Google Maps đã có thông báo tình trạng giao thông tại Việt Nam

TDNC
25/10/2016 10:5Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thích Here hơn. chẳng hiểu sao trên đt của mình ngay cả khi ko bật dữ liệu mạng hay wifi mà Here vẫn định vị chính xác chỗ mình đang đứng, điều mà gmaps không làm đc 😃
@caocaolatre199x Bác down bản đồ offline của GG về đã nhé.
tmn123
CAO CẤP
7 năm
@caocaolatre199x Ai bảo bạn thế 😁, máy mình load GG map offline về vẫn định vị tốt có cần 3G đâu???
Chém nó vừa vừa thôi, chậm hơn khi bật 3G còn chấp nhận được.
@tmn123 thì em thử ko đc thì em bảo thế chém đâu :D để em xem lại :D
KOK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tmn123 Here định vị không chính xác bằng Gmap, cũng chập hơn Gmap nữa.
viet_an
ĐẠI BÀNG
7 năm
nay test thử lúc tan tầm, chuẩn phết. Em đoán nó cùng hình ảnh vệ tinh thời gian thực chăng 😆
người thường xuyên đi qua khu vực trường chinh, công hòa như em rất mừng
Các bác dùng thì cứ tạm hiểu là : nó báo đường thoáng thì có thể sai nhưng khi đã báo đường bị kẹt xe hoặc đông xe thì không thể sai đc. Vì nó dựa vào GPS của đt mà lượng đt để nó lấy được thông tin thì ít hơn thực tế.
Và giờ nó cũng có traffic transit các kiểu rồi.
25/10/2016 rồi đó bác, bác đang sống ở thời gian nào vậy, bắt kịp thời đại đi.
Em nghĩ ngược lại mới đúng.
Kẹt thì là đúng, còn có realtime hay là chia theo thời điểm (vì tình hình giao thông thì thường có tính chu kỳ) không thì không biết. Vì đã kẹt thì chẳng ai chạy nhanh được, còn thoáng thì vẫn có thể chạy chậm.
tifa95
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bibinguyen Mình chả thấy chỗ nào đường vắng mà tất cả mọi ng cùng chạy chậm cả
@tifa95 Đúng là không phải tất cả nhưng mà sẽ ảnh hướng tới dữ liệu, nếu là dữ liệu theo chu kì thì khả năng là hầu như không làm ảnh hưởng, chứ dữ liệu realtime mà lượng người dùng ít là có vấn đề ngay.
Nên nếu là realtime thì nó báo xanh thì là xanh, nó báo đỏ chưa chắc nó đỏ, còn theo chu kì thì tuỳ hôm thôi. Ngoài ra có trường hợp mix nữa, đoạn nào đủ đông để lấy realtime thì nó load realtime, đoạn nào quá ít để load dữ liệu thì nó lấy theo chu kì. Thằng gg nào dự là có làm theo chu kì, vì trời đêm mà vẫn show đây đủ thì thật sự là khó khả thi.
Có app như waze thì chỉ show dữ liệu realtime (xài sẽ thấy lúc có lúc mất), có điều lượng người dùng ở VN quá ít.
p/s: mà ở cm trên em type nhầm xíu, là kẹt thì chưa chắc đúng mới chính xác, và bác nên để ý là thông số gps nó thu gồm nhiều lắm, nên không thể dựa vào số lượng gps thu thập mà nó kết luận đâu, mà nó dựa vào thông tin chứa trong đó, số lượng chỉ là tăng độ chính xác hơn thôi.
lấy dữ liệu từ gps của thiết bị di động? có bao nhiêu người khi tham gia giao thông sử dụng smartphone, dùng ggmap, bật gps??? số liệu lấy bằng phương pháp này sao đúng được, và còn vấn đề là oto hay xe máy nữa. mà cũng có thể là theo dõi tốc độ di chuyển, đường kẹt thì sẽ di chuyển chậm
@|Nguyễn Văn Hiếu Khá nhiều hãng taxi tích hợp tablet trên xe rồi đó bác, và em đi thấy tài xề dùng gmap để chỉ đường khá nhiều.
Lấy số liệu GPS không phải lấy mật độ của nó, mà là thông tin GPS thu về, gồm tốc độ, hướng đi chuyển, toạ độ, thời gian,...
Máy nhà vừa tự động cập nhật G.Map xong, và đọc tinhte thây bài viết này.., nhanh thật.!. Thanks Google và mod nhé.
Quá hay! Công nhận ngon trym luôn
Nếu có thêm chốt báo CSGT đứng thời gian thực để a e né nữa thì nhất bác Gồ 😁
không chuẩn lắm đâu 1h15" đêm bản đồ Hà Nội nhiều đoạn đỏ lòm mà lúc 11h30" mình đi qua đã vắng rồi làm gì còn xe mấy 😁
tri5800xpm
TÍCH CỰC
7 năm
Mới cập nhật. Đà nẵng chưa có 😔
Huma_mr
TÍCH CỰC
7 năm
vì nó mà hôm qua nhóm mình đi chơi ở Dalat bị lạc đườngđi vào đường cụt.có cây cầu bằng 3 cây tre.vậy mà nó vẫn báo là đường cho oto chạy. bị mắc lầy.phải gọi xe kéo.sợ luôn cái google map
cosin84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Google map thể hiện chính xác kinh. Đường mình hay đi làm to vật vã nhưng chỉ có một đoạn bị ngập nặng với ổ voi, GG tô đỏ lòm chỗ đó vì toàn bộ phương tiện đều phải bò qua đoạn đó ^^.
minhdungbka
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chưa chính xác - theo thời gian thực đâu!
Có cách nào để Google dẫn đường đi không kẹt xe, không phải đường đi ngắn nhất không?
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
Cơ sở nào để người ta biết là tuyến đường đó đang kẹt xe???
baden009
TÍCH CỰC
7 năm
cái này hay ơ chỗ nào đường mình ko biết thôi. chứ đường minh đi quen thì biết 95% nó kẹt hay ko vào giờ cao điểm hay ko

KO LIÊN QUAN nhưng GIAO DIỆN MỚI QUÁ XẤU VÀ QUÁ KHÓ COI. NHÌN NHƯ BLOG VẬY. ĐỀ NGHỊ TRẢ VỀ GIAO DIỆN CŨ.
nhìn vào thấy xung quanh đỏ thâm
thôi ở lại OT luôn đi, 9 giờ xanh rờn rồi về

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019