Google phát hành mã nguồn HĐH Android 2.3 (Gingerbread)

Didu
18/12/2010 9:58Phản hồi: 23
Google phát hành mã nguồn HĐH Android 2.3 (Gingerbread)

Chỉ một ngày sau khi chính thức bán ra smartphone đầu tiên chạy Android 2.3 (Gingerbread)Nexus S thì Google mới đây cũng đã phát hành bộ mã nguồn của phiên bản HĐH Android này cho các nhà phát triển hay những ai quan tâm. Hiện mã nguồn của Android 2.3 có thể được tải về miễn phí tại trang web của Android Open Source Project. Đối với đa số người dùng thì việc mã nguồn của Android 2.3 phát hành cũng không có gì là quan trọng nhưng các nhà sản xuất, hacker muốn cook ROM lại rất quan tâm tới nó. Các nhà sản xuất phần cứng có thể sử dụng mã nguồn này hoàn toàn miễn phí tuy nhiên một số ứng dụng của Google cũng như Android Market sẽ không có trong bộ mã nguồn của Android 2.3. Nếu muốn bạn có thể tải về bộ mã nguồn này tại đây.

Nguồn: BGR
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Vể cái được cái Google one không nhỉ ?
Đây là mã nguồn chứ không phải là bản rom hoàn chỉnh thế lên tải về rùi để vọc chứ không cài vào máy được đâu.
Vậy là sắp được trải nghiệm 2.3 hoàn chỉnh rồi
không thích hợp cho doanh nghiệp không bảo mật.
bánh gừng ngon quá, anh em cứ vác về đánh chén no say ;)
Đúng là mở thật........😃
hehe, sắp có room mới để mà vọc tiếp rồi, làm nhanh đi các anh để tụi em có cái để mà vọc nữa....hihi....😃
jing
CAO CẤP
13 năm
The source is approximately 2.1GB in size
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Tiếc là đã chia tay Android để đến với WP7, không biết bao giờ mới quay lại với người xưa vì WP7 quá ngon (tuy vẫn còn vài lỗi kết nối wifi trên HD7)! Hy vọng Android sẽ tiến nhanh hơn nữa!
mình lại hối hận vì chọn wp7 chứ không phải android đây nè T_T
vin263
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chọn nhiều món càng có cơ hội thưởng thức được nhiều hương vị chứ bạn ? có khả năng thì cứ ngao du sau đó quay về cũng ko muộn.
Mình thì không hối hận lắm. Chỉ có điều đang cân nhắc dùng thêm Android vì trên WP7 vẫn chưa có nhiều ứng dụng mà mình đang muốn dùng. Sở thích đọc sách trên Mobile, Android trên Hd2 đã làm rất tốt. Không biết HD7 bao giờ mới có nhỉ? Android phát triển nhanh thật!
Cài thêm ứng dụng Android Market đc ko nhỉ?
hqthanhktkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mong có update 2.3 cho HTC Desire
nbkpr0
TÍCH CỰC
13 năm
Android phát triển chóng mặt bb chờ cái OS 6 mà chết saxx :stomp:
ra liên tục, chúc mừng các fan Ăn-Roi
Juztapose
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã thấy mấy ông nước ngoài phát triển 2.3 cho con MB200 xí của mình (mặc dù chưa làm xong 2.2). mong chờ thôi. còn cái kia down về làm gì. hờ hờ
cunhim
ĐẠI BÀNG
13 năm
Desire đã có song chưa hoàn chỉnh lắm, chờ thêm vài hôm hi hi hi
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
Bên xda đang hoàn thiện room port từ nexus S sang cho galaxy S, vậy là em Captivate của em sắp được lên 2.3 rồi, mong chờ quá đi :x
Dù thế nào thì mình thấy trải nghiệm trên Android ko tốt bằng Windows Phone hoặc iOS 😃
Android phát triển nhanh như ăn cướp 😁
hi vọng Google tiếp tục update cho các em Android khác, official vẫn sướng hơn là rom cook
helizus
ĐẠI BÀNG
13 năm
Google chỉ update cho Nexus thôi bạn ạ, các em khác thì phải đợi nhà sx tự về xào nấu cho phù hợp rồi update cho người dùng. Muốn được update android nhanh thì dùng Nexus hoặc sp của HTC, còn không thì phải dùng rom cook thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019