM, iOS của Apple, Windows Phone của Microsoft, bada của SS, ...

Nhóm 2: hệ điều hành mở, công bố source code. Đại diện: Android ver1,2 và 4. Symbian của Nokia, Meego,...

1 điều buồn cười là cứ nhắc đến hệ điều hành đóng là mọi người lại nhắc đến iOS, và cho rằng vì thế nên ko có hãng đt nào đc phép tích hợp vào đt của mình. Đó là 2 vấn đề khác nhau.
Anh này toàn đi bình luận linh ta linh tinh cái gì thế T_T
Hi vọng HP TouchPad sẽ chạy ngon.
Hồi hộp chờ rom cook. Chắc tầm cuối tháng là có bản cho con IS của mình rồi :X
Kenny
CAO CẤP
12 năm
có rom cook từ xda hay CM thì mới dám edit hehe 😁
Cái này mấy bạn lập trình mới quan tâm, mình thì k biết gì 😃
lâu quá, tận đến sang năm...chờ dài cổ rồi
nhan_bk
ĐẠI BÀNG
12 năm
sắp có ice xài rồi thích ghê..........thanks
Có ai xài thử rùi cho ý kiến với 😁
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
Hehe các anh hacker lại tha hồ vọc phá =))
Mong chờ sẽ là 1 sự thay đổi lớn chứ ko phải bình mới rượu cũ nha google à. Cải tiến hiệu năng đi sẽ tốt hơn nhiều..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019