Google Maps cập nhật tính năng thông báo thông tin giao thông theo thời gian thực

vuhai6
20/8/2013 17:10Phản hồi: 66
Google Maps cập nhật tính năng thông báo thông tin giao thông theo thời gian thực
tinhte_google maps.jpg

Thương vụ mua lại Waze được Google thực hiện cách đây vài tháng đã bắt đầu phát huy tác dụng với việc hãng tiến hành hợp nhất tính năng giữa mạng xã hội này với phần mềm bản đồ Google Maps của mình. Việc hợp nhất này trang bị cho Google Maps thêm một tính năng rất hữu ích đó là cập nhật thông tin giao thông liên tục theo giời gian thực, được thực hiện bởi người dùng Waze. Theo đó, nếu đang đi ngoài đường mà bạn gặp trở ngại về giao thông, có ùn tắc, có tai nạn thì chỉ cần báo thông tin lên Google Maps và những người khác có thể cập nhật ngay những thông tin này trên màn hình. Hiện tại, người dùng Android và iOS đã có thể cập nhật phiên bản Maps mới này, tuy nhiên tính năng cập nhật theo thời gian thực mới chỉ được kích hoạt ở các nước như Argentina, Brazil, Chile, Colombia, Ecuador, Pháp, Đức, Mexico, Panama, Peru, Thụy Sĩ, Anh và Mỹ.

Nguồn: Lifehacker
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB sao mà chẳng có cái Map nào xài ổn định hết vậy, buồn cho BBer
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
@nonoone mình đang suy nghĩ quay lại android đây....😔
DPCTHIEN
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thành phố lớn như HCM thì giờ cao điểm đường nào cũng tắc =]]]
id@wn...
TÍCH CỰC
11 năm
@DPCTHIEN chẳng cần phải đến giờ cao điểm, giờ nào cũng có thể tắc. đặc trưng của Tp.HCM là vậy.
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Sao Google maps nó ko cho Việt Nam mình down nhỉ, phải đổi qua US mới cho down.
Khi nào kích hoạt ở VN nhỉ?
chán ghê bao giờ mới có ở VN nhể tích hợp với vov giao thông 😁
leo9693
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc trc hay chụp chốt CA len waze,cơ mà sắp tới chắc hok dám chụp các bác ấy nữa =))
traind
CAO CẤP
11 năm
cái này đặc biệt phù hợp cho vn
Các bạn Việt Nam đừng lo vì nó không hỗ trợ nhé, hãy đeo tai nghe bật VOV giao thông lên, cái GG này gọi = cụ luôn 😁
CloudNine
TÍCH CỰC
11 năm
@smile_nice90 VOV giao thông là cái thứ vớ vẩn nhất trên đời.
"Nơi đây lượng xe khá đông nhưng xe vẫn có thể di chuyển với tốc độ chậm, các bác tài cứ yên tâm khi đi qua đây nhé"
@CloudNine Họ bảo tắc đâu, lưu lượng đông nhưng vẫn di chuyển chậm được, có họ còn biết đoạn nào tắc, đoạn nào xảy ra tai nạn mà tránh chứ, vớ vẩn với bạn nhưng người khác thấy hữu ích là được😃
quanqw
TÍCH CỰC
11 năm
@nynohu Cái này còn có bản đồ còn vov có chỉ đường đâu.
quanqw
TÍCH CỰC
11 năm
@nynohu Cái này còn có bản đồ còn vov có chỉ đường đâu.
Vài chục năm nữa oto tự động sẽ phổ biến, lúc đó thì máy tính tự tính đường cho từng chiếc xe để tránh bị kẹt xe. Mình mong khoảng 40 năm nữa mình được sử dụng =)) Không biết lúc đó có oto bay bay khắp các thành phố chưa nhỉ ?
@trungh0 Chuyện đó khó xảy ra hơn, đa số tai nạn chủ yếu là do " lỗi con người"
@harrypham89 Lúc đó việc hại người sẽ dễ hơn =))

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@JerryKist Công nghệ này có rồi chứ phim gì? Chỉ là ở VN công nghệ còn hạn chế và cách nhìn nhận 1 vấn đề của con người VN ở 1 tầm nhìn còn hạn hẹp. Điều tất yếu của 1 nước đang phát triển.

Về sự phổ biến của ôtô chỉ là sớm không muộn, ở Mỹ và các nước phát triển - Các thiết bị GPS có thể báo trước những điểm ùn tắc giao thông và đưa ra chỉ dẫn tránh đường.

Nhiều tính năng liên quan đến Maps mà Google không hỗ trợ cho VN chỉ vì giao thông VN rối như tơ vò, muốn làm thì kinh phí sẽ tốn gấp nhiều lần so với giao thông của 1 nước phát triển.

Nếu tất cả tỉnh thành đều có 1 chủ tịch UBND có tầm nhìn như Nguyễn Bá Thanh - Đà Nẵng thì mới mong xã hội phát triển 😃 chứ như # mà quản lý giao thông thì như bóng đá VN mong đến ngày được đá world cup vậy 😃
@JerryKist Cái này khả thi mà bạn. Nhưng không phải ở VN 😁
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Vác xe nhảy lề là xong cả.
satrias
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao ios vẫn chưa thấy thông báo cập nhật nhỡ...
@satrias bác lại không đọc bài rồi, đã kích hoạt ở VN đâu mà có
vn nc nhỏ thì mơ đi
giaothong247 là app trên cả android và ios kìa, xài cũng ok.
Cái này giành cho người lái xe ở Hà Nội hay sg vào h cao điểm là chuẩn nhất luôn
cái ver 7 xài cùi hơn ver 6, mất hết tính năng hay ho
@roác fire Chuẩn đó bác. E thích cái measure mà lên 7 nó bỏ đi
@daothiennghiep Ờ, cả nút zoom để xài 1 tay nữa
Về VN thì cái này báo cả ngày luôn 😁
các bác cho em hỏi sao bản đồ của em vẫn bản 6.14 vậy mấy bác.cập nhất mới nhất tren cplay rồi
@thanhhieunguyen mới update ở một số nước thôi mà bác
tưởng có vn chứ
nda.3157
ĐẠI BÀNG
11 năm
dạo này gồ update nhiều tính năng hay cho các app nhể :v cơ mà nếu có ở VN m cũng ko dùng đến, đường có tắc hay ko vẫn cứ phải đi 😆 dùng xem đường thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019