Google đã nghỉ chơi Huawei, người dùng Việt Nam có thể bị ảnh hưởng ra sao

Duy Luân
19/5/2019 23:7Phản hồi: 484
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vieted
TÍCH CỰC
5 năm
Samsung sẽ rất vui mừng. Xiami cũng không kém.
Chắc là đám fan heo quay sẽ lùa hết vô một cái hoa vĩ os gì đó thuần khựa luôn
@Giản Dao Lúc đó lại thấy tụi nó đi đâu cũng khen cái OS khựa =]]
@Giản Dao Và bảo t biết xài trình duyệt tiếng trung luôn, tìm kiếm bằng baidu, xem video bằng youku, lướt mạng xã hội weibo đc định hướng truy cập và kiểm soát của đ.ảng Tập chủ tịch, chả cần google, youtube, facebook nữa. nhìn tao ngầu chưa? nhìn tao giống con dân thiên quốc ko? 😁
Sắp tới là ZTE, Xiaomi nếu Tàu còn thích cứng với Trump ^^
855255
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dualshoсk ZTE bị dập từ năm ngoái rồi mà
MrImposible
ĐẠI BÀNG
5 năm
@855255 được thả rồi bạn
Tại sao lại là P30 Pro mà không phải là Iphone XS Max hay Samsung S10 Plus ? 😁
le van chuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
khi nào con p30pro còn 3tr mua
Thien Quoc
TÍCH CỰC
5 năm
"Mà xài điện thoại Android không có Play Store thì cũng giống như đi ra trận mà không cầm súng vậy". Câu này thấy nhiều người hay dùng hàm nghĩa không làm được gì. Nhưng ra trận mà không cầm súng có gì lạ đâu, tướng ra trận cầm súng làm gì cho mỏi tay.
@Thien Quoc có súng mà ko đạn thì cũng cho bò nó gặm 😆)
thienvan96
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thien Quoc Tướng nào ra trận ko cầm súng vậy bạn ?? Có thể ko cầm súng bắn ngoài chiến trường chứ vẫn có súng bên người nhé
D-K
TÍCH CỰC
5 năm
@Thien Quoc Tào lao, kể xem tướng nào ra trận k cầm súng ?
thefriend
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thien Quoc Thấy cái tên là biết nâng bi Tàu rồi
thuanvodoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh trump chơi khô máu luôn 😃
Thiếu tung của thì Mỹ vẫn sống nhưng giá cao hơn thôi! Nhưng thiếu Mỹ thì Tung chỉ như xác vô hồn 😁
@thuanvodoi Cả 2 đều sống tốt! có mỗi nước bé như bác thì ăn cám!
pvming
TÍCH CỰC
5 năm
Ông nào bỏ ra hai mấy mét mua cái đt chính hảng tàu thì đúng là ấm đầu luôn.
Gachip91
ĐẠI BÀNG
5 năm
vậy xiaomi thì thế nào nhỉ
Google pexel . Nokia . Samsung đẩy mạnh chương trình ưu tiên khách hàng là mấy thằng tàu coi như xong.
vvthe
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy hay rồi đây. Sắp đc mua điện thoại rẻ rồi. Ko có Google store thì khác gì Windows phone
May quá không chơi với Tàu 😁 :p

Nhưng mà con One Plus 7 Pro này vừa mới ra mắt nó thiết kế đẹp đến nỗi đang HOT :D không biết mod @Duy Luân có cơ hội nào được trải nghiệm em nó chưa?! :D
Câu này có gì đó sai sai thì phải, các máy nội địa TQ lâu nay vẫn ko có Google Play Services tức là cũng sẽ ko có Play Store như thường, nhưng khi về VN đều được cửa hàng cài thêm vào và dùng bình thường như máy chính hãng, vẫn update app ầm ầm và dùng các tính năng google thoải mái.

