Google nâng cấp Chromecast, thiết kế mới, hỗ trợ Wi-Fi mạnh hơn, thêm phiên bản audio, giá 35 USD

Trung Dt
29/9/2015 18:4Phản hồi: 101
Google nâng cấp Chromecast, thiết kế mới, hỗ trợ Wi-Fi mạnh hơn, thêm phiên bản audio, giá 35 USD
Google đã giới thiệu phiên bản mới của Chromecast với thiết kế mới có dạng hình tròn. Phiên bản mới sử dụng dây HDMI được gắn linh hoạt hơn, phù hợp với nhiều thiết bị trình chiếu, đặc biệt là TV có không gian các cổng kết nối hẹp. Google cho biết hiệu suất truyền tải Wi-Fi ở khu vực tín hiệu yếu sóng được cải thiện gần 80%, hoặc ở nơi có tín hiệu tốt thì hiệu suất cũng đạt gần 40% so với thế hệ trước, nhờ sở hữu Wi-Fi chuẩn ac.

Google Chromecast 2015 có thiết kế hình tròn với 3 màu: đen, đỏ và vàng. Ngoài những tính năng quen thuộc, Google cũng tiết lộ khá nhiều ứng dụng và dịch vụ cho Chromecast như NBA, NHL BeIN Sport, Sling TV... Tất nhiên là thị trường Việt Nam thì sẽ hạn chế những ứng dụng này. Bạn vẫn có thể dùng những ứng dụng mà Chromecast hiện thời đang hỗ trợ.

Một thiết bị mới được giới thiệu là Chromecast Audio. Đây chính là bộ nhận tín hiệu Wi-Fi để truyền tải âm thanh đến các thiết bị âm thanh qua cổng 3.5mm, RCA hay optical. Với nhiều các thiết bị Chromecast Audio, bạn có thể biến các thiết bị âm thanh của nhà mình để điều khiển theo dạng multi-room, khá tiện dụng. Thực tế Google Cast Audio đã được ứng dụng trên nhiều thiết bị âm thanh của Sony, LG ra mắt trong năm nay.

Cả hai sản phẩm đều có giá 35 USD và được phân phối tại 17 quốc gia trên thế giới.

