Google Earth có thêm dữ liệu về các Đại dương

Didu
10/4/2010 9:18Phản hồi: 28
Google Earth có thêm dữ liệu về các Đại dương

Hình ảnh minh họa

Năm ngoái, chúng ta đã từng biết tới một dự án của đội ngũ Google Earth mang tên Mission Blue Foundation (nhiệm vụ xanh). Trong dự án này, Google hợp tác với hơn 100 thành viên, tổ chức trên thế giới như các thợ lặn, National Geographic, nhiếp ảnh gia, chính phủ các nước... nhằm cung cấp dữ liệu về các đại dương cho người dùng Google Earth.

Mới đây, tính năng thú vị này chính thức có mặt trên phần mềm Google Earth nổi tiếng của Google, người dùng có thể khám phá đại dương mênh mông qua các hình ảnh, bản đồ 3D, đoạn video clip hay các thông tin chú thích hữu ích có trong Google Earth. Giờ đây, người dùng không chỉ có thể khám phá những đỉnh núi cao vút, vực thẳm, các sa mạc rộng lớn... mà còn cả những bí mật, vẻ đẹp, cuộc sống đa dạng dưới lòng đại dương sâu thẳm. Nếu không có điều kiện để khám phá các đại dương trên thế giới thì Google Earth là công cụ giúp bạn thực hiện điều đó.

Nguồn: OfficalGoogleBlog
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu cứ đà này thì thằng Gu sẽ kiểm soát tất cả thế giới....................!🤓
ko phải toàn thế giới mà toàn vũ trụ!
hiện nay bản đồ sao, bản đồ mặt trăng, sao hoả.... có cả rùi mà!
Bác Gu gồ lo đầu tư chuyện vĩ mô mà chuyện vi mô cơ bản lại không đầu tư ví dụ như việc biên giới VN-China.Chuyện tối thiểu lo chưa xong mà lo chuyện tối đa hoành tráng "Xưa như trái đất,xa như sao hỏa".
Thì bác cứ đóng phí trước đã rồi nó mới nói chuyện vi mô được,trên thế giới có biết bao nhiêu quốc gia và vùng lãnh thổ chứ có riêng VN đâu,đồ miễn phí thì chỉ có tính tương đối thôi
RoKai
TÍCH CỰC
14 năm
càng ngày càng hâm mộ bác Gay =]]
Bành trướng.
Thử tưởng tượng giờ đột nhiên gg nó cho nghỉ search engine đi nhỉ 😁
Không thể thưởng tượng ... một ngày nào mà mình ko vào google.com .. cứ lướt net là có vào đó 100%...
Makoto
TÍCH CỰC
14 năm
cái máy nào có thẻ chứa đc cái soft này nhỉ 😁
maru
TÍCH CỰC
14 năm
- Google nó còn nhiều cái mà khi nhắc tới nó ta thường :"cái đó là cái gì ?"
dungladap
TÍCH CỰC
14 năm
nó không kiểm soát thì anh em mình chắc không biét gì cả
Makoto
TÍCH CỰC
14 năm
có khi nào một ngày đi vệ sinh, bật google Earth lên search một hồi thấy 1 thằng giống mình đang ngồi bệ xí không nhỉ ? :">
Máy lởm cũng chứa được bác ạ 😃 mình di chuyển đến chỗ mình muốn xem rùi nó download thông tin chỗ đó 😃 nó đòi hỏi Internet
MEGame
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vài ngày hay vài năm ko có Google cũng chả chết ai cả!

Các bạn lại mắc bệnh Thần thánh hóa Google như mấy Cuồng Táo là hỏng!

Còn rất nhiều Dịch vụ tìm kiếm khác. Số người dùng Google so với số người dùng Baidu của Tung Của thì cũng chả biết thằng nào hơn thằng nào!

Google nói chung đến hiện tại là ổn, nhưng bắt đầu xâm phạm đời tư cá nhân quá đà rồi. Ko kiểm soát đc thì cái ngày mà Google biến mất cũng ko xa lắm đâu! Nay mai thôi!

Biến mất tức là dân den chúng ta ko dùng đc nữa, mà nó ẩn đi, lui vào cho mấy thằng kiểu như CêIA hay ÉpBêI dùng đc thôi! 😁
Makoto
TÍCH CỰC
14 năm
CIA hay FBI nó éo thèm dùng đến google đâu bác à... giống như bỏ súng sang cầm cung vậy bác ạ...
Nếu bác ở Mỹ, bac có chắc là chỉ có mình và người bên kia đường dây là đang nghe cuộc nói chuyện thôi không ?
bác biết nó có thể phá pass của bác chỉ bằng phép thử thôi đấy. :|

không có nhưng chắc tớ sẽ không biết cái gì đang xảy ra trên net bác ạ! :| cần cái gì vào google search là có hết, nhờ đó mới giảm tải lượng post các câu hỏi lên forum mà lẽ ra các câu hỏi này dễ dàng trả lời nhờ google!
Baidu tớ có biết, nhưng không dùng, và khá nhiều thông tin bị chặn, tiêu biểu là Thiên An Môn! Baidu nó còn nhằm phục vụ lợi ích chính trị nữa thưa bác! còn Google thì bàng quang.. nó thu thập hết tất cả những gì có trên mạng và tạo công ăn việc làm cho các công ty bảo mật, quá tốt rồi còn gì ? làm sao biến mất như bác nói cho được!

mà nói rõ ra, bác kết nối với internet, nghĩa là cái đời tư của bác đã mở cửa rồi, tùy bác là ai để người ta đáng phải vào hay không thôi!
và bây giờ tới mạng di động... =)
BBaoni
ĐẠI BÀNG
14 năm
nói hay thật 😁, mình không thích dùng cái gì mà bị gò bó chặn này nọ :D
ngay cả google mình cũng bỏ luôn cái kiểm đuyệt safe off, khỏi chặn mấy cái hình ảnh, link bậy bạ (mặc dù chả có vào).
google càng lúc càng hữu dụng cho anh em
thì dùng yahoo mà search, sống phụ thuộc riết quen, làm gì thì cũng phải có back up hết chớ
lúc đó là dùng bing chứ không dùng yahoo , bing ngon cơm hơn yahoo
thế này mà đánh nhau với thả bom cứ lên tìm ông gu gồ này mà đặt tọa độ.Đánh cho chuẩn
không gì là không thể
Kevin_Kim
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác thử nghĩ 1 ngày nào đó máy chủ của bác Gu này mất điện 1 ngày thì thế giới sẽ ra seo nhỉ ....? bác nào trả lời giúp em với..😁:D:D
http://bing.com
http://socbay.com :D:cry:
Makoto
TÍCH CỰC
14 năm
bing được mỗi cái search hàng 18+ là ngon hơn google =)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019