Google phát hành addon Password Checkup: kiểm tra xem mật khẩu của người dùng có bị lộ hay không

Hassler
6/2/2019 1:51Phản hồi: 46
Google phát hành addon Password Checkup: kiểm tra xem mật khẩu của người dùng có bị lộ hay không
Đây là tools của Google phát hành để dò xem trong tất cả mật khẩu mà người dùng xài và có lưu trong Chrome có nằm trong danh sách 4 tỷ acc bị hacker lấy và tung ra gần đây không. Anh em nào đang lo không biết trong số những tài khoản của mình đã đăng ký có cái nào nằm trong danh sách đó hay không thì tải về dò thử xem sao nha.

Không chỉ phát hiện tình huống mật khẩu người dùng bị lộ để tự động reset, đưa ra cảnh báo, yêu cầu đổi mật khẩu mà addon sẽ cảnh báo ngay khi người dùng có ý định nhập thông tin quan trọng vào các trang nghi ngờ. Google cho biết họ sẽ làm việc với các nhà nghiên cứu bảo mật ở Stanford để cơ sở dữ liệu sẽ liên tục được cập nhật nhằm đảm bảo an toàn nhất có thể.

Nếu đang xài Chrome anh em có thể làm các bước dưới đây để cài extension này

1. Vào đây để tải Password Checkup
2. Cài đặt và cứ thể là xài thôi

Tham khảo Google Blog
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Liệu có một ngày nào đó nó giả vờ "bị lộ thông tin người dùng k", chứ google nó thâm nho phết đấy
Huylu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietnamMBC Lợi cho Google chỗ nào và có đáng không?
@Huylu Đi hỏi google nhé
greensmile
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có lưu trong google mấy đâu !
có khi nào nó địa lun pass mình hk tar 😁
yanaro
TÍCH CỰC
5 năm
@Fbiprohj Xài chrome của nó nó thích thì đã địa từ lâu cần gì cái extension kia
ZhenAnde
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hướng dẫn lấy tạo 1 list password hiện tại của người dùng internet.
Bước 1. Tung tin là có hàng tỷ mật khẩu bị lộ
Bước 2. Tạo 1 trang web cho người dùng check xem mật khẩu họ có bị lộ chưa. Khi nào nhập vào thì cũng báo là chưa và lưu lại password họ vừa nhập
Kết quả: Như vậy sau 1 thời gian bạn sẽ có 1 kho password hiện hành của người dùng. Độ lớn của kho đó phụ thuộc vào thông tin bước 1 lan tỏa rộng bao nhiêu =)))
@ZhenAnde ấy ấy ẩu quá, nhập vào phải random cái có cái không chứ cụ =)) thằng nào cũng lộ là nát đấy (((.=
@hieunguyen7120 Nó sẽ check one by one, đằng nào cũng bị lấy
@Nguyen N°5 ah thì lấy tuốt chứ cụ =))))))) kết quả hiện random thôi (((.=
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tool này cài xong nó có lấy luôn pass của mình để bán không nhỉ? 😁
anhmk95
TÍCH CỰC
5 năm
@Vinhhm Không đâu bác. Có giấu được gì nó đâu mà nó phải lấy :D
@Vinhhm Câu hỏi hay haha
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhmk95 :D
@Duy Luân Hồi lúc chuyển đầu số mobile 11 về 10 số, dùng app đổi mà không dám bật wifi, 3g vì sợ sau khi đổi nó gởi luôn danh sách về server. Sau khi đổi xong, xoá app, rồi mới mở net lại!
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyen N°5 Mở Zalo nó quét 1 lát đổi sạch sành sanh. Nhang gọn trong 1 nốt nhạc 😁
nhawe
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có khi nào cài xong logon vô Tinhte bị "cảnh báo" ko ?
@nhawe Cái đó là pass của bạn thôi mà
nhawe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Đùa đoạn này thôi 😃
"...yêu cầu đổi mật khẩu mà addon sẽ cảnh báo ngay khi người dùng có ý định nhập thông tin quan trọng vào các trang nghi ngờ..."
@nhawe à 😃)
quang4987
ĐẠI BÀNG
5 năm
Biết đâu cài nó xong thì bị nó theo dõi pass luôn 😆
gothiclong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pass vào tinhte lộ cmnr 😁
@gothiclong Lộ vãi cuhiep
Ai chứ anh GG với FB em ko tin lắm về bảo mật . Firefox thì em còn tin , họ còn làm addon chặn fb lấy thông tin người dùng 😁
Nghe vó vẽ hay đó
Đang quan ngại về vấn đề này
Vaanres
CAO CẤP
5 năm
Tại sao moi người lại lo lắng là Google sẽ dùng add-ons này để lấy passwords của mọi người? trong khi là bình thường mọi người vẫn dùng chức năng save passwords của Chrome mà, nếu nó muốn lấy passwords đem bán thì nó đã lấy từ cái kho có sẵn đó rồi chứ cần gì cái add-ons này
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@Vaanres Đúng. E toàn lưu vào chrome chứ méo nhớ đc pass hết tất cả, vì mỗi cái lại xài pass khác nhau, đến bản thân có nhiều lúc gõ hết tất cả pass m nhớ mà vẫn chưa đúng =))
Năm mới làm cái addon kiếm data password người dùng rồi bán ăn hết năm 😁 :D
Tớ thì luôn luôn đi với
Xác thực 2 bước
SIM điện thoại di động được dùng nhận
Mã xác thực
Được đặt riêng trên một điện thoại phổ thông không có kết nối internet.
Có 1 cái pass dùng cho hàng trăm tài khoản. Google gửi mail báo pass đã bị lộ. Hoang mang vl nhưng giờ đổi lại thì chết mất. Thôi cứ vào trang nào đổi trang đó
Tool rất cần thiết.
Chắc ăn Tết xong mới ngồi kiểm tra lại đống pass được quá.
Không biết tool kiểm tra hoạt động thế nào. Chắc là copy password của mình rồi đi so sánh password của những người khác xem có giống ko. Nếu giống password thì là bị lộ :v

Nói chung password của chính mình thì tự nhớ tự quản lý. Chứ thông qua tools kiểm chứng có ngày ko lộ cũng thành lộ.

Đa phần websites hiện tại đăng nhập đều phải xác nhận 2 bước thông qua gửi Mã Code Numbers bằng SMS thông qua số điện thoại của bạn. Dù kẻ xấu muốn đăng nhập cũng phải hỏi ý kiến của mình trước đã.
Nếu mình nhận đc SMS Mã Code Numbers mà mình ko phải là người đăng nhập thì lúc đó mình cũng có thể đổi password kịp thời mà ko phải là quá muộn. Xài 2 bước đăng nhập cũng giúp mình tự quản lý mật khảu ko cần tới tools.
Coi chừng nó kiểm tra nó thấy pass mình trước đó nha 😁 nói gì thì nơi chứ anh gú gồ lấy thông tin người dùng từ khuya rầu . Công nhận liên kết Email , số phone ....và mật khẩu 2 lớp nó tuyệt vời. Hôm trước con gái mình bị hack nick Zing nó lấy mất tiêu . Gọi cho thằng zing tốn 50k tiền phone mà chả lấy lại được. Mịa bà nó kêu mình nhớ mã số thẻ nạp trong 60 ngày bà nội ai nhớ. Nạp xong quăng chứ để trộn gỏi hay sao mà để. May là mình báo quên nick mật khẩu con mình nó ĐK bên zing dùng = TK google . Thế là thằng chôm nó lòi đuôi bị ói TK ra . Hôm qua mới lấy lại được qua một số bước của Google và zing nó chỉ thế là ok. Heheheheheh
vnpt.netvnn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ha ha. Mật khẩu giao cho anh Gồ và anh ấy cam kết bảo mật. Giao trứng cho ác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019