Như vậy chúng ta sẽ có 2 cục Chromecast khác nhau: một dùng HDMI cho hình ảnh kiêm âm thanh và một cho âm thanh
tinhte_Google_Chromecast_Audio_5.jpg tinhte_Google_Chromecast_Audio_6.jpg tinhte_Google_Chromecast_Audio_7.jpg tinhte_Google_Chromecast_Audio_3.jpg tinhte_Google_Chromecast_Audio_2.jpg tinhte_Google_Chromecast_Audio_4.jpg
Nguồn: google
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua cái này có vẻ ngon hơn smartTV nhỉ
bocua
CAO CẤP
9 năm
@vinhcao7 Mình dùng rồi mà , giờ nhiều soft lắm rồi bạn vào appstore search chromecast , dlna nhiều lắm 😁 cast từ phone lên đòi hỏi wifi ngon , mấy con n150 , g lởm lắm hiccc
gtvtkid
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NhaLauXeHoi Bạn cho mình hỏi stream nghĩa là gì ạ? cái audio của google chỉ truyền qua wifi phải không bác ?vậy thì làm sao bằng truyền qua blutooth được nhỉ, vì có phải lúc nào cũng có wifi đâu, nhưng blutooth thì điện thoại nào chả có
sao_lai_the
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhcao7 Bác cài thêm ct Localcast là xem đc ảnh, clip trên máy của bác
tungds1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhcao7 Nếu bạn sử dụng Android 4.4 trở lên sẽ có Cast toàn màn hình bạn làm gì thì nó sẽ hiện nguyên như thế. Chủ yêu mạng nhà bạn có ngon không. Ngoài ra có rất nhiều ứng dụng cho phép bạn truyền hình ảnh, video có sẵn trong máy lên TV, bạn vào trang của chromecast để xem các app hỗ trợ trên điện thoại. Nếu bạn dùng máy tính hoặc laptop trong mạng LAN thì có thể truyền stream video trên web từ hầu hết mọi trạng nghe nhạc xem phim thông qua trình duyệt Chrome. Hoặc bạn tìm tiện tích trên chrome cho phép cast nhạc và video có sẵn trong máy. Mình thấy thằng này dùng ổn, phù hợp giá tiền. Sẽ quất e mới 😁
ngthgila
TÍCH CỰC
9 năm
Cho em hỏi cái này ở mình có dùng được không. Điều kiện để dùng có những gì.
xl vì em không tìm hiểu về mấy cái này :p
@ngthgila khác nhé nó chĩ có tác dụng xuất hình lên tv thôi chứ ko hoạt động độc lập như tv box đâu
ndacthien
TÍCH CỰC
9 năm
@ngthgila Làm sao giống được bạn ơi. Tivi box kết nối với internet hay ổ cứng để lấy nội dung trực tiếp, còn chromecast là lấy nội dung từ smartphone/tablet hay PC. Nếu có chromecast mà không có những thiết bị này thì vô dụng. Có thể hiểu nôm na chromecast là HDMI không dây, dùng wifi để kết nối phone/tablet/PC đến TV.
@baduy90 Minh chưa xài nên không dám cho ý kiến .
thientan99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngthgila Có cổng HDMI của màn máy tính hoặc TV là dùng đc
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu iOS có stream qua được không ta
bocua
CAO CẤP
9 năm
@vinhcao7 Ok bạn ơi !
acthu
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhcao7 chỉ ứng dụng nào hỗ trợ chromecast trong ứng dụng thì mới cast dc thôi, ví dụ youtube.
còn android thì vừa cast ứng dụng, ko thích cast cả màn hình dt luôn
@vinhcao7 Cái này thì app nào có phát triển chức năng chromecast mới xài dc bạn, trên iOS thì Youtube ok.
giá tốt quá
Sao giá trên Google Store của Google lại $45 USD vậy nhỉ? #Mod có thể kiểm tra lại dùm được ko để mình order ngay một con?
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
có bán ở VN ko nhỉ? có bác nào mua giùm mình được ko?
@peterpan80 KHÔNG!
VN chả thấy khi nào nằm trong list bán hàng của mấy ông lớn.
Cái này là gắn vô tv để biến tv thường thành smart tv hả ad
mmkq72
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dauhutayninh
@dauhutayninh Sai à, smartTV nó có OS riêng, cái này ko có. Cái này là để chia sẻ hình ảnh, âm thanh... từ điện thoại, laptop.. lên tivi đó bác.
@mmkq72 Cái này chỉ có nhiệm vụ stream hình ảnh từ app lên TV, những app này phải hỗ trợ chức năng chromecast thì mới xài dc bạn,
monopolyzzz
ĐẠI BÀNG
9 năm
bỏ 1,5tr mua 2 cục cũng được
@monopolyzzz $35x2=70 -> gần 1.6 triệu. Nhưng nhập về VN thì tầm 2.5 triệu.
hoangdinhieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn đẹp vãi 😁
6445022
TÍCH CỰC
9 năm
tích hợp tính năng của bản audio vào luôn bản thường thì tốt :3
heeshun
TÍCH CỰC
9 năm
@6445022 Tích hợp vào thì giá lại độn lên. Chưa kể hơi nhỏ. Với nhu cầu sử dụng :3. Thôi cứ vậy cho bèo ^^
vietrung
TÍCH CỰC
9 năm
ko biết cấu hình đời 2 này có nâng cấp so với đời 1 ko nhỉ...
Cái này là để chia sẻ hình ảnh, âm thanh... từ điện thoại lên màn hình máy tính đó bác. Tuy nhiên chất lượng hiển thị theo em nghĩ là cũng vừa vừa, bình thường thôi 😁
Có cái Chrome Cast âm thanh hay ra phết :D
@dungnnguyen1977 chất lượng hiện thị thì liên quan gì đến CC
@hieupy89 Bác cứ thử ở cái điện thoại thì sẽ thấy, Xem clip youtube chất lượng HD, rồi khi truyền hình ảnh lên Tivi thì sẽ có hiện tượng vỡ, chứ ko được thành HD đâu bác.
Nhìn tưởng cái tai nghe 😁
Tưởng audio chung với chromecast thì ra loa ngon biết mấy
bull09
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng chổ mua e này .
Cái này mình xem mấy cái kênh Live trên Youtube được ko ? tại thấy mấy cái box hình như ko xem Live được.
cái audio có chơi dc với ios ko nhỉ
@tetepro iOS có airplay rồi bạn ơi. Tham khảo Apple Airport Express hoặc www.AirplayCar.com nhé
@meshow ko thấy giá bạn ơi.
Giờ mới để ý logo chrome rất giống logo beats
MustDie
TÍCH CỰC
9 năm
@htcfanboy Nó từ logo Google Chrome, mà bảo giống cũng chịu bác.
@MustDie mình chỉ bảo là giống chứ có bảo ăn cắp hay nhái gì đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019