Google giảm giá mạnh các gói lưu trữ của Drive, từ 1,99$/tháng cho dung lượng 100GB

Duy Luân
13/3/2014 21:20Phản hồi: 88
Google giảm giá mạnh các gói lưu trữ của Drive, từ 1,99$/tháng cho dung lượng 100GB

Google mới đây đã hạ giá bán các mức dung lượng cho dịch vụ Google Drive. Tùy chọn không gian lưu trữ 100GB giờ đây chỉ còn 1,99$/tháng, so với giá trước đây là 4,99$/tháng. Gói dung lượng 1TB thậm chí còn giảm mạnh hơn và hấp dẫn hơn, chỉ còn 9,99$/tháng so với con số 49,99$/tháng lúc trước. Tất nhiên là người dùng vẫn sẽ nhận được 15GB miễn phí cho mỗi tài khoản Google tương tự như từ đó đến nay. Các gói dung lượng bạn mua cũng sẽ là nơi lưu trữ của Gmail cũng như Google+ Photos song song với việc chứa file của Drive. Nếu vì lý do nào đó cần nhiều dung lượng hơn nữa, bạn có thể mua gói 10TB trở lên với giá từ 99$/tháng.

Bằng động thái này, Google đã hạ giá sản phẩm lưu trữ trực tuyến của mình xuống thấp hơn Dropbox. Hiện Dropbox cung cấp gói 100GB với giá 9,99$/tháng, gần gấp 5 lần so với Google Drive, còn gói 500GB là 49,99$/tháng. Nếu quan tâm, bạn có thể nhấn vào đây để mua thêm dung lượng từ Google.

Nguồn: Google
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duchoang142
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này khi nào tốc độ mạng phải như usb thì mới 100% người sử dụng, còn hiện h thì người vn chúng ta vẫn ít dùng đến phương thức cloud này😔
@duchoang142 Anh em dùng Dropbox đông lắm.
Công ty mình hầu như ai cũng có
mrphamvn
TÍCH CỰC
10 năm
@duchoang142 Mình đang dùng skydrive gói 20$/năm để backup ảnh đây. Mạng cáp quang tầm 1MB/s là ổn rồi
@dihuta em dùng cả rồi, tóm lại tốc độ tải thì Dropbox vẫn dẫn đầu. Dù mức dung lượng miễn phí thì keo kiệt nhất 😔
9.99$
Mang hết ảnh lên Google Drive được rồi. Đầu tư 300$ cho 3 năm, không đắt hơn mấy so với một ỗ cứng 1TB xịn.
@dihuta Flickr 1TB free sao không dùng bạn?
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
@annihnvn Xài rồi bác ạ. Nhiều anh em trên vnphoto đều thấy chứ ko phải mình em. Giờ mình đang xài google drive lưu thành file cho chắc. Với cả đằng nào cũng up file gốc, dùng google drive dễ quản hơn...
annihnvn
TÍCH CỰC
10 năm
@nforce Mình ko hiểu các bác thấy sao chứ mình backup original vẫn giữ nguyên file size, ko hề suy giảm gì hết. Bác có chắc đã chọn sao lưu với orignal quality ko? Mình thử tìm vẫn chưa thấy ai kêu ca vấn đề này.
Trừ phi files up lên là raw hay lớn hơn 50mb thì nó bị giảm chất lượng do tự động chuyển qua jpeg. Còn mình toàn up ảnh chụp jpeg từ điện thoại, files có vài mb một ảnh thôi nên chất lượng ko suy giảm chút nào.
Thêm điểm cộng của backup với G+ là video dưới 15m và ko có độ phân giải cao hơn 1080p thì đều miễn phí. Riêng điểm này thôi thì ăn đứt các dịch vụ tương tự rồi. Mình chỉ chưa kiểm tra lại xem video có bị nén như khi lên youtube ko nhưng noai chung dịch vụ của G rất tốt và giá cả cạnh tranh.
@thetrung93 dùng thử google drive bắt link idm bằng cáp quang rồi,vẫn chỉ bằng 1/5 ,1/10 khi download ở fshare,4share,đây chắc chắn là nhà mạng vn bóp dịch vụ google để đưa ứng dụng việt nam lên
tonion
TÍCH CỰC
10 năm
Sao không tăng dung lượng miễn phí lên 20GB nhỉ :x
@tonion đợt trước tặng 10GB 1 năm sau khi cài quick office,
acc student của mình được 30GB thêm 10GB là 40GB 😁
Mong chờ dropbox giảm giá để cạnh tranh! Ngon rồi!
@Airblade14 Dropbõ có muốn chắc cũng ko thể đâu bác, vì nguồn thu chủ yếu dropbox là từ việc bán dung lượng. Còn google drive nó có thể chịu lỗ nhưng nó sẽ tăng tiền ở mảng quảng cáo. Chỉ sợ google nó vấp phải nó sẽ bị cáo buộc vi phạm luật cạnh tranh thôi
viettuan88
ĐẠI BÀNG
10 năm
rất ngon, đang có nhu cầu gói 1,99usd
Gôogle drive ngu nhất khi cài lại win, ổ drive không dùng lại được đường dẫn cũ trong khi dropbox hay onedrive bình thường.
@matrix8145 Cũng chính vì vấn đề này nên mình dùng mỗi Onedriver tích hợp win8 cài lại win vẫn dùng dc dữ liệu trên ổ. còn thằng Driver thì không dùng được, fai load lại dữ liệu từ đầu. hy vọng bản cập nhật GG sẽ sửa vấn đề này
annihnvn
TÍCH CỰC
10 năm
Thật tuyệt. Acc dropbox 50gb của mình gần hết sạch dung lượng, lọc files để xóa khá tốn thời gian. G rẻ thế này thì yên tâm có chỗ lưu ảnh và clips rồi 😃. Công nhận từ hồi dsl mình dùng có tốc độ tải lên cao thì rất thích backup lên cloud.
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
10 năm
về tính năng thì vẫn chưa ngon bằng thằng skydriver với win 8.1.
bên skypdriver cho tùy chọn online-offline từng thư mục, như vậy sẽ ko phải tải về máy hết những gì có trên đó. với mạng rùa bò ở VN đồng bộ hết hơi bị cực
Ring Mao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangdc79 Google Drive có Sync option tuỳ chọn sync folder nào mà
@hoangdc79 Có luôn

