Google Maps: chặng đường 10 năm làm thay đổi lĩnh vực bản đồ số

Duy Luân
9/2/2015 22:10Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhatm
TÍCH CỰC
9 năm
Cảm ơn google và hệ thống GPS của quân đội Mỹ.
Khoảng đầu 2008, lúc mình xài N95 với N82, thường xuyên dùng bản đồ của máy mình quên tên rồi để kiếm quán ăn đc review trên diadiemanuong.com :p. Năm ngoái về VN xài app foody connect với Here Drive thoả mãn tâm hồn ăn uống

Nhớ ngày xưa năm 1 học ở Hoa Sen q1, có quen thằng bạn nó dân tỉnh mới lên có 1 tháng còn rành đường SG hơn dân SG gốc như mình. Ghét quá xách xe đi lạc lung tung tầm 1 năm trời hẽm hóc gì hỏi mình biết ngay 😁. Bản đồ là phụ thui ;)
@MrBach248 Cũng đúng nhưng vẫn phải sài bản đồ ít nhiều thui.
Ở tp thì nói thật khó có ai có thể biết mọi ngóc ngách tp hcm.
Nó rộng quá. Mình dân gốc hơn 2 chục năm mà giờ thả mình ra giữa quận 2, bình chánh, hóc môn nhiều lúc còn rối tung mù.
kemkem87
TÍCH CỰC
9 năm
Cám ơn google vì đã mag lại sự tiện dụng cho người dùng, vè cơ bản sau có here map cũng rất tốt, chi tiết, đặc biệt hơn google khoảng giọng nói ;)
Mình thấy maps của google rất hay mà... ko chỉ ứng dụng tốt cho các bạn tìm đường mà còn là công cụ tốt cho kinh doanh nữa đó bạn. Mình làm việc cho 1 công ty dịch vụ bán hàng online cho khách nước ngoài. chỉ cần có địa chỉ ngta đưa ra mình còn dò đúng ngôi nhà ngta đang ở,nhà màu gì, trước nhà có cái gì,...
Quen xài Sygic hơn
s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
sự lựa chọn của mình là here ;)
Các bác dùng map khác cho em biết là lúc Long Thành - Dầu Giây hoặc nút giao thông ngã 3 Cát Lái chưa thông xe, mấy map kia nó có cập nhật đường nhưng ở giai đoạn đang thi công không ạ?
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng Gmap và here map luôn 😁
nynohu
TÍCH CỰC
9 năm
Đọc xong bài này mở GM lên thấy lệch vài km, tưởng GM lỗi quay sang mở AM cũng kết quả tương tự. Liệu có phải chip GPS máy em có vấn đề ko nhỉ (dùng cả 3G lẫn wifi đều cho cùng kết quả sai)
@nynohu bạn đang trong nhà?
nynohu
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân Vâng em đang trong nhà bác ạ. Nhưng em nghĩ cũng ko thể lệch quá như thế dc chứ nhỉ?
sunnyanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nynohu Nếu trong nhà thì chuyện lệch một vài...kilomet là chuyện bình thường
s3095453
TÍCH CỰC
9 năm
em toàn hỏi xe ôm, giờ ra đường mà gugomap lơ ngơ lại bị hack luôn con smartphone
kazumi
TÍCH CỰC
9 năm
Google Maps, Here Maps hay Sygic mình sài đều thấy rất hay
sunnyanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhớ hồi 2009 search map bằng browser trên con n72 điên đảo luôn, mà hồi đấy vẫn còn GPRS chứ có biết 3g là cái gì đâu 😆. Về sau này năm 2011 có con blackberry 8820 thì đã có app gmap cho os4.5 + với cái GPS ra ngoài trời tính ra độ lệch cũng chẳng thua gì iphone. Nhờ có con 882 + gmap đấy mà 2 người 1 ngựa thi thoảng lại chinh chiến mấy tỉnh miền bắc 😁
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đã xài here map trên nokia x2 và đã phải cài google map. 😃 vì nhiều tên đường nhỏ không có trong here map,trong gmaps có tất. Here map hiện tên con đường rất kỳ cục,phải kéo hết đoạn đường mới đọc được. GMap chỉ cần thu nhỏ ,phóng to là đọc dc tên mọi con đường
sigemura
ĐẠI BÀNG
9 năm
GMap là nguyên nhân mình mua smp
Mình nói các bạn fan google đừng buồn chứ ... 10.000 năm nửa thì google vẩn không thể làm được cái bản đồ giống apple.... apple maps và iphone 5 đã định nghĩa lại thế nào là BẢN ĐỒ
@thik vọc Có vẻ như bạn thích gây war nhỉ. . Thế mạnh của apple từ xưa đến nay vẫn là phần cứng google là dịch vụ. Nhiều người dùng cả 2 và họ cảm thấy thuận tiện thì họ dùng

PS:Buồn cười là Trong khi đến nhân viên google người ta tạo ra các dịch vụ trên người ta dùng iphone macbook ầm ầm và yêu thích nó mà người ta cũng chả tự phong mình là fan thì lòi đâu ra một cái đám cứ tưởng mình là dân công nghệ, là Thik vok tự phong danh hiệu. Trong khi cái vok thì chỉ là ngồi up room up riếc lò mò theo cái người ta có trên mạng
sunnyanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thik vọc Phát ngôn đậm chất cay cú. Giờ mới biết bản đồ apple hơn google maps tới tận 10.000 năm 😆
@thik vọc Phát ngôn bừa bãi, fan cái gì, thấy hay và phổ biến thì xài. Tào lao hết sức.
@thik vọc Wtf định nghĩa lại?? Sọ bác chứa shit trog đó hả. Sản phẩm tồi tệ nhất của apple định nghĩa lại bản đồ số
@westlifeplaywar nó gây war ý mà đọc lịch sử thằng này là anti apple
Here Map là bá đạo nhất
Chán nhất là bản đồ goolge bây gìơ ko cho lưu để xem ngoại tuyến
Quả thật, GG Máp đã trở thành người bạn đường không thể thiếu trong mỗi chuyến đi. Cảm giác mỗi lần đi tới 1 nơi mới, chấm tọa độ SAO lên bản đồ thật là thích ^^
rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
Google Mail và Chrome cũng bị chê cơ à 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019