Google Earth bổ sung 10.000 video tham quan du lịch ở 200 quốc gia

TDNC
31/1/2013 2:6Phản hồi: 31
Google Earth bổ sung 10.000 video tham quan du lịch ở 200 quốc gia

Google cho biết họ vừa cập nhật thêm 100.000 video mới cho phần mềm Google Earth của mình, phiên bản cho máy tính, iOS và Android. Những video này sẽ giúp bạn bay vòng quanh và có cái nhìn bao quát nhất những danh lam thắng cảnh trên toàn thế giới, xuyên suốt 200 quốc gia. Bạn chỉ cần chọn địa điểm, Google Earth sẽ lâp tức bay đến chỗ đó và cho bạn cái nhìn từ trên xuống theo góc 45 độ giống như là bạn đang ngồi tren một chiếc trực thăng.

Khi chọn tham quan địa điểm nào, Google Earth cũng sẽ hiển thị một số thông tin cơ bản về nơi đó thông qua Wikipedia, kèm theo đó là rất nhiều hình ảnh trên Panoramio do du khách ở đó chụp lại. Bạn tải về Google Earth tại đây:
!​

Theo Google
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái video demo ở Ý nhìn đẹp thật đấy, bác nào tự làm một cái như vậy nhưng ở VN đi 😁
Quá hay ! Nhưng lại không có ở kho VN.
chừng nào mới đi du lịch được ở nước ngoài đây buồn quá
Lên Google Earth xem xét có hòn đảo nào đẹp đẹp mua về làm chổ nghỉ dưỡng nào 😁
có pác nào làm cái phần mềm này dùng cho offline ko ta 😁 như mấy cái map hồi 3G chưa phổ biến á, chỉ thích xài offline :D

terran
TÍCH CỰC
11 năm
Khi nào sắm con trực thăng cái đã rồi em mới làm được các bác ạ.
lại có nhiều địa danh mới để khám phá rùi.
Gồ nhiều tiền vãi nhệ. Phát triển thế thì k có thằng nào theo nỗi, gồ gớm thiệt
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Thích cái khoảng Google Earth này, zoom vào mấy cái nóc nhà như Diamond, Bitexco,...nhìn đã đã 😃
ngon rồi , hi vọng có cả làng mình =))
Vào cái này mà mình ngồi ở mù kang chải - việt nam mà nhìn thấy anh obama đang ngồi làm việc trong nhà trắng
Cho vn xin vài cái video thôi. Ít cơ mà chất 😔
tuan05spm
ĐẠI BÀNG
11 năm
wow... thật sự họ đã làm việc rất là chăm chỉ...;)... xin chúc mừng google và những người ham thích đi du lịch ...;)... nó sẽ giúp rất nhiều ở các ngành khác nữa...
Đi du lịch bằng mắt đây mà.
diamonia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao e vào ch để tải về nó lại ghi là ứng dụng ko có sẵn ở quốc gia của bạn là sao nhỉ

Gửi từ ST25i của tôi
@diamonia dùng market enable , chuyển sang store của us rồi tải xem 😁
bao h hà nội hay hcm mới dc như thế này😔
Hay đấy...! 😃
Lentn9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cách làm việc của Google thật đáng khâm phục , vừa làm video để phục vụ , phát triển phần mềm , nhân viên lại được đi chơi vòng quanh thế giới nhưng vẫn làm việc hiệu quả , ngay cả công ty cũng như cái khu vui chơi , nghỉ dưỡng. . . . . thế này chẳng nói quá khi cho rằng google là nơi làm việc hấp dẫn nhất thế giới . . . . 😔
cái này chỉ xài đc trên android thôi à nhìn video tưởng có ở trên pc :|
@robo_ky bác vào earth.google.com chưa mà dám nỏi chỉ có ở ăn roi?
LongTro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@robo_ky có trên pc mà bác. earth.google.com

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119