Screen Shot 2014-03-14 at 8.34.19 AM.png
@dihuta Ông này dùng thế nào mà bảo có 😃
@dihuta của onedrive lưu trữ ảnh về máy chỉ là ảnh nhỏ, dung lượng tốn rất ít. ảnh của mình 2G mà nó sync thumbnail về máy có cỡ 200M thôi 😁
Ngon rồi. Nhưng không mua.
vẫn dùng DRIVE vì tốc độ lúc nào cũng max speed(trừ khi đứt cáp).

Mấy cái cloud khác tốc độ đúng chán,nhất là vào buổi tối
Google giảm giá thì mai mốt cả lang cũng giảm, M$ sẽ sớm giảm Onedrive thôi, không có gì phải vội. Dùng Windows thì cứ Onedrive mà chiến, đơn giản gọn nhẹ sync khôn
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Nhưng vẫn thích onedrive hơn 😃
Da từng dùng qua nhưng lại về với Dropbox thôi
không hiểu sao mình thích tất cả dịch vụ của google từ rất lâu rồi
letandat610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Với tốc độ mạng như ở Việt Nam thì dùng usb cho lành.
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
@letandat610 Bác ở đâu thế? Em dùng cáp quang ko hà... Chạy té khói.
Mình thì chỉ dunf Dropbox và Mega thôi
- Dropbox thích cái là tự động đẩy file bí mật lên khi có wifi 3G (ăn trộm ko thích điều này) .
- Mega.co.nz thì free 50GB sắp xếp đc thư mục và file như trên ổ cứng đc rất gọn gàng đơn giản và mình rất thích hơn nữa coa thể sử dụng ứng dụng trên di động up lên rất tiện như dropbox vậy
huu_dat07
TÍCH CỰC
10 năm
mình đang có mấy code OneDrive 100GB/năm đây, bạn nào có nhu cầu xài không
RedXH
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huu_dat07 Tặng hay bán vậy bác. Nếu tặng cho mình xin 1 code vào mail quile.design@gmail.com nha.
lemboo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huu_dat07 Cho mềnh xin một vé nhé
lethanhhai.7641@gmail.com
Thanks
@huu_dat07 Bác hảo tâm cho e xin cái code qua hòm thư phát tovanhung@hotmail.com.vn. Có 28gb rồi nhưng vẫn ham vì rất thích onedrive. Onedrive từ thời windows phone 7
@huu_dat07 bác hảo tâm cho em xin 1 code nhé, gmail của em là orca.vn@gmail.com, hoặc bác gửi hộ em qua tin nhắn trong diễn đàn tinhte vào nick cua em cũng được, đa tạ bác, thick one lắm
Vẫn đang dùng gói 2.49 $/1 tháng, Thích cái tin này nhưng mà ghét cái là nó đíu cho mua cả năm luôn như trước mà mua từng tháng 1, Rất rách việc
RedXH
ĐẠI BÀNG
10 năm
Onedrive xài ngon ghê. Mà up bằng đt thì cứ 10 phút nó lại ngừng khá bất tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019