Google Maps: chặng đường 10 năm làm thay đổi lĩnh vực bản đồ số

Duy Luân
9/2/2015 22:10Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quanbvp
TÍCH CỰC
9 năm
Here maps đỡ rối hơn gmaps, mình dùng wp yêu nhất cái here
Google Maps chắc chắn là có xài Hệ thống Định vị Toàn cầu nói chung. Vấn đề là ngoài GPS, nó có hỗ trợ Glonass (Nga), Bắc Đẩu (TQ), Galileo (Châu Âu), và sắp tới có cả của Ấn Độ, hay ko. Xài GPS thì VN có rủi ro bị áp lực "trò chơi dân chủ" của Mỹ. Mấy nước kia đã thấy rõ điều này. Chỉ tội VN nghèo nên đành "cho gì ăn nấy, ko ý kiến". Nếu hệ thống hỗ trợ tất cả công nghệ này thì giá thành lại đội lên... Bác nào lập trình sử dụng Google Maps nhiều có thấy nó "abstract" các API, rồi hỗ trợ GPS kiểu "plugin" ko nhỉ?! 😁
volbmt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Google no. 1
Không phải thiên vị hay chủ quan nhưng maps trên di động thì HERE Maps xếp trên Google Maps hai bậc. Còn nền web cho máy tính thì HERE chỉ đáng ngồi chiếu dưới :p
Apple Maps thì chưa qua tuổi dậy thì nên không dám nhận xét 😁
batphonghan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AlexViean Mình thấy dữ liệu bản đồ của here không bằng gmap. Nhiều đường mới gmap đã có mà here chưa có.
Gmap cho tùy chọn 3 tuyến đường khi tìm hướng, here chỉ có 1.
Đấy là những cái mình thấy here thua gmap.
Here hơn ở chỗ có offline.
Nói here hơn gmap 2 bậc sợ hơi quá lời.
phantom213
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước khi đi đâu đó thì ở nhà mình sẽ tra cứu Google map ( vì nó hiển thị nhiều thông tin hơn) còn khi đi trên đường thì tra cứu Here map ( nhanh và có offline)
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
Không hiểu sao mình vẫn thích hình ảnh những vị khách du lịch săm soi trên bản đồ giấy hơn ^^
gg search mail map trans youtube ảnh đều ngon hay dùng
docs thì thỉnh thoảng do dùng hàng MS thuốc nhiều quá, nếu làm căng có thể dùng nhiều
hangout gọi điện ko thua skype là mấy, mới ra ít người dùng
vào thành phố thì nó chỉ tận nơi, chứ vào nông thôn vùng sâu vùng xa, chỗ dân cư thưa thớt thì hạn chế rất nhiều ở việt nam mình
namae gune
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn chưa biết cách dùng lắm. Nhưng mà thật sự tốt
taodai2304
TÍCH CỰC
9 năm
Sao m k tìm thấy google map trên kho appstore của ip vậy các bạn. Đang dùng google map quen rồi dùng cái app map chỉ đường như shit.
@taodai2304 Bạn ơi, do tài khoảng icloud của bạn set vùng ở viêt nam đó, google maps chưa hỗ trợ. Bạn phải vào tài khoản icloud của bạn để chuyển vùng qua Mỹ hay Úc gì đó, xong rồi lên appstore kiếm là ra ah, không phải cái My place chóa chết kia đâu
Khi nào gg map có chức năng ấn vô địa điểm trên màn hình để dịch chuyển tức thời tới địa điểm đó 😃
Vẫn chưa có bản Gmap offline nhỉ, thôi thì trung thành với Here maps vậy.
Rất đã
Đang dùng Bing Map trên Winphone thấy khá hài lòng (bản đồ offline, mượt mà, la bàn định hướng siêu chuẩn). Tuy nhiên, dữ liệu không bằng được Gmap.
GG map cũng thua Mouth Map, cái này nhanh và tiện nhất, nhất là những địa chỉ có ngõ ngách xiệt và quy hoạch số nhà như sịt tại những tp như Hà Nội
tran_thanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
10 tình cũ.
Em thấy Here map ngon nhất, đặc biệt là offline được!
here có offline sao? tương chỉ gmap có thôi:rolleyes:
nnt236
ĐẠI BÀNG
9 năm
google map có lẽ là ứng dụng về bản đồ mà nhiều người VN sử dụng nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019