Google giới thiệu Meet: ứng dụng hội thảo video cho doanh nghiệp, hỗ trợ tối đa 30 người cùng lúc

Nam Air
1/3/2017 9:39Phản hồi: 31
Google giới thiệu Meet: ứng dụng hội thảo video cho doanh nghiệp, hỗ trợ tối đa 30 người cùng lúc
Google vừa giới thiệu Meet by Google Hangouts (gọi tắt là Meet), ứng dụng họp, hội thảo thông qua video chất lượng cao cho doanh nghiệp, hỗ trợ tối đa 30 người tham gia cùng lúc. Ứng dụng Meet by Google Hangouts có phiên bản nền web và app trên điện thoại, do đó hỗ trợ các doanh nghiệp dễ dàng tạo một buổi họp, hội thảo để nhiều người ở những nơi khác nhau cùng tham gia, trao đổi công việc mà không cần phải tập trung tại chung một văn phòng.

Trước khi Meet by Google Hangouts ra mắt thì trên thị trường đã có nhiều ứng dụng gọi video chất lượng cao, có thể kể đến Skype, WebEx của Cisco, thậm chí là gọi điện qua Facetime, Facebook Messenger. Điểm khác biệt của Skype và Meet by Google Hangouts đó là hỗ trợ nhiều người dùng, nhiều thiết bị kết nối với nhau để tạo một cuộc hội thảo. Vì Meet được thiết kế dành riêng cho doanh nghiệp, do đó nó hỗ trợ lên tới 30 người kết nối cùng lúc, trong khi đó với Skype là tối đa 25 người khi gọi qua audio và 10 người nếu gọi video, bằng với Google Hangouts.

Anh em có thể thử Meet nền web ở đây, còn ứng dụng cho iOS và Android vẫn chưa cho tải về ở store Việt Nam.

Theo Google
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh Google được câi cố gắng nhưng mà doanh nghiệp thì họ ko dùng đồ của anh đâu, trừ các doanh nghiệp nhỏ, start-up....
kidhitech
TÍCH CỰC
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Có cả tá doanh nghiẹp đang dùng Google Business app đó bạn 😆
ngdbruce
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Ai cũng có cái giếng của riêng mình 😃
@Hổ Báo Cáo Chồn Sợ bạn quá, phán như thánh
@spamspam Lại 1 bạn tranh luận kiểu vô căn cứ. Nếu bạn không phải dạng "phán như thánh" thì bạn chỉ giúp mình tập đoàn lớn nào dùng G suite làm hệ thống communication chính thức đi (à tất nhiên trừ chính Google nhé).
Mình làm việc với khoảng ít nhất 50 cty trong danh sách Fortune 500 và tất nhiên chả cty nào dùng. Về tính năng G Suite còn nhiều những hạn chế mang tính cơ bản.
Trong nội bộ Google khi mình làm ở đó thì chả đứa nào muốn làm ở team GoogleApp 😃
shensai_1
TÍCH CỰC
7 năm
Quá nhiềi ứng dụng liên lạc của google. M rất muốn dùng mà k biết dùng cái nào. Vì chả ai dùng.
xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon
30 người
canh tranh kinh qua, anh âmazon google cũng nhảy vào.
Thời đại internet bùng nổ, nên làm cái gì cũng phải online. Kể cả họp... hay đấy.
cbr150r
TÍCH CỰC
7 năm
Thớt cũng kể webex ra là chứng tỏ am hiểu rầu 😁
nothingkai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cbr150r webex có mie gì mà am hiểu, cái này dùng cùi bỏ bu, cái app lỗi mà sếp ở cty cứ đổ thừa do mạng, bực vãi ra 😔
Vào mà chỉ join chứ không tạo cuộc họp được chủ xèng ơi... chắc phải khách hàng doanh nghiệp của các bạn ấy thì mới được
erictrinh276
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao ko gọi là bản Hangouts Business nhỉ
Google giờ quá nhiều sản phẩm có chức năng tương tự
lungtung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hổ báo quá, bạn có viết bao nhiêu doanh nghiệp lớn đang dùng google business apps ko?
Bạn tham khảo ở đây nhé
https://gsuite.google.com/customers/
@lungtung Mình hỏi ngược lại, bạn có biết HP dùng G suite ở chỗ nào ko?!
Toàn doanh nghiệp nhỏ thôi bạn.
Hy vọng bạn nhìn thấy giếng của mình. Chứ đội làm google voice (tiền thân của hangouts) thì mình quen gần hết đấy
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bên mình cũng đang sử dụng OpenMeetings
Mấy ông nói g suit ngon thì chắc chưa thấy doanh nghiệp lớn họ tận dụng exchange hoặc office365 như nào rồi
@anhviethoachua Còn mình nói G Suite chưa đủ tuổi thì bị mấy thanh niên kêu này nọ. Haizzz G Suite còn chưa bằng bộ Domino cũ kỹ chứ chưa nói đến Exchange.
Chả hiểu sao TT nhiều đồng chí cứ như Google làm cái gì cũng nhất, cũng "vì người dùng" vậy. Trong khi Google làm 50 cái mới được 1 cái dùng được. Quanh quẩn vẫn đi bân quảng cáo thôi.
boydappha
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang ko xài dc 😔
VinaMeeting
ĐẠI BÀNG
7 năm
Yêu cầu tính thực tế của họp trực tuyến rất khắt khe, không biết giải pháp này có đất sống không. Hi vọng thêm một lựa chọn chi phí thấp cho các doanh nghiệp nhỏ.
jedi9
TÍCH CỰC
7 năm
Có app tương tự lâu rồi https://play.google.com/store/apps/details?id=org.jitsi.meet Cũng là WebRTC thôi.
đang xài GlobalMeet, hahaha. trả phí để có chất lượng tốt hơn. ngoài ra group thì còn có xài Skype for Business, ngon vãi. Còn ông nào nói Google for Business chỉ cho doanh nghiệp nhỏ thì ko đúng, support cho business của Google tốt ngoài ra dc thêm nhiều ưu đãi.
Google cứ ra các app mới như này có khi bọn em chết đói.Có anh nào dùng pmeeting.com.vn của bên em chưa Có dùng thử miễn phí đó các anh.Ai cần liện hệ em được giảm 10% nhé.Hy vọng các anh ủng hộ cho hàng madein Viêt Nam !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019