Những máy được huawei bán ra có cài play store rồi thì cứ yên tâm mà dùng, chả có vấn đề gì cả
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
@gauto988 Đó là họ chưa tự động kích hoạt phần mềm (tự như BIOS ở PC vậy) cho các linh kiện mà họ đã từng bán cho Huawei, nếu bị, các sản phẩm của Huawei chỉ có nước (rất dễ) "báo cháo", cách tránh chỉ có đừng kết mạng mà các smartphone, máy tính.. không kết mạng thì không đáng sở hữu!
@mrqd Thì đó là cái tôi đang nói ở trên là Google họ làm chặt, chặn ko cho cài Google Services lên máy Huawei thì chỉ còn cách fake thông tin máy, còn đây chỉ mới ngưng hợp tác chứ ko phải là cấm không được cài Google Services từ ngoài vào
@gauto988 Đang sài huawei nội địa TQ đây, phải dùng jYalp store để tải app trên google play
@Still Alove Hàng nội địa nó chặn play store mà.
hienlanh
TÍCH CỰC
5 năm
P30 vừa ra mắt ko lâu bị vầy là mệt rồi
faraway93
TÍCH CỰC
5 năm
Ông thương gia nào đang ôm đt heo quay đang lo sốt vó. Chuẩn bị khóc tiếng mán. Vào nhattao các bác vẫn để giá cao lắm. Chắc chưa biết tin :v
zaizai_via
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kaka, ôm một niềm đau, cơ mà ai biết dc, vài ngày tới điện thoại huawei có một đợt cập nhật lớn nhất "HO: HUAWEI OS" dựa trên nền Androi mở.
vnntg
ĐẠI BÀNG
5 năm
Heo quay đã bị tã heo châu Phi 😃
Nếu trung quốc cấm bán đất hiếm cho các công ty mỹ hoặc cấm bán cho tất cả công ty nước ngoài thì các công ty mỹ có ảnh hưởng không nhỉ
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
@ntson Chính sách tiền tệ của 1 quốc gia, lại là quốc gia lớn thứ 2 TG thì không phải thích là nhích được đâu, con số là ngàn tỷ đô lận nha anh trai. Bên cạnh đó anh thử vay của NH khoảng 10.000 ngàn tỷ được xem, lúc đó xem ai sợ ai ^-^
Kyll_hd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntson Như này nhớ. Giờ ông có miếng đất ông bán cho người ta đc 1 cục tiền rồi ông mang về ông tiêu việc abc gì đó. Rồi ông ko còn miếng đất và thời gian sau ông cũng ko còn tiền. Vậy ông có muốn bán miếng đất đi ko?
hungpham159
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntson bác ko biết rồi, nếu nó bán ra chẳng khác nào tự sát
thứ nhất: khi nó bán tống ra, giá trị của trái phiếu sẽ giảm, bác mua nhà 10 tỷ bác bán đi dc 7 tỷ bác có muốn bán ko?
thứ 2: trái phiếu chính phủ Mỹ đang là 1 kênh đầu tư an toàn nhất thế giới, giờ bác bán đi đầy thằng nó nhảy vào mua, nó ép giá bác
nên TQ ko bao giờ giám bán đâu, họ chỉ bán chút để điều chỉnh kinh tế thôi
ntson
TÍCH CỰC
5 năm
@hungpham159 Lười tag các cụ ở trên, em viết thế để cho mấy ông nào còn cái kiểu Tàu là chủ nợ lớn nhất của Mỹ, nó “đòi nợ“ phát Mỹ chết ngay. Vụ TQ dùng USD và trái phiếu chính phủ Mỹ làm dự trữ ngoại hối trong tình huống này cầm dao đằng lưỡi. Anh em nào tìm hiểu kinh tế hoặc học qua là biết ngay mà
Mình thấy vui thì liệu cái hãng điệnn thoại tàu thải có thấy vui lây không nhỉ? Chẵc là có. Té nước theo mưa và dậu đổ bìm leo là văn hóa công ty phần mềm của hói ca mà nhẩy????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019