Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google I/O 2019 sẽ diễn ra từ 7-9/5, có thể có Android Q

Didu
26/1/2019 4:41Phản hồi: 27
Google I/O 2019 sẽ diễn ra từ 7-9/5, có thể có Android Q
Sự kiện dành cho lập trình viên thường niên của Google sẽ diễn ra từ ngày 7 tới ngày 9 tháng 5, trong đó đáng mong chờ nhất đó là Android Q sẽ xuất hiện tại đây. Giống như năm trước, Google I/O 2019 sẽ diễn ra tại Shoreline Amphitheatre tại Mountain View, California. I/O là sự kiện mà Google dành cho dev trên các nền tảng của họ bao gồm Chrome, Android... giống như WWDC của Apple.

Tại sự kiện sắp tới, Google gần như chắc chắn sẽ giới thiệu phiên bản tiếp theo của Android vốn được cho là sẽ có giao diện dark mode bên cạnh nền sáng. Ngoài ra, Android Q cũng sẽ có nhiều tính năng mới và cải thiện về hiệu năng rất đáng để mong chờ. Ngoài Android Q, có thể Google sẽ nói về AI, Chrome tại sự kiện này.

Nguồn: Engadget
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng mỗi giao diện Dark mode 😃
db9911
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong chuẩn, substratum sẽ ko còn cần thiết nữa nếu darkmode toàn hệ thống
@db9911 😃 😃
nhanh vãi... chưa kịp nâng cấp mà đả có android mới
Ở anh, em tin. Đã chuyển qua Android từ ios.
Android Pie bây giờ chưa đc 10% thị phần mà 4 tháng nữa đã có Android Q dev rồi, nhanh thật :eek:
hell no
TÍCH CỰC
5 năm
Mong Android Q sẽ có cử chỉ, nếu không thì tạm biệt, dẹp, không mua cái đt Android nào nữa.

À mình chỉ thích Android gốc và tính năng được hỗ trợ từ lõi HĐH thôi nha, chứ không phải dựa vào apps bên t3 đâu nhé.
@chavalier chứ bạn nghĩ bản base bỏ vô là chạy mà ko cần làm UI và driver cho phần cứng à :v nếu vậy thử lấy rom bản pixel 3 cài cho pixel2 xem chạy ko, hay mấy cái nexus đó
@darklight_vtp Cãi cùn vãi, đang nói cái lõi của hdh, mấy con pixel thì dùng chung lõi nên viết lại vài dòng cho phù hợp với chip và màn hình thôi cụ, mấy hãng khác nó thêm vô thì khác gì cài apk ngoài vô, độ mượt như nhau, quan trọng có bị xung đột hay xài lâu có bị lag hay không
@chavalier uh chắc chỉ vài dòng, thế sao mấy hãng khác ko có app google camera mặc định mà phải cài apk (cái apk này của gg chứ của ai => nó cũng thực hiện giống các hãng khác thôi) ? bác nghĩ nó phải viết lại cái base để có UI (Launcher, Icon,..) rồi tích hợp driver vô à. lập trình biết kế thừa là gì ko? biết api để làm gì ko. ko biết dựa cột mà nghe ko người ta cười cho
@darklight_vtp Càng nói càng thấy hay :v, nói chung ko phân biệt được android gốc và android tuỳ biến mà vẫn cãi cố được :v , về học thêm đi 😆, thế chú nghĩ trích xuất apk của máy pixel ra là cài được ngay à, càng nói càng lòi ra, chắc chưa bao giờ cook rom nên ko hiểu tôi nói cái gì
Hóng bản dev
Nói thật từ android 5 đến 9 mình chả thấy có quái j nổi bật, toàn mấy cái nhỏ xíu
Kome.Cafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong các sự kiện cho dev thích nhất của GG rất chuyên nghiệp và sáng tạo (ít nhất là về mặt hình ảnh và tiếp thị)
Nằm im ở android 7 vì android 8 rất tốn pin, em HTC 10
xtmg1
CAO CẤP
5 năm
Qua bao năm thì bộ icon gốc của Android vẫn xấu như ma
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Android Q có gì mới?
Từ 5 lên 9 là một sự lột xác. Mong Q sẽ hoàn thiện hơn nữa.
Android quẩy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019