Google kỷ niệm sinh nhật 10 tuổi của Android

zyzy1908
24/10/2018 6:36Phản hồi: 130
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng Android từ phiên bản 1.6 cho tới bây giờ và ở nhà vẫn còn giữ 1 con đang chạy 2.3.6
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng 4.1.2 SS trend lite, thấy hay cái ẩn ứng dụng ở menu mà các bản sau không thấy có?
@zxcvbn78z Con Note 4 mình chạy 7.0 có ẩn ứng dụng mà bạn... Ẩn đi trông App drawer gọn hẳn... 😁
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dinhtuandung Android 7 ẩn ở đâu nhỉ, bản của mình ấn nút cảm ứng bên trái nút home, mình thử trên 7 ra đa nhiệm
Chúc mừng sinh nhật HĐH Android tròn 10 tuổi!

Mình bắt đầu làm quen với Android đầu tiên là hồi nghịch ngợm cài rom Android cho con HD2, sau đó thích quá và tậu em Sensation XE (giờ đang ở 4.0.4), sau đó sang One M7 (giờ đang ở 5.0.2), tiếp theo là Note 4 (giờ đang ở 7.0) và cuối cùng là em HTC 10 (giờ đang ở 8.0)... 😁
Google liệu có nhảy luôn cuối bảng chữ cái để ra Android X phiên bản kỉ niệm cho bằng bạn bằng bè không nhỉ 😁
Windows 8 --> Windows 10
iPhone 8 --> iPhone X
Android P --> Android X ?
@Ngô Tùng Dương Nhưng có Android 9.0 rồi mà 😆 chắc ko đâu :p
stvny2k
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớ xưa, nhờ ông bác gửi về cho hàng bác xài rồi, nên mình có cơ hội làm quen gắn bó hơn năm với T-Mobile HTC G1, có quả trackball như của BB, full nhựa, nắp lưng tháo được. Xài chán rồi nhượng lại vẫn được 1.5 triệu. Giờ nhớ lại mới biết mình được trải nghiệm Android đời đầu.
Bà Dì vẫn còn đang sài Galaxy y 😃
Nền tảng đầu tiên dùng là android 2.3 trên galaxy Y và giờ đang là 8.1.0
Cái thanh navbar đen kìn kịt bao nhiêu năm vẫn chưa đổi :/ Kinh tởm.
@kkzbanana Chắc bác chưa bao giờ xài màn (O)ED trên Android r :3
@Hoàng Ngu Sy Nexus6, 6P, pixel 2XL còn con nào em chua dùng nữa bác?
@kkzbanana Không con nào bị burn-in ở navbar hả? :eek:
@Hoàng Ngu Sy Chỉ có con nexus6 bị những không để ý cũng o thấy nói chung no chua bao giờ là vấn đề.
qscafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớ ngày xưa Q-mobile ra mắt con S-10 chạy androi 2.2 fozo ,gôm lúa đủ rồi mà nó bán tận trong sài gòn ko mua đc. Sau mua đc con LG optimus L3 e400 chạy 2.3 bây giờ vẫn còn dùng, mua dịp 30/4 1/5 năm 2012. Còn bây giờ đang dùng xiaomi 3s mà vẫn dậm chân tại chỗ với 6.0 M.
kumam00001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@qscafe Mình thì hốt con S15 bản 2G, 256MB RAM =)). Xong up rom bị mất luôn IMEI. Công nhận điện thoại giờ rẻ thật.
PjLyTam
CAO CẤP
5 năm
Chiếc điện thoại Android đầu tiên mình dùng là LG Optimus Me P350 Android 2.2.2 giờ vẫn còn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019