Google One: cách tính phí mới của Google Drive, 200GB giá chỉ 3$ / tháng, 2TB giá 10$

Duy Luân
14/5/2018 21:52Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huunghi_82
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang chờ, mà chưa thấy có sự thay đổi. Mở ra vẫn thấy Google báo chuyển trực tiếp từ 100GB lên 1TB.
Hy vọng vài bữa nữa có 😁
supzzo
TÍCH CỰC
6 năm
Up mỗi hình, xài iCloud là đủ rồ. có mấy cái Project thì đưa lên TFS rồi
tranduythuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gói 200 có vẻ ổn. Mua để up ảnh gốc lên 😃
Đây, bố đây cũng mất cả kho dữ liệu vì mấy thằng lừa đảo thế này đây
Tin bọn này mua mấy trăm ngàn mất hết dữ liệu
thanhdong22
ĐẠI BÀNG
6 năm
thanh toán qua MOMO nữa thì ngon 😃
titankrotos
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhdong22 Giờ có rồi đó bác.
Hóng cách tăng free dung lượng tài khoản Gmail :rolleyes:
Mấy cái cloud này nó có tự xóa file của mình vì vấn đề bản quyền ko nhỉ? Hồi trc lưu một folder hình Britney Spears trên box.com mà mấy tháng sau vô xem mất tiêu hết trơn.
anh em cho mình hỏi về vấn đề bảo mật, có anh em nào đã từng bị leak ảnh trên photo gg ra chưa ạ, hay bị hack ạ
blinkinkin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Google có mã hoá dữ liệu người dùng trên GG Drive ko ae?
Mình sài NAS + 500gb có 49$ trum trum mà xài hoài
Quan trọng là share dữ liệu được cho 5 người dùng chung. Có thể làm gói 2TB/5 ~ 400gb 1 người mà chỉ có 2 usd 😃
Sao nó vẫn chưa cho trả theo dung lượng nhỉ (Dùng bao nhiêu GB trả bấy nhiêu tiền)
klq mà mình thấy gói 100GB là 45k lâu rồi, nhưng sao vẫn chưa thấy gói 200GB 😁
Narga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongvan.zoro Bạn qua Digital Ocean Spaces đi, $0,05/1GB, nhanh ngon, của mình hét, API đầy đủ
à mà
@Narga :v
ntav79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang định upgrade gói 2TB thiệt là zui quá đi google số 1
gianhangvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
May quá vừa hết dung lượng 15Gb xong đang tính mua thêm ai ngờ rẻ thế này. Đỡ tốn kinh phí hàng tháng 😁
pitem
ĐẠI BÀNG
6 năm
riêng tài khoản mình bán mình đảm bảo không có chuyện admin vô soi hoặc đặc biệt là mất không giới hạn nhé. vì vậy các bạn chim lợn ra chỗ khác lừa đảo mà chim lợn nhé 😁
azumik11
ĐẠI BÀNG
6 năm
Google drive có gói nào ko giới hạn số lượng người dùng ko nhỉ?
bây h mình đang dùng free 15gb, giả sử mình mua gói 2TB cho 3 tháng kế tiếp, rồi chứa hết 2TB dữ liệu luôn.

sang tháng thứ 4 thì hết hạn nhưng mình quên ko mua để ra hạn nữa. Thì 2TB dữ liệu của mình có bị sao ko ạ?

thậm chí đến tới hơn 1 năm sau mình cố tình chây bừa chả ra hạn thì 2TB có bị xóa ko ạ?
Narga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chumeo_di_hia Xóa thì không nhưng bạn cũng chả làm gì được, không đọc, không tải, không xem, không xóa, tài khoản Google của bạn cũng chết cứng luôn, không nhận email, không làm gì được, bạn để cả đời cũng được.
@Narga hic, ko xem được, ko tải được sao? 😔
smallbee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Narga ủa....em tưởng khi hết hạn thì chỉ không upload được thôi chứ, còn download hay xem nội dung vẫn được. Em tính mua gói 2TB để lưu trữ dữ liệu, mà bị khóa kiểu này thì phải suy nghĩ lại rùi.
khongthem
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho hỏi khi nào thì Google One nó dky nhỉ, cty mình hosting email qua ggle, bjo cái gói 2tb là rất tiện luôn.
jack_kernel
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói chung vẫn thấy đắt, đợi khi nào 2TB chỉ còn 1$/tháng mới mua, thời đại giờ 2TB cũng thấy thiếu
wificafelc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vấn đề lưu trữ dữ liệu như tài liệu, hình ảnh, video.. trực tuyến đám mây đang thiếu... vì muốn thêm thì phải bỏ tiền ra mua, bạn muốn dùng miễn phí 5TB dữ liệu vĩnh viễn trên Onedrive và sử dụng Office 365 Business Premium
Vui lòng xem hướng dẫn ở đây

Hãy chia sẻ thông tin này nếu bạn tạo được 5TB dữ liệu đám mây từ Onedrive nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019