Google: Năm qua bạn đã đi đâu?

cuhiep
5/1/2019 5:49Phản hồi: 82
Google: Năm qua bạn đã đi đâu?
Năm rồi Google đo được mình đi qua 57 địa điểm, 21 thành phố và 7 quốc gia khác nhau. Tổng số quãng đường mình đi là 107,680km tức 2,6 lần vòng quanh trái đất. Ngoài ra còn các thông tin thú vị khác, những thông tin này Google có được là do mình bật tính năng lịch sử vị trí trong phần thiết lập tài khoản của mình.

Mình thử bật tính năng này cách đây 265 ngày trên các máy Android (nghĩa là nó không đo được từ iPhone của mình). Anh em vào phần acc của mình để xem các dịch vụ này có đang được vô tình bật không nhé. Nếu thích thì bật lên, không thì thôi. Cái này chỉ là cái tích cực Google gửi cho anh em xem, còn cái nó lấy của anh em cho thằng khác cũng nhiều lắm.

https://myaccount.google.com/activitycontrols?utm_source=tl-email&utm_medium=email&utm_campaign=year-end&pli=1

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tt2me
TÍCH CỰC
5 năm
ủa? xem ở đâu anh?
@tt2me Nó gởi mail mình...
2468
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep @tt2me @cuhiep https://www.google.com/maps/timeline Xem ở đây nhé.
Gấu mà xem được lịch sử lộ trình của mình thì nó xé xác 😔, không còn cơ hội vào tinhte cmt!
@locthuyforever Có đó bác. Giờ dùng iphone không biết chứ trước dùng android mình nhớ có tính năng gì đó trong HĐH nó ghi nhận lịch sử vị trí của mình đó, mở ra thấy toàn chỗ nguy hiểm vc :mad:
iambeb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@locthuyforever Và nếu ngược lại?
@bangbui79 Chỉ ngồi uống cafe cạnh Hotel thôi chứ hỏng có vào đó àh nha..hihi..
@Channel NTL Đến gần motel, hotel nào cũng thấy tự động kết nối wifi 😆)
Sparc
TÍCH CỰC
5 năm
Khoe check in trá hình của bác Hiệp
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
@Sparc cmnr!
Đi khá nhiều nơi, nhiều nước, thấy cũng bình thường, k hơn gì việt nam mấy, đi bằng google earth
@carddienthoai.com Mình thường đi Nhật Bản bằng cách này nhưng thấy buồn buồn thế nào ấy, mong có dịp qua đó chơi một chuyến.
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@carddienthoai.com Đi bằng google earth sẽ thấy đẹp hơn là đi thực đấy.

Trước khi tới đâu, mình hay xem trước địa điểm đó. Xem thấy rất hồi hộp và phấn khích. Tới nơi không còn cảm giác đó nữa. Thấy xấu hơn trong hình.
Cái này ai mà bật tính năng lịch sử vị trí thì nó sẽ gửi mail cho biết. Mình cũng vừa được nó gửi cách đây 2 ngày.
sumboy
CAO CẤP
5 năm
Nguyên năm chứ đi WC là nhiều
dontask123
TÍCH CỰC
5 năm
Em vào Gmap chỉ xem được time line từng ngày thôi chứ không tìm thấy link tổng hợp đâu cả.
2468
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dontask123 https://www.google.com/maps/timeline
End-User
TÍCH CỰC
5 năm
Khoe đi nước ngoài trá hình. :p
mình không đi đâu hết chỉ đi làm rồi về
Mình tắt cái lịch sử vị trí rồi
xversion1
TÍCH CỰC
5 năm
Không bật lịch sử thì nó vẫn ghi lại, có điều là ko cho gửi mail và ko cho mình xem thôi. Bước từ trên xe xuống nó còn biết là bước từ trên xe xuống.
@xversion1 Đúng rồi đó bác. Nó là cái tính năng gì trong HĐH Android ấy, lâu không dùng rồi nên không nhớ. Nhưng mà nó ghi lại lịch sử vị trí ghê vl luôn.
kazumi
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đi có tí ti, xa nhất là vào Quy Nhơn, còn đâu loanh quanh ở Hải Dương, Hà Nội, Hải Phòng Untitled.jpg
giapbin1984
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa được đi đâu.
thirellouma
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chả hiểu sao nó cho mình đi SG 2 lần, có ai biết lịch sử chi tiết (thời điểm này, check in trên máy nào?) ở đâu ko?
Chúc mừng bác đi nhiều nơi cảm nhận vẻ đẹp của thế giới. Mong rằng bác đi năm tới còn nhiều hơn để mang nhiều bài chia sẻ cho tinhte
anieo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì tắt nó đi rồi chỉ còn chrome lưu lại lịch sử tìm kiếm
quanh quẩn ở quán. năm đi có 4500km. mà bác Hiệp đi bộ 39h :12= 3,1h /tháng. quá ít nhỉ
@nguyenmanh287 mình đi bộ khong mang đt android 😁 đeo apple watch nên nó không đo đc
@cuhiep Hẳn nào thấy bác trên tày giày đi bộ các kiểu mà cả năm có 39 giờ đi bộ :D
@cuhiep :D
Năm vừa rồi mình đã đi lấy vợ
Singh
TÍCH CỰC
5 năm
Mình cũng mới đi xong. và giờ thật dễ chịu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095