Google Now On Tap thêm tính năng tự dịch chữ trên màn hình, tìm thông tin và quét mã vạch sản phẩm

Duy Luân
6/7/2016 23:6Phản hồi: 11
Google Now On Tap thêm tính năng tự dịch chữ trên màn hình, tìm thông tin và quét mã vạch sản phẩm
Google hôm nay nâng cấp Now On Tap với nhiều thay đổi lớn. Đầu tiên là khả năng quét màn hình để tìm chữ và tự động dịch thuật, hiện hỗ trợ cho tiếng Anh, Pháp, Ý, Đức, Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha và Nga. Google Now cũng có thêm một chút "Discover", nó sẽ cung cấp cho bạn thêm thông tin, bài viết, video, hình ảnh có liên quan tới thứ mà bạn đang xem trên màn hình. Cuối cùng là chức năng quét mã vạch hoặc mã QR trên các sản phẩm và tự kiếm những thông tin như review của những người đã mua, nơi bạn có thể mua chúng, giá cả... Những thay đổi nói trên đã bắt đầu được cập nhật nhưng mình check ở Việt Nam chưa có. Khi nào có sẽ thử cho anh em xem.

Xem thêm: Dùng thử Now On Tap trên Android 6.0: khi Google Now biết đọc chữ trên màn hình

Nguồn: Google
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy năm trước winphone7 đã có tính năng tự quét mã QR trong phần search. đến giờ Google chưa cho nó vào search kể cũng bất tiện. thêm cả tính năng thay đổi ảnh đại diện trong danh bạ theo facebook nữa cũng rất thú vị. mấy cái đó bao nhiêu năm rồi mà google không thèm để ý. danh bạ trong google rất kém so với tiềm năng
@canhsanhonline Mối quan hệ giữa Facebook và Google nó không thể đến mức vậy đâu 😆
M3ga
CAO CẤP
8 năm
@canhsanhonline Cái QR hồi trước mình dùng vẫn có mà nhể, lâu rồi ko động android ko nhớ rõ lắm.
Cái danh bạ thì là do thằng Facebook, ko phải do Google nhá.
DUMACIA
ĐẠI BÀNG
8 năm
@canhsanhonline Đời mà thà im im kém kém vậy mà phát triển, còn thằng bô lô thì no cũng sắp chết.
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
8 năm
4.4 có dùng đc ko các bác
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Anh gồ ngày càng lợi hại, đặt vé, mua hàng online cũng show lên google now |> email, máy có cái lông cái lá gì là anh ấy biết hết.
Tuyệt vời quá. Hi vọng tương lai iOS cũng có tính năng tương tự.
Tính năng này có vẻ tiện này.
Đã cài. Nhưng làm sao để dùng chức năng quét QR vậy anh Luân?
Cái hình đầu chữ Hàn Xẻng mà nhìn ra Nhật Bổn :eek::eek::eek:
Máy mình htc m8 chạy android 6.0.1, chuyển sang dùng english mà sao vẫn ko dùng được now ontap nhỉ, cài cả google hiện hành rồi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019