Google Drive sẽ không giới hạn dung lượng lưu trữ cho Sinh viên

vuhai6
30/9/2014 17:25Phản hồi: 195
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này nhiều trường có rồi mà, Bách Khoa Hà Nội có khá lâu rồi, giờ dùng thoải mái rồi
duquocchi
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đang có account đuôi gstudent.ctu.edu.vn của google được có 30Gb
Mr.Fly
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy hôm mất cáp, Onedrive vẫn ầm ầm, Google driver thì tịt.
mới xài có 0,1% thui
o0oboao0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trường hàng hải mình dùng cái Google Edu từ mấy năm rồi, mỗi tội sv thì chưa có email, ngon với giảng viên 😁
dung.nq
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình chọn ổ SSD rời cho lành, đằng nào cũng phải mang balô với laptop, cáp đứt, wifi yếu không ham mấy vụ này
Thấy chữ không giới hạn zui zui đọc tới chữ cho SV hết zui! :v mình còn làm SV đâu her her
E cựu sinh viên mới sử dụng 50MB/30G One driver đây huống chi ko giới hạn Google. Nói thật bạn nào sv dùng trên 30G e bái bằng sư thầy ( Chỉ SV thôi nhé vì các bác khác chuyên ảnh chẳng hạn thì ko tính)
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thechipmunks 30GB thì thấm vào đâu. Chỉ lưu mỗi mấy bản cập nhật phần mềm diệt virus Nhật Bản cũng chả có chỗ nữa là! 😁
CTU vào vẫn thấy 30GB, chưa unlimited nhỉ :v
VN chắc ko có rồi
Tuyệt vời ông mặt trời. Hiện giờ google cho có 30G cũng hơi dư thừa rồi
sonphamhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
lập web xem phim up video lên đó chắc
chia sẻ film trên các diễn đàn hoặc trang web thì bao nhiêu cho đủ....
còn dùng bình thường hay lưu trữ tài liệu sách dạng pdf thì 30G chắc chắn thiếu.
Mr.Fly
TÍCH CỰC
10 năm
@sonphamhy sách gì mà 30 gb vậy bác?
sonphamhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr.Fly pdf bình thường vài Mb đến vài chục Mb 1 bộ.... còn ai hay lưu trữ tài liệu sách học ngoại ngữ chắc chắc chắn thiếu.... đang sở hữu coppy.com hơn 1T , baidu 2T, nên ko quan tâm tới google drive cho lắm.
caothanhwe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Việt Nam mình cũng tiến bộ lắm chứ bộ, biết áp dụng công nghệ tiên tiến giống như ai 😆 mấy em tiểu học chuẩn bị được xài máy tính bảng rồi, mua sỉ 900k/1 cái bán lại 4 triệu :3
p/s: trông lởm kinh khủng...chả giúp ích gì đc
nói thật toàn bộ tài liệu 4 năm sv của e chắc chỉ tầm vài GB
Mấy thứ cần lưu trữ của SV thì đúng là không giới hạn, nhưng tiếc là không thể up lên GD được.
Thì MS nó có đám mấy rồi, cơ mà lưu tài liệu là chủ yếu cho an toàn, còn phim nhạc thì chắc mấy bác pro trong giới HD mới xài thôi
ONE NO!
TÍCH CỰC
10 năm
hỏi ngu đang kí sao
@ONE NO! bạn vào email trường bạn cấp cho có chữ Powered by Google không, nếu có thì vào chiến thôi 😃
mấy thằng sinh viên y cái ổ 500gb laptop tụi nó còn đòi mua thêm cái ổ 1TB để lưu riêng -_-
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa thấy Unlimited!

Hình như một năm không động đến thì nó sẽ thu hồi email.
@Tôi iu VN Tớ ra 3 năm rồi bạn ạ 😁
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nothingisay Thế có còn dùng được không? Chắc tùy trường nó sẽ xóa bớt email inactive đi.

------------------------------

Avast

Google Drive settings are disabled because you have no Android devices.

Your online storage is used to store all files coming from mobile avast! installations. Files are, for example, uploaded from premium Anti-Theft if you take a picture. Those files can be stored internally on our servers. However, if you want to use avast! Mobile Backup to backup your files, you have to enable Google Drive storage.
một chiêu trò của google thôi. có mấy ai sinh viên mãi đâu, rồi cũng ra đời. khi đó lỡ ham hố lưu một nùi data trên đó chưa kịp sao lưu, anh Gồ bảo đóng phí thì tiếp tục xài, ko thì mất! vậy đấy, mần giàu ko khó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019