Google giảm giá adapter USB-C - jack 3,5mm xuống một nửa, đã bằng giá Apple

Duy Luân
13/10/2017 23:31Phản hồi: 119
Google giảm giá adapter USB-C - jack 3,5mm xuống một nửa, đã bằng giá Apple
Google đã ra mắt một adapter USB-C ra cổng 3,5mm dành cho chiếc Pixel 2 của họ và nếu bạn lỡ làm mất cái đi kèm trong hộp thì phải mua lại với giá tận 20$! Giờ thì Google đã nhận ra sai lần của mình và hạ giá linh kiện này xuống chỉ còn 9$, bằng với jack đổi Lightning ra cổng 3,5mm mà Apple đang bán cho iPhone. Cũng cần nói thêm rằng đây chỉ là jack chuyển tai nghe thôi, nếu muốn vừa sạc vừa nghe nhạc bạn sẽ phải mua một adapter của bên khác, ví dụ như cái của Moshi với giá 45$. Chào mừng đến với thế giới tốn tiền của những người vẫn còn đang xài tai nghe 3,5m 😔

Nguồn: Store Google
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

9$ = bao nhiêu tiền Việt v mn?
@ĐứC Nhữ Đaik Sp mỹ qua vn thì nhân giá đô 30k vnd nhé.
@ĐứC Nhữ Đaik Thế các bac có biết vì s tiên Mĩ lại cao giá hơn tiền Việt mình k?
@ĐứC Nhữ Đaik Lái đi đâu vậy bác :V
Dungsss6
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrsugarvn Vậy mà cũng có người trả lời tỉnh queo đó.
Vãi cả anh gồ. Anh ta đang muốn kinh doanh thêm lĩnh vực băng vệ sinh
Chắc bị troll nhiều quá biết điều và giảm giá xuống bằng Apple
Hungtham1980
ĐẠI BÀNG
7 năm
Biết sửa sai và điều chỉnh là biết tôn trọng khách hàng rồi!
Đã lâu lắm rồi k xài lại tai nghe có dây. Khi nào cái này hỏng mua cặp Airpods là đẹp trời. Cuộc sống nhẹ nhàng hơn biết bao nhiêu.
@thanh_nhan xin cái tên hàng nào 😁
@M-ART Có khi 2 ngày mới sạc 1 lần, không quan trọng lắm. So với việc vướng víu khi gắn dây thì mình chọn cách sạc pin. Với lại cái tai này bèo có 1 củ thôi nên khi sạc bất tiện chút xíu, như Airpods thì đâu có gì đâu mà bất tiện.
@chubeloatchoat Samsung Level Active.
@thanh_nhan Cũng đang dùng con Samsung lvl U pro mà chất lượng kô đc như mong đợi 😁 Hơn 2M hồi đó 😆 nghe tầm 8h liên tục OK.
Không hẳn rẻ là ngon nhưng rẻ mà ngon thì quá tốt, đời giờ hiếm lắm 😃
Do cái con dac thần thánh nên đội giá hơi cao chứ không phải cọng dây điện bọc cao su nha mấy bạn.
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Lại 1 anh hút máu người dùng công nghệ 😁

Nhờ bạn mua cho cái tai ko dây có 200k, nghe cũng tạm, nhưng hơi sôi, 200k thì không thể tốt hơn :D
2 thằng kotex và diana thay nhau hút
blackyaa
TÍCH CỰC
7 năm
Vãi cả sai lầm =)). Sai lầm gì mà khôn thế.
Thế giới đâu chỉ mỗi anh A biết hút máu , ngoài kia còn anh S , anh G
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
@NganTran85 Anh S SinO chân tay mất sức nhiều hơn 2 anh A, G đầu óc 😁
@NganTran85 Muốn hút mà đếch hút được vì máu đâu mà hút, dân rành công nghệ với doanh nhân có mà hút nước cống!?!
Cái tốt ko học, học cái ngu
@crazyfox Ở góc độ kinh doanh thì nó là cái khôn (của doanh nghiệp)
id@wn...
TÍCH CỰC
7 năm
@crazyfox Không biết ai ngu hơn ai đâu bạn.
@crazyfox uh thì gg nó khôn hơn mình, nhưng chắc chắn ngu hơn apple trong trường hợp này (mình xài android, ko phải ifan)
Google nó cứ ảo tưởng với dòng nexus với pixel nhỉ,
Thiết kế chưa bao giờ ăn đc apple, samsung, đặc biệt là LG cùng thời,
Viền thì siêu dầy
định đánh vào tâm lý của đắt tiền là của tốt,
nhưng dân nó cũng vẫn không ngu tới mức đó 😆))
p905itv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thongphan1989 Ipx cũng tuổi tôm chứ 8 ko có vé
@p905itv Trình của thằng gg vẫn cò kém rất xa Apple. Đừng miễn cưỡng nữa cháu ko có kết quả tốt đâu :D
@p905itv Bác trả lời công nhận miễn cưỡng ghê :D
kokuchi
TÍCH CỰC
7 năm
@p905itv Sếp dặn lên mạng phải cmt như thế à.
Chậc, học bài cũng thuộc dạng tốt đó. Ráng cuối năm đc tăng lương nha
Ông Google này làm chiêu trò cho giống apple. Rồi anh gồ cũng ra điện thoại 1000USD thôi.
lac714
CAO CẤP
7 năm
😆 hút máu còn hơn apple, pixel 2 ko tai nghe đi kèm, jack chuyển bán giá gấp 2
Google bị óc rồi. Apple nó làm được nhờ đã có hệ thống cuồng. Nó tưởng nó anh Quảng hay sao.
@Giản Dao có thể bạn ko biết. Mất cái dây là khỏi nghe nhạc trên điện thoại. Mà ko phải dây usb để chuyển đổi trên đt nào cũng giống nhau đâu nhé. Của HTC cắm vào Sam ko nghe đc, dây Sam cắm vào HTC thì nghe như hạch. Thế nên nó làm tiền thôi
Hvu177
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giản Dao Ờ. Rảnh :v
@Giản Dao Nói thế không sợ Sam à, Sam vô địch thiên hạ về chi phí quảng cáo và khuyến mãi từ khi học làm smartphone.
@Xmatphon Vậy mà chi quảng cáo vẫn chỉ bằng phân nữa apple thôi bạn
Tự dung học đòi vứt cái cổng rồi lòi ra cái adapter giá ở đâu đâu. Chắc bà con kêu nhiều nên giờ ngượng mới giảm giá.
Tội dại gì mua cái adapter $45 để vừa nghe nhạc vừa sạc đt. Mua cái tai nghe airpod có phải hay hơn không, vừa xài được với iphone vừa xài được với android phone.
@Hiệp K So giá cọng dây với tai nghe là nhầm nhọt đấy. Cái dây này kinh phí tự làm hơn 1 củ, và vì nó đắt hơn các tai nghe 1 củ nên làm chi cho phí công, đi mua tai cho nhanh gọn à
@TYA jack 3.5 ra canong sao mắc vậy bác? ở cty em quăng lăn lóc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019