Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Nexus 7 Toolkit 4.0 - Hỗ trợ 4.2.1 Wifi + 3G

avnlevent
23/10/2012 2:40Phản hồi: 202
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo thông báo của tác giả, GOOGLE NEXUS 7 TOOLKIT V5.0.0 [4TH MAY 2013] có thể root Stock JB 4.2.2 Builds JDQ39. Tuy nhiên máy của mình có builds là JDQ39B thì không biết có root được không nhỉ. Có bác nào có kinh nghiệm về việc này không? Mình mới dùng android lần đầu.
hosino
ĐẠI BÀNG
11 năm
root được em nó rồi, ngoài tác dụng của việc cài được adfree chả biết làm gì bây giờ, vì tablet suy cho cùng thì cũng chỉ chơi game với lướt web
anreduong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi :
Em update lên androi 4.3
Down xong máy khởi động lại và vào "team win recovery project"
Ai giúp em với
Tối nay về ngân cứu! Bây giờ mới biết vì cũng mới dùng N7

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Bác chủ thớt cho e hỏi
tới bước 4
E chọn "Chọn 2 nếu: muốn Root phone và có App Super User và cài đặt Busybox <- Được bác sĩ khuyên dùng."
sau đó náy hiện booting... rồi e ngồi đợi cả buổi chẳng thấy gì.
Vậy là sao hả bác thớt. HELP///
Của mình 4.3 rùi (OTA), unlock bootloader rồi
Bây giờ cần cài Room clean 1.7 thì phải Root phải không nhỉ?
Nhưng sao k unlook root được như nói ở trên nhỉ mấy bác
Mong mấy bác giiup dùm
E chỉ muốn làm cách nào bỏ bớt các pm k mong muốn theo máy thôi
nói chung là mình khá "gà" về khoản công nghệ...ko biết anh avnelevent có ở TPHCM ko cho mình giao lưu gặp mặt để hỏi cách rôt máy gì gì đó đc ko ạ? 😔
hoang8120
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao mình down về,cài đặt đúng như bạn hướng dẫn mà nó ko lên bảng giống như hình trên của bạn.
ko báo kết nối,ko root đc.mình cài driver đầy đủ rồi mà ko đc.
đánh dấu 1 phát nào 😁
ơ link down bản mới nhất ở xda ko có, làm sao tải đc, ai có up lại lên cho mình với :-s
mà mình đang ở 4.4 có xuống đc 4.1 không các bác
bác nào có link
Nexus 7 2013 TOOLKIT V1.0.2 cho mình xin vào down o trang 1 khong dc
máy mình bị brick bác nào hướng dẫn mình cứu e nó với vào recovery o dc dc cứ báp boot failed help meeeeeeeee
mình xài ToolKit v1.2.0 (04th December 2013) máy đã up lên 4.4.2 giờ mình mún cài recovery mà toolkit chỉ có 4.4 thôi vậy mình có thể flash recovery bằng tool này dc o???thanks
vào thông
vào thông tin máy-tick vào dòng số bản dựng 7 lần thì hiện ra nhé
Phức tạp thế sao mình làm đc. Có cách nào đơn giản ko bác.
deon9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa up rom nexus 7 bao giờ. Hỏi ngu tý mình đang có con nexus 7 bản 2012 giờ đang bị khoá vì sai mật khẩu nhiều quá thì có cách nào để up rom được. Máy chưa kích hoạt chế độ USB DEBUGGING thì phải làm thế nào.???
@deon9x Dùng toolkit up lại rom nhé bạn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1809195
Up trong bootloader nên không phải bật USB DEBUGGING
deon9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@benhviendienthoai24h
vâng thanks bác để em thử xem hi
DD.Du
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng nexus 7 2012 đang chạy android 4.4.4 ko hiểu sao khi chỉnh độ sáng về thấp nhất thì màn hình đen sì luôn(máy vẫn chạy,chỉ có màn hình là tối thui). Để auto mà đêm tối là cũng bị thế. Lắm lúc nhỡ tay chỉnh về min độ sáng thì chỉ có cách reset máy thôi. Ức chế lắm =='.
Bác nào biết cách khắc phục k
Nhân tiện cho e hỏi luôn e vào cập nhật hệ thống ko thấy có bản cập nhật android L là sao ta?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019