Google muốn mua lại app video ngắn viral giống TikTok

ND Minh Đức
5/10/2019 13:2Phản hồi: 42
Google muốn mua lại app video ngắn viral giống TikTok
FireWorkmạng xã hội xem video ngắn, có nhạc, có hình ảnh viral giống như TikTokGoogle đang muốn mua lại FireWork. Thông tin này vừa được cung cấp bởi mấy anh bên WSJ.

Về cơ bản thì FireWork cũng là app cho đăng những video ngắn, khoảng 30 giây, nhắm tới các khán giả chững hơn một chút và từ khi ra mắt, ứng dụng này cũng nhận được vị trí xếp hạng cao trên cả Appstore lẫn Google Playstore.

Thông tin của WSJ cho rằng bên cạnh việc mua lại hoàn toàn, Google cũng muốn hợp tác với phía FireWork để khám phá các ý tưởng,

Hiện Google đã có nền tảng stream video cực mạnh là Youtube, bây giờ việc tăng cường mở rộng thêm mảng video ngắn sẽ có thể giúp họ thực hiện lại hy vọng dấn thân sâu hơn vào mảng mạng xã hội. Hiện vẫn chưa rõ kết quả của thương vụ này ra sao. Chỉ có thông tin nói rằng FireWork đang được định giá khoảng 100 triệu đô.

Anh em nào quan tâm tới FireWork có thể tải về nghịch thử theo link bên dưới

Tham khảo WSJ
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chính sách mua lại để giết chăng!
Vẫn thích tumbl vì có nhiều hội kín
@lovegameisme Tum bờ lờ
Nghe tên đã thấy có gì đó đen tối 😃
Tr Thay
TÍCH CỰC
5 năm
tiktok giờ quá dữ rồi
@Tr Thay Mình thấy tiktok đang giảm người dùng rồi ấy chứ, lúc trước cả ct ai cũng mê bây h xóa gần hết ra quá cf cũng không nghe ai bắt như lúc trước nữa.
mua để cạnh tranh với tiktok ah.mà có ai k chơi tiktok như mình k nhỉ
@pengoccmg em không chơi mà lên youtube vẫn thấy đầy nè bác
@cutruong789 ko xem một thời gian nó khác tự mất ấy mà, giờ youtube ko còn đề xuất tiktok cho mình nữa.
@cutruong789 bác đừng xem và search những cái bác thích xem là nó tự bay ah
toolkit
CAO CẤP
5 năm
Facebook, Google đều muốn tham gia mạng xã hội video ngắn nhưng hơi muộn vì TikTok hiện giờ quá mạnh, phổ biến, đặc biệt đối với giới trẻ
Tiktok h chán phèo toàn gái khoe dáng không thôi tụi " chỉ trong nghề mới hiểu, trong nghề nhìn phát biết liền...") ghét nhất những video ghi mấy câu đó.
TikTok nó cứ bựa bựa tạp nham thế nào đấy
Tiktok Việt Nam toàn rác chứ tải bản Trung Quốc chất lắm các ông ạ. Youtube cũng thế , để location us khác hẳn luôn
@ly_tam_hoan Chuẩn, Tiktok Trung Quốc cực đỉnh luôn, rất đáng xem
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ly_tam_hoan Đỉnh cái gì toàn mấy còn rồ vớ va vớ vẩn
@bexinhlam Lên youtube vn toàn bà tân vlog với ntn thì chắc bạn cũng phán youtube toàn rác nhỉ
Hắc Bạch
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ly_tam_hoan Chắc bác đó chưa sài douyin mà cứ nghĩ Tiktok VN như của TQ nên phán thôi chứ Douyin cung cấp kiến thức hằng ngày nhiều
@Hắc Bạch Như vậy chắc bọn TQ tính ra Tiktok để đầu đầu thanh niên nước ngoài đấy
LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình ghét mấy cái clip trên tik tok lắm luôn . Nó xàm mà còn vô duyên vãi nồi
Hắc Bạch
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LuuVanCM Mời bác tải Douyin về dùng thử sẽ thấy khác biệt ngay
@Hắc Bạch Cho xin đường link đi bác,tìm hoài k ra bác à
Legion-Royal
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất hay về vụ xem chế độ đứng và ngang màn hình. Trên 1 video bật tư động xoay và xem khá hay kk
bravemoon177
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua để 'delete'
Sao ko mua Umbala nè 😁
Nhớ hồi mua Youtube giá 1,6 tỷ, giờ giá gấp trăm lần
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã có ông nào hỏi mua lại tinhte chưa nhỉ?
Tính năng không nói chứ nghe tên tiktok là thấy thú vị, gây cảm hứng hơn Fireword rồi, nhìn cái tên không giống một ứng dụng giải trí.
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gg ko mua thì mình cũg ko biết app này
Vụ này bỏ qua không quan tâm vì không có thời gian.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@Eva Adam 😃
@LinhVN1807 Người vô tích sự không cần trả lời comment vô nghĩa chỉ nhằm chứng minh mình vô tích sự